Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ10k ไม่รวมจอแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ10k ไม่รวมจอแนะนำทีครับ

Cpu e 2180
    Gup Asus En 9600 Gso
    Ram Kinston DDR2/800*2
    Main Asus P5k-e

ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
    ว่าควรจะเพิ่มหรือว่าลดอย่างไรบ้างครับจะอัพเกรดคอมไว้เล่นออนไลน์ครับ
    เพราะว่าราคาที่ต่างจังหวัดมันน่าจะแพงมากว่างบ 10k อ่ะครับ

ไม่เข้าใจครับ ที่บอกมาคือมีอยู่แล้วและอยากเพิ่มใช้ใหมครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ไม่เข้าใจครับ ที่บอกมาคือมีอยู่แล้วและอยากเพิ่มใช้ใหมครับ
      ครับ แต่ที่มีมันเก่ามาก ๆ แล้วครับ ที่ใช้ได้คงจะมีแค่ cd-rom psu บ้านๆ ฮาร์ดดิส แค่นี้อ่ะครับ

เลยคิดว่าจะเปลี่ยน cpu mb ram Gpu อ่ะครับ

Comment

Originally posted by nongmzaa View Post
        ครับ แต่ที่มีมันเก่ามาก ๆ แล้วครับ ที่ใช้ได้คงจะมีแค่ cd-rom psu บ้านๆ ฮาร์ดดิส แค่นี้อ่ะครับ

เลยคิดว่าจะเปลี่ยน cpu mb ram Gpu อ่ะครับ
        แล้ว psu บ้าน ๆ เก่า ๆ ไม่น่าจะวัตต์เยอะอ่ะครับ เพราะเก่ามากแล้วจะเอา9600gso อยู่ไหมครับ ถ้าไม่อยู่ มีการ์ดจอ ไหนที่ถูกๆแล้วคุ้มๆไหมครับ

Comment

9600GSO ก็ยังแรงอย่เลยนะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            9600GSO ก็ยังแรงอย่เลยนะครับ
            อ่ิอ ขอโทดที่ทำให้เข้าใจผิดนะครับ คือที่มีอ่ะมันเก่า มาก ๆ แล้ว แล้วที่ให้ดูข้างบนคือที่ผมจะอัพไปครับ คือขอโทดที่ใช้คำไม่ค่อยถูกด้วยอ่ะครับ

Comment

Working...
            X