overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: ส่ง P45 Platinum ไปเครมกับพี่ MSI Neo เป็นไงมาติดตามกัน

OverclockZone Member plugkub's Avatar

Default ส่ง P45 Platinum ไปเครมกับพี่ MSI Neo เป็นไงมาติดตามกัน

ต้องพล่ำความเป็นมาก่อนไหมเนี่ย อะๆ ความเป็นมาตอนแรกก็คือขาย P35 Platinum แล้วซื้อ P45 Platinum เรื่องก็เริ่มต้น เพราะเอา P45 Platinum มาแล้วใช้งานไม่ค่อยตรงใจ ผิดหวัง OC ไม่ได้ OC ด้วยโปรแกรมที่ให้มาก็ไม่ได้ แต่ก็ไม่เครียด เพราะว่าปกติก็ใช้เดิมๆอยู่แล้ว แล้วจู่ๆปัญหาใหญ่ๆก็เริ่มเกิดขึ้น http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=286188<<<ตามนี้เลย ต่อๆกัน หลังจากส่งไปนานหน่อยก็ได้คำตอบกลับมาว่า "บอร์ดไม่เป็นอะไร" หน้าแตกเลยครับ ส่งบอร์ดไปเป็นอาทิตย์ปรากฎบอกว่าบอร์ดไม่เป็นอะไร แต่ผมก็ PM ไปหาพี่เค้าบอกว่าช่วย อัพBIOS มาให้ด้วