Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core Duo เป็น CPU DualCore หรือเปล่าครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Core Duo เป็น CPU DualCore หรือเปล่าครับ..

เป็น CPU DualCore หรือเปล่าครับ..

เป็น dual core ครับ แต่เก่ากว่าแรงน้อยกว่า core 2 จะมีใน notebook

Comment

Originally posted by hikky View Post
      เป็น dual core ครับ แต่เก่ากว่าแรงน้อยกว่า core 2 จะมีใน notebook
      ใช่ครับผมกำลังดูรุ่นโน๊ตบุคอยู่ครับ.. ขอบคุณนะครับ..

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
        ใช่ครับผมกำลังดูรุ่นโน๊ตบุคอยู่ครับ.. ขอบคุณนะครับ..
        core duo เป็น dual core ครับ
        core solo เป็น single core

core2duo เทสbenchmarkมันแรงกว่า core duo ก็จริงครับ แต่ผมเคยลองใช้จริงแล้วมันไม่ค่อยต่างกันเลย ถ้าไม่คิดมากเรื่องการรองรับ64bit ผมว่าเอาcore duo ก็พอครับ ประหยัดกว่าเยอะ

Comment

ที่ผมสงสัยก็ตรงนี้แหละคับ ดูตามเวบทดสอบมันแทบไม่ต่างกันเลย ทั้งประสิทธิภาพและการประหยัดพลังงาน

Comment

Working...
          X