Announcement

Collapse
No announcement yet.

## FM2009 Club แลกเปลี่ยนทัศนะกันเร็วไว ##

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ## FM2009 Club แลกเปลี่ยนทัศนะกันเร็วไว ##

สวัสดีครับ ผมขอเปิด Club FM2009 อย่างเป็นทางการเลยนะครับ

เพราะช่วงนี้เบื่อ FPS เบื่อ RTS เลยหันมาเล่น FM แทนครับ ^_^

ตอนนี้ที่ผมเล่นอยู่ก็เป็นทีม Liverpool ครับ

เปิดฉากมา คุมทีม ก็ขาย เดิร์ก เค้าท์ไปเลยครับ

แล้วก็ ปล่อย อเบลัว ไปอีกตัว ตั้ง transfer listed แพนเน้นท์ กับ ฮูเปียไป

ไม่มีคนมาเอาไปเลย

แล้วผมก็ไปซื้อ หลุย ซัวเรซ มาจาก อแหย็กซ์ และก็ ซื้อ ฮุนเตล่าห์มาจากทีมเดียวกัน

ผลสรุปคือ กว่า ฮุนเตลาห์จะยิงได้ ใช้เวลานานมาก ภาคนี้เล่นหน้า เยอะแล้วมันไม่ค่อยยิง

ทุกวันนี้ ยังไม่รู้เลยว่าทีมเหมาะสมกับระบบไหน

เซ็งครับ ชอบฮุนเตลาห์มาก ไม่รู้จะเซ็ตยังไงให้มันยิง

ผมก็เริ่มอิ่มกับ FPS เหมือนกันครับ
    พอมาเล่น FIFA MANAGER 09 ดันเจอบัคอีก(อ่านเจอในเน็ตเขาว่าเป็นบัค) คือเล่นไปทุกครั้งที่จบฤดูกาลก็จะโดน
    สโมสรไล่ออกทุกที เซ็งมากๆ

ตอนนี้กำลังโหลด FM2009 อยู่ครับ

Comment

FM2009 ก็มีบัคครับ

เยอะด้วย อิอิ

อย่างเช่น บัคแยกร่าง

มันจะเห็น คนเดียว เล่น 2 ตำแหน่ง

แต่เวลาลงมันก็เห็นคนเดียว

แล้วก็บัค สกอร์ผี

อยู่ ๆ สกอร์ ก็ขึ้นมาเอง 55+

Comment

ผมว่าภาพแบบสองมิติเล่นจนติดตาดูแล้วสนุกกว่า แต่ก็โอเคนะภาคนี้เล่นกับสื่อคำถามเยอะดีแต่แปลไม่ออกสะงั้น

Comment

ลองแผนผมไหมครับ อิอิ

Comment

ผมเล่นแมนยู กองหน้าดีๆทั้งนั้น ซื้อ cadozo ของเบนฟิก้า มาเพิ่ม ไม่ค่อยยิงเหมือนกัน
            แต่อาเซนอลเก่งมาก บายอ ยิงเยอะมาก

Comment

บายอ เล่นเทพมาก ผมโดนซัดไป 2 เลยเนี่ย

Comment

ภาคนี้สนุกดี มีผู้ช่วยสรุปข้อบกพร่องหรือจุดควรแก้ไขของแผนระหว่างแข่งให้ด้วย ทำให้แก้เกมส์ไม่ยากนัก
                แถมภาพ 3d ทำให้เกมส์ดูสนุกขึ้นไปอีกแบบ

เล่นปอดชะมัดฤดูกาลที่สองละ ซื้อตัวยากมากตัวเก่งก็แพงเกิ้น ตัวถูกซื้อมาส่วนใหญ่จะห่วยซะงั้น - -''

Comment

รายละเอียดเยอะดีครับ ภาคนี้มีให้ตอบคำถามเยอะดี ชอบครับ

Comment

โหลดมาแล้วแต่ยังไม่เล่น รอ อะไรต่างๆเข้าที่ก่อน เช่น รูปนักเตะ ตราสโมสร ตราการแข่งขัน แพทแก้บัค ต่าง

บางส่วนก็มีบ้างแล้ว กลัวเล่นๆไปพอแพทมาก็ต้องมาเริ่มกันใหม่อีก และอีกอย่าเป้น optional คือ ภาษาไทย

Comment

เพิ่งลงเมื่อคืนคับ เล่น ฟิออ ไป 2 นัด มูตู อย่างเทพ จิลาดิโนอย่างคม
                      กระชับมิตร 2 นัด ช่วยกันกดไปคนละ2ดอก

สมัครเป็นคลับด้วยคับ เล่นมาตั้งแต่ CM02 สมัย Pentium2
                      แต่ทำไมคนในเวปเล่นเกมส์นี้กันน้อยจัง เกมส์ชิวๆ เล่นไปพังเพลงไป เล่นเน็ตไป

Comment

แฟนพันธ์ดึก ตั้งแต่ ยังไม่แยกร่างมาจาก cm ครับ พอมาเป็น fm ก็เล่นติดโดยไม่กลับ
                        ไปเล่น cm อีกเลย... ภาคนี้ รูปแบบ ไม่ต่างกับของเดิมมาก แต่สวยขึ้นกว่าเดิมครับ...
                        รอให้ logo kits ออกมาให้เรียบร้อยก่อน คงจะเริ่มเล่นแบบ จริง ๆจัง ๆครับ...

Comment

ผมว่าภาคนี้ คอมมันเก่งกว่าภาคเก่าๆอะครับ ใช้แผนไรมันจับทางได้ตลอด ต้องคอยเปลี่ยนแผน

แต่ก็สนุกดีครับ ยากๆถึงจะมัน

Comment

Originally posted by มหาชะนี View Post
                            FM2009 ก็มีบัคครับ

เยอะด้วย อิอิ

อย่างเช่น บัคแยกร่าง

มันจะเห็น คนเดียว เล่น 2 ตำแหน่ง

แต่เวลาลงมันก็เห็นคนเดียว

แล้วก็บัค สกอร์ผี

อยู่ ๆ สกอร์ ก็ขึ้นมาเอง 55+
                            โอ้ว...สกอร์ผี ว่าแต่มันขึ้นให้เราหรือขึ้นให้เขากัน....ฮา

ผมชอบเล่นทีมในแชมป์เปี้ยนลีก แล้วค่อยเลื่อนชั้นไปอัดกับทีมใหญ่ ๆ
                            ตอนชนะซะใจโคตรๆ

Comment

ในเครื่องผมก็มี CM 2001/02 อยู่ เล่นจนถึง 2027 ละ เซฟใหม่ด้วย มันส์ดี แผนง่าย ๆ แต่ได้เสมอ ทำตั้งแต่ conference จนตอนนี้ Premier ละ แต่ก็ไม่ได้ UCL ซักที อยู่รอดใน Premier ได้หลายปีละ

แล้วก็มี 'FM 2007 อันนี้เล่นได้เรื่อยๆ ไม่เบื่อ

แล้วก็ล่าสุด FM 2009 อันนี้เพิ่งเล่น 3 นัดเองครับ คุมผีแดง แต่ ไม่แรงฤธิ์ โดนหงษ์กระชับมิตร สอยละ 4-1 เซ็งเลย กำลังหาแผนที่เวิร์กๆอยู่

ขอเป็นแฟนคลับด้วยคนนะครับ

Comment

Working...
                              X