overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: อยากซื้อเกมส์ Left 4 Dead ผ่าน Steam ครับ

OverclockZone Member meen182's Avatar

Default อยากซื้อเกมส์ Left 4 Dead ผ่าน Steam ครับ

อยากเล่นผ่าน steam ครับ ไม่รู้ว่าเกมส์นี้จะเข้าไทยหรือป่าวหรือเข้ามาเมื่อไหร่เหมือนกัน ปัญหาหาของผมคือ

- อยากซื้อผ่าน Steam แต่ผมไม่ได้ใช้บัตรเครดิตหรือ Paypal คือผมอยากกจะได้นายหน้าซื้อผ่าน Steam ให้หน่อยนะครับ บอกรายละเอียดราคาเกมส์รวมถึงค่าเสียเวลาให้ด้วยครับ รวมถึงธนาคารที่สามารถโอนเงินเข้าให้ท่านได้ (ขอไว้ใจได้นะครับ ท่านที่คิดจะมาหลอกลวงผ่านกระทู้นี้ผ่านไปได้เลยครับ) และก็อยากหาเพื่อนๆที่ต้องการจะซื้อ L4D เล่นผ่าน Steam เฉพาำะในกลุ่มคนไทยด้วยกันมารวมลงชื่อไว้ที่กระทู้นี้เลยนะครับ

* ถ้าผมโพสต์ผิดหมวดขออภัยนะครับ

อยากซื้อเหมื่อนกันครับ T.T 1700 บาทแนะ

จะเก็บตังอัพคอมเล่น GTA 4 ซะหน่อย

shewth's Avatar

ลองไปดูที่ MBK สิครับ ชั้นมือถือ อาจมีนำเข้ามาแล้ว (มั้ง)

OverclockZone Member meen182's Avatar

ผมเห็นใน Steam มันมีแบบ Four Pack ขายด้วยนะ ถ้าหารกันซื้อ (4 คน) น่าจะถูกกว่านะแบบนี้ ราคาอยู่ที่ $149 ประหยัดกว่าซื้อแบบแยกเดียว

OverclockZone Member ลุงจอน's Avatar

ร้าน i27cd-romที่mbkไม่ได้เอาอิมพอร์ตมาขายครับ เนื่องจากตอนลงทะเบียนจะติดเรื่องโซน

ลงชื่อครับ 1 กล่อง

OverclockZone Member estrellas's Avatar

PayPal ผมพอหาได้นะ แต่ขอดูตัวแทนไทยก่อนครับ

อยากรอความชัดเจนของตัวแทนจำหน่ายในไทยด้วย ถ้ารอไม่นานก็อยากจะรอหน่อย
    มีใครพอทราบข่าวเรื่องตัวแทนจำหน่ายบ้างครับ

ตอนอยากเล่นไม่มีขาย กลัวตอนไม่อยากเล่นนี้จะมีขายนี้ซิครับ มันเป็นซะแบบนั้น

OverclockZone Member OneWalk's Avatar

ผมอยากซื้อเหมือนกันน๊ะครับ ผ่าน Steam ยังไม่เคย ผ่าน Steam เลย
    ไม่รู้ว่า บัตร Be1st จะใช้ได้หรือเปล่า

ไม่รู้ว่า ซื้อแล้ว ต้องโหลดไฟล์มาเอง จะได้หรือเปล่าเป็นช้าๆ ยังไงไม่รู้ steam

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by OneWalk View Post
    ผมอยากซื้อเหมือนกันน๊ะครับ ผ่าน Steam ยังไม่เคย ผ่าน Steam เลย
    ไม่รู้ว่า บัตร Be1st จะใช้ได้หรือเปล่า

ไม่รู้ว่า ซื้อแล้ว ต้องโหลดไฟล์มาเอง จะได้หรือเปล่าเป็นช้าๆ ยังไงไม่รู้ steam
    พวกบัตรเครดิตที่เป็น visa mastercard ซื้อได้หมดครับ
    ซื้อแล้วต้องโหลดไฟล์มาเอง ของผม net ทุย 2 เมกโหลดประมาณ 4-5 ชั่วโมง

ถ้าสนใจจริงก็ลองรวมคนมาก็ได้ครับถ้ามีแพคเกจ 4 คน $149 ก็ถูกกว่าหลายตังอยู่
    เดี๋ยวซื้อให้แต่โหลดเองน่อ

OverclockZone Member krittamet's Avatar

ผมซื้อเเผ่นปลอมมาเเล้วครับ

^^

Quote Originally Posted by krittamet View Post
    ผมซื้อเเผ่นปลอมมาเเล้วครับ

^^
    ของปลอมมันเล่นคนเดียวไม่มันส์นะ สนใจของแท้ผ่าน Steam มัยครับ เล่นกัีนหลายๆคนมันส์กว่าเยอะครับท่าน

ขอบคุณท่าน Antfield มากครับ ยังไงท่านที่สนใจนะครับ ถ้าซื้อแบบ 4 pack (ราคา$149 มาหาร 4 คนครับ) มันจะถูกกว่าครับ ส่วนเรื่องโหลดนั้นไม่น่าจะมีปัญหาครับ ถ้ามันโหลดแบบถูกกฏหมายเล่นผ่าน Steam ได้ ผมก็ ok นะ
    ลองเข้าไปดูรายละเอียดได้ที่นี่ครับ http://store.steampowered.com/app/500/

ตอนนี้อยากหาคนที่ต้องการจะซื้อนะครับ แจ้งชื่อไว้เลยครับ ถ้าครบ 4 แล้วยังไงจะขอรายละเอียดเรื่องบัญชีธนาคาร(รวมถึงค่าเหนื่อย)ของท่าน Antfield ไว้อีกที

ปล.ท่าน Antfield ซื้อผ่าน Steam มาแล้วหรอครับ
    ขอบคุณครับ

รายชื่อซื้อเกมส์มีดังนี้นะครับ จะมาอัพเดตเป็นระยะๆท่านใดสนใจแจ้งชื่อมาครับ

1. meen182(ตัวผม)
    2. ลุงจอน

###################
    Last edited by meen182; 27 Nov 2008 at 13:49:55.

มีคนบอกว่าต้นปีหน้า EA จะนำเข้า จริงไหมครับ ?

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

รอซื้อแผ่นดีกว่า รอโหลดนาน ฟอแมทคอมทีจะเหนื่อยเอา แต่เกมบนสตีมที่โหลดมาแล้วมันback up ลงDVDได้นี่นา

ผมไม่crackเล่นผ่านสตรีมแน่ เด๋วโดนแบนID เกมบนสตีมยิ่งเยอะๆอยู่

Quote Originally Posted by meen182 View Post
    ของปลอมมันเล่นคนเดียวไม่มันส์นะ สนใจของแท้ผ่าน Steam มัยครับ เล่นกัีนหลายๆคนมันส์กว่าเยอะครับท่าน

ขอบคุณท่าน Antfield มากครับ ยังไงท่านที่สนใจนะครับ ถ้าซื้อแบบ 4 pack (ราคา$149 มาหาร 4 คนครับ) มันจะถูกกว่าครับ ส่วนเรื่องโหลดนั้นไม่น่าจะมีปัญหาครับ ถ้ามันโหลดแบบถูกกฏหมายเล่นผ่าน Steam ได้ ผมก็ ok นะ
    ลองเข้าไปดูรายละเอียดได้ที่นี่ครับ http://store.steampowered.com/app/500/

ตอนนี้อยากหาคนที่ต้องการจะซื้อนะครับ แจ้งชื่อไว้เลยครับ ถ้าครบ 4 แล้วยังไงจะขอรายละเอียดเรื่องบัญชีธนาคาร(รวมถึงค่าเหนื่อย)ของท่าน Antfield ไว้อีกที

ปล.ท่าน Antfield ซื้อผ่าน Steam มาแล้วหรอครับ
    ขอบคุณครับ

รายชื่อซื้อเกมส์มีดังนี้นะครับ จะมาอัพเดตเป็นระยะๆท่านใดสนใจแจ้งชื่อมาครับ

2. ลุงจอน

###################
    ครับ ซื้อผ่าน steam มาแล้ว
    ถ้าไ้ด้คนครบแล้วยังไงช่วย PM มาบอกด้วยละกันครับ
    หรือถ้าใครใจร้อนจะซื้อแยกก็ PM มาได้เลย

อ้อ แล้วก็หลาย ๆ ท่านอาจจะยังไม่รู้ว่า Steam ยังมีประโยชน์มากกว่าที่ท่านคิดโดยเฉพาะกับการซื้อเกมส์ถูกลิขสิทธิ์เก่า ๆ ถูก ๆ อย่างเช่น
    Valve Complete Pack
    Includes: Counter-Strike, Team Fortress Classic, Day of Defeat, Deathmatch Classic, Half-Life: Opposing Force, Ricochet, Half-Life, Counter-Strike: Condition Zero, Half-Life: Blue Shift, Half-Life 2, Counter-Strike: Source, Half-Life: Source, Day of Defeat: Source, Half-Life 2: Deathmatch, Half-Life 2: Lost Coast, Half-Life Deathmatch: Source, Half-Life 2: Episode One, Portal, Half-Life 2: Episode Two, Team Fortress 2, Left 4 Dead, Peggle Extreme
    ในราคา 99$ หรือ 19เกมส์ ในราคา 3,500 ตกเกมส์ละ 180 บาท
    หรือ
    THQ Collector Pack
    Includes: S.T.A.L.K.E.R.: Shadow of Chernobyl, Full Spectrum Warrior, Full Spectrum Warrior: Ten Hammers, Titan Quest, Titan Quest - Immortal Throne, Company of Heroes, Warhammer 40,000: Dawn of War - Gold Edition, Warhammer 40,000: Dawn of War - Dark Crusade, Company of Heroes: Opposing Fronts, Juiced 2: Hot Import Nights, Warhammer 40K: Dawn of War - Soulstorm, Frontlines™: Fuel of War™. You save $129.89
    ในราคา 99$ อีกเช่นกัน 12 เกมส์ ตกเกมส์ละเกือบ ๆ 300

แล้วก็ยังมี demo เกมส์กับวีดีโอตัวอย่างเกมส์ให้โหลดกันได้ด้วยน่อ
    อ่อแล้วเกมส์ที่ซื้อผ่าน steam ก็จะอยู่กับ account เราตลอดไป format เครื่องลงใหม่แต่ก็ยังอยู่แต่อาจจะต้องเสียเวลาโหลดใหม่ถ้าไม่ได้ backup ใ่ส DVD ไว้

ปล. มี Fallout3 ขายด้วยน่อ 49$ หรือจะเกมส์หลุมดำอย่าง G..IV ก็มีให้ pre-order แล้ว
    Last edited by Antfield; 27 Nov 2008 at 22:20:28.

OverclockZone Member ringo8998's Avatar

ผมสนใจด้วยครบั

OverclockZone Member OneWalk's Avatar

ขอลงชื่อด้วย คนครับ

ครับ อัพเดตข้อมูลล่าสุดครับ

2. ท่าน ลุงจอน
    3. ท่าน ringo8998
    4. ท่าน OneWalk

ยังมีท่านใดที่ต้องการอีกแจ้งความจำนงมาได้นะครับ ซื้อแบบ 4 pack จะถูกกว่าแบบแยกครับส่วนตัวผมครับแล้วน่าจะรอถึงวันเสาร์ เพราะจะขอ Comfirm จากท่านทั้ง 3 อีกที ยังไงช่วย confirm อีกครั้งนะครับ แล้วจะ PM ไปหาท่าน Antfield เรื่องจำนวนเงินที่ต้องโอนไปนะครับ ส่วนท่านใดสงสัยหรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมก็มาที่กระทู้นี้นะครับ หรือ PM ไปถามท่าน Antfield ดูก็ได้

ขอบคุณครับ
    Last edited by meen182; 28 Nov 2008 at 03:14:25.

JCOOL's Avatar

อ้าว มันไม่ได้ให้โหลดฟรีหรอคับในsteam ผมยังโหลดเจ้าตัวยิงไข่ไดโนเสาร์มาเล่นเลย

Quote Originally Posted by JCOOL View Post
    อ้าว มันไม่ได้ให้โหลดฟรีหรอคับในsteam ผมยังโหลดเจ้าตัวยิงไข่ไดโนเสาร์มาเล่นเลย
    เกมส์ตัวเต็มที่โหลดฟรีมันจะเป็นพวก puzzle หรือเกมส์เก่า ๆ ครับ

ปล. เมื่อคืนไปลองเล่นแบบ VS มาแล้ว ทีมฝั่งตรงข้ามนี่รู้งานกันมาก รอ tank มากวาดแล้วตัวนึงรัดตัวนึงตะปบ ตายเนียนอย่างไว
    ปล.2 โหลด UnrealIII มาเล่นด้วยดีก่า

OverclockZone Member ลุงจอน's Avatar

เอาแน่นอนครับ คอเฟิร์มเลย ส่วนเรื่องโอนเงินอย่างไงก็PMมานะครับ
    ผมก็มีเกมอยู่ในสตีม7-8เกม และกำลังจะมีleft4deadเพิ่มเข้าไปเร็วๆนี้ หึหึ
    สตีมใจดีมาก ชอบแจกของขวัญเป็นเกมช่วงสิ้นปีอย่างนี้พอดีแล้วยังมีของขวัญเป็น
    แบบเพื่อนแจกให้เพื่อนอีกด้วยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks