Announcement

Collapse
No announcement yet.

Fallout 3 มันทำให้เมพด่ะรู้ว่าาาา แสรดด (ภาค2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Fallout 3 มันทำให้เมพด่ะรู้ว่าาาา แสรดด (ภาค2

หลังจากเมพได้วิธีเปิด AA จากพี่พี่ในบอรด์
    เมพก้อค้นพบ ว่าจิงๆแล้ว เมพ ม่ะได้เปิด SLI เล่น Fallout
    มันทำให้เมพ ต้องมานั่งเล่น อีก ที ทำ เควส เล่นเนื้อเรื่องเพื่อดูฉากจบ ม่ะใช้ สารพัดสูตร เล่นแบบมี จุดหมาย (กุจาดูฉากจบ
    และมันทำให้เมพพ ด้ะรู้ว่าาาาาาา โอวว Fallout3 บัดซบจิงๆ เลย(ม่ะได้ประชด มัน แย่ มักๆเลยคับ พี่น้อง

มันทำให้เมพด่ะรู้ว่า เควสมมันเป็นภาษาอังกิด ที่อ่านยากกกที่สุด เล่นแต่ละที ต้องใช้คอมอีกเคื่องเปิด mee link ดิกแปลภาษารอไว้

มันทำให้เมพรู้ว่า ไอ้ข้อความที่ให้เลือกๆ มันทำให้ เกิดฉากจบของเควสแต่ละเควส แตกต่างกัน รวมถึงฉากจบเกมด้วย (แสรดดแล้วงี้จะ สปอยไงวะ

มันทำให้เมพสงสัยว่า และมัน จะตีกันเพื่อแย่งทำนำบริสุทธิ์ทำไม ทั้งๆที่ท่อมัน ก้อต่อลงแม่นำ (มีมุขไรดีกว่านี้ไหม

จากอันบน มันทำให้เมพไปโหลด พรีเมี่ยมไกด์บุค มาอ่านจากเนต นอกจากไฟล์มันจะเป็น pdf ที่ม่ะรู้จะใช้อะไรเปิดแล้ว แผ่นที่มัน ก้อเป็นภาษาอังกิด (แสรดดด กุจะอ่านออกไมวะ อุสาห์โหลด มา ตั้งนานเป็นร้อยเมก แสรดดด

เข้าเรื่องเลยละกันคับ หลังจากเมพนั่งเล่นเอง ม่ะใช้สูตร บระเจ้า มันทำให้เมพด่ะรู้ว่า จิงๆแล้ว ไอไฟฉาย จาก Peep boy ที่แขนมัน มัน ม่ะได้สว่างเล๊ย(ปรกติกดสูตร แล้วเอาปืนหมุนๆเดินยิงกดไปเรื่อยไม่หยุด มันเลยสว่าง กำจิงๆๆๆๆ

นอกเหนือไปกว่านั้น กระสุนที่มัน ให้ ก้อม่ะพอ ศัตรูแต่ละตัว มันกินกระสุนหมดเป็นซองๆเลยคับพี่น้อง (กดสูตร เรียกปืนหมุนๆ ปืนต่างดาว ยิง แปปๆก้อชนะแล้ว คับพี่น้อง แต่ถ้าอยากเล่นจิงๆ ลองเอาปืนปรกติที่ใช่ในเกม เล่นคับ แล้วจารู้ว่ามัน ยากกก สุด ยิก

และยิ่งไปกว่านั้น เกมมันเรื่องมาก ศัตรูแต่ละตัว ถ้าม่ะใช้ปืนที่ถูกต้องยิงมันก้อม่ะเมพ ยกตัวอย่างง่ายๆ อย่าเอาปืนไปยิงพวกหุ่นสามขาล้อเลื่อน มันม่ะเมพหรอกต้องเอา pluse mine ปาอัดระยะ ประชิดเท่านั้น ,ถ้าเล่นกับพวกซูปเปอร์มูแตนท์ ต้องปืน ลูกซองม่ะก้อปืนกล และถ้ายิงปูยักษ์ต้องยิงที่รูเปิดด้านหน้ากระดอง (บัดซบจิงๆ เล๊ย เกม ไร ม่ะนู้ เรื่องมากจิง

