Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Help] คืออัพโหลดอะไรไม่ได้เลย ทั้งแบบปกติ และ Bit รายละเอียดด้านใน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] คืออัพโหลดอะไรไม่ได้เลย ทั้งแบบปกติ และ Bit รายละเอียดด้านใน

ใช้ TT&T Maxnet 3mb

ผม อัพไฟล์ในเว็บอัพโหลดไฟล์ต่างๆ (ทั้งในและนอก) มาหลายๆเว็บไซ พออัพไฟล์แล้ว(ขนาดไฟล์1mb+ ตํ่ากว่านั้น อัพได้) มันก็จะอัพความเร็ว20kb/s ได้ประมาณ 10 วินาที ต่อไปก็จะเหลือที่ 0-3kb/s

แล้วเน็ทก็จะเริ่มช้า เริ่มอืดมากๆ จนเน่าไปในที่สุด ต้องหยุดอัพ แล้ว รีเร้าเต้อใหม่

บิทก็เหมือนกันครับ อัพก็ไม่เกิน 5kb โอ้ย ทุกมากๆเลย วอนช่วยบอกทีนะครับ

ลองดู สถานะของ สาย ในเร้าเตอร์ดูครับ ว่า สัญญานรบกวนเท่าไหร่ ค่าลดทอนสัญญานเท่าไหร่

ถ้าไม่สูงเกินปกติ ลองเปลี่ยนเร้าเตอร์ตัวอื่นดู

Comment

ช่องใหนหรอครับ เราใช้ของ ZyXEL รุ่น Prestige 600 series

มีช่อง PWR/SYS , 10/100M , DSL/ACT , PPP อ่า

Comment

ช่วยตอบด้วยนะครับ ค่อนข้างเดือดร้อน อ่าครับ

Comment

Working...
        X