Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่าสู่กันฟัง เรื่อง x4 880k เพิ่งลองเล่นวันนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เงิบเลย

เค้ามีแต่ ลดราคา อันนี้ ขึ้นราคา 5555

Comment

• กำ
      อิอิ

Comment

• Athlon X4 880K
        GIGABYTE F2A88XM-HD3P
        DDR3(2400) 16GB. (8GBX2) G.SKILL Sniper
        คือซื้อแรม G.SKILL Sniperมาใหม่ ปรับXMP 2400 ได้แต่เข้าWindowsไม่ได้
        ต้องลดมา2133ถึงเข้าได้ต้องปรับไรบ้างครับ (ตอนแรกใช้ Corsair Ram PC DDR3 8G/1600 Vengeance ตัวเดียวดึงมาจาก FX-6300 เลยเอากลับไปที่เดิมครับ)

Comment

• อัพ bios ดูก่อนครับถ้ายังไม่ได้ลองเพิ่มไฟถ้ายังไม่ได้อีก cpu คงพาไปได้แค่นั้น

Comment

• bios f2 ล่าสุดแล้ว ตั้งไฟ1.65V แล้วครับ

Comment

• คงต้องทำใจละครับ

หรือจะลองปรับมือก็ได้นะ ตั่งต่า Cl หลวมๆหน่อย

แรมตามสเป็ค 11-13-13-31-2N

ลองตั่งเป็น 12-14-14-32
              Last edited by arunsri; 25 Jul 2017, 21:13:23.

Comment

• ลองเมื่อกี้นี้ Boot ได้แต่Windowsไม่ได้เหมือนเดิม คงต้องใช้แค่ 2133
                ขอบคุณครับ

Comment

• ขอสอบถามหน่อยน่ะครับผมได้ทำการลากไป 4.3Ghz แล้วมันไม่นิ่งจ่ะทำยังไงดีครับ

Comment

Working...
                  X