แถมศัตรูในเกมมันก้อม่ะเกิดมาใหม่อีก แยกส่วนมันยังไง มัน ก้ออยู่ยั้งงั้น ม่ะมีเกิด (แล้วจะเก็บ lvไงฟละ

NPC ก้อเหมือนกัน คีบ พวกเพื่อนเรา ถ้า มันม่ะใช้ NPC เส้นก๋วยจับ อย่างหุ่น LIberty prime หรือ เควสกฃNPCแล้ว อย่าไปปล่อยให้มันโดนงาบนะคับ มัน ม่ะเกิดดดด เมืองเมกะตรอนด้วยคับ อย่าไประเบิดมันทิ้งนะคับพี่น้อง

และมันทำให้เมพด่ะรู้ว่า ทั้งปืนและเกราะ ก้อสามารถพังได้ พังได้จิงๆนะคับพี่น้อง ปืน ยิงไปนานๆก้อพัง เกระ กันไปนานๆก้อพัง (กำ

จากอันบน ม่ะมี ศัตรู ตัวไหน เลยที่ใส่เกราะ T51b แต่เกราะ T51b เป็นเกราะที่ดีที่สุดในเกม (แล้วจะซ่อมมันยังงาาายฟละ

ถึงใส่เกราะที่ดีที่สุดในเกม ไปมันก้อยิงเข้าอีก โดนทีลดมากมมาย แถม เกราะยิ้งหนัก ค่า AP สำหรับใช้ V ยิ่งหาย (เรื่องมากจิง ว้อยยยย

และจากอันบน อีกเช่นกัน ถ้าม่ะกดสูตรเรียก เกราะหลัง Tesla มาแปะหลังตัวเอง ก้อม่ะมีทางใช้เกราะ Tesla แปะหลังได้(ม่ะรู้จะหาจากหนายยยย

และจากอันบนแนะนำให้กด V ยิงคับพี่น้อง เพราะเรายิงเองมัน ม่ะเมพ ให้คอมมันยิง เมพกว่าเยอะ เพราะมันเล๊งให้ ยกเว้น ปืน Sniperคับ

และเมพก้อสงสัยว่า มันจะให้ปืน นุค มาทำไม ยิงแต่ละที มีแรงอัดแล้วคนยิงมันก้อโดนไปด้วย (กดสูตรแบระเจ้าอยู่ให้ เลิกกดคับ แล้วจะเห็นเองคับว่า ที่เห็นเป็นกำแพงแรงอัดเข้ามาอ่ะ มัน แดมเมจเราด้วยยยย แสรดดด

ถัดจากเรื่องเกราะและปินมันทำให้เมพด้ะรู้ว่า Stimpack ก้อหาได้อย่างยากลำบาก มีขายน้อยมาก แพงก้อแพง ฉากๆนึง มี Stimpack มีแค่ อัน สองอันได้มั้ง

และมันทำให้เมพรู้ว่า เดินๆ ไปมีหิวนำ หิวข้าว ม่ะกินม่ะได้ เดินแล้ว ต้องพักเหนื่อย นอนพัก แถมนำ และอาหารที่กิน มีรังศีสะสมอีก (โอวชิดมันก่ะจะให้กุได้เล่นไหม ฟละ

และยิ่งเดินๆ ใน ดันเจียนใต้ดิน มีทั้งกับดัก, แกซรั่ว,กับระเบิด ลุยนำไปก้อโดน Rad ขึ้นพรวดๆ (ถ้ากดสูตรเล่น ม่ะรู้ตัวหรอกคับ ว่ากำลังไถกับดักอยู่ เห็นแสงสีเสียงตระการตา นั่นอ่ะ กับดักทั้งนั้น

และมันทำให้เมพสงสัย ว่า ไมมันแบกอาวุธได้เยอะมักๆ กดทิ้งในบ้าน ตัวเอง แต่ละที งี้ยังก่ะคลังแสงแตก (ปืนเป็นโหล มันแบกยังงายยยยย

เมพขี้เกียจบ่นแล้วคับ
    เอาเป็นว่า Fallout 3 เมพมม่ะขอสอง มัน ม่ะเมพเลยคับ พี่น้อง แสรดดดดด
    48
    เห็นด้วยอย่างแรง เลิกเล่นเกมนี้ไปแล้ว
    8.33%
    4
    เกมมันสมจิงอยู่แล้ว เรื่องมากอ่ะ ไปทำเกมเองเลยไป๊
    22.92%
    11
    ไอเมพ กระทู้เอง รกบอรด์วะ
    68.75%
    33

The poll is expired.

อ่านยากได้อีก

Comment

คือคุณคงไม่ชอบเกมแนวนี้ ที่ต้องใช้ความคิดการวางแผนเยอะ ก็อย่าทนเล่นมันเลยครับ

Comment

อ่านแล้งเพลิดเพลินดีจัง 555

เมพรีวิว Dead Space ต่อเลย จะตามไปอ่าน

Comment

มีช้อยถูกใจ โหวตกดข้อสาม 555

เรื่องไฟไม่สว่าง ปรับกราฟฟิคให้มันสว่างดิ ที่จริงนะไฟเค้าเปิดให้ไปหาไอเทมไม่ได้ไว้เป็นสปอตไลท์เน้อ
          เรื่องกระสุน ฟันธง Player Error ครับ ผมเก็บกระสุนได้หลักพันครับ จากการชื้อและหาตามหีบต่างๆๆ
          แล้วเรื่องศัตรูถึก ขึ้นอยู่กับการสร้างตัวละครครับ ว่าอัพสกิลและPerk สนับสนุนกันหรือเปล่า
          Stimpak ผมเก็บได้100กว่าๆๆ ผมว่าเพื่อนคนอื่นคงเก็บได้มากกว่าผมอีก
          RAD ผมว่าแก้ได้ง่ายมากนะ มีทั้งยาลดและยาต้านทานเอา กด Pipboy เติมยาก็ได้แล้วง่ายจริงๆๆ

Comment

ได้ไงอ่าค้าบ น้องเมพ อดทนจนเล่นให้จบดิ้

ฉากจบสุดอลังการณ์งานสร้างรออยู่ อย่าทิ้งฝันกลางทาง

Comment

ศัพท์ที่คุณเขียนอ่านยากกว่าเควสใน เกมอีกนะครับเนี่ย

Comment

ถามหน่อยเวลาตั้งกระทู้ ใช้เวลาเขียนนานเท่าไหร่

Comment

ใช้เวลาอ่าน 10 นาที

อยากรู้ว่านั่งพิมนานปะเนี่ย

Comment

Originally posted by vagabond View Post
                    ศัพท์ที่คุณเขียนอ่านยากกว่าเควสใน เกมอีกนะครับเนี่ย
                    เช่นเดียวกันท่าน

Comment

พยายามมากๆ

Comment

โนคอมเม้น

Comment

แสรส เมพ มรึง สุดยิด เจงๆ

(ต้อง ใช้ภาษา แบบ มัน ป่าว เนี่ย)

Comment

ใช้สูตรซะเคยน่ะสิครับ

แล้วก็อย่าคิดว่าคนเล่นส่วนใหญ่เค้าจะใช้สูตรกันหมดนะจ๊ะ ^ ^

Comment

นี่อ่านแล้วมึนเลย....... ให้ตายดิภาษาในเกมส์ยังเข้าใจง่ายกว่าอีก

Comment

Working...
                              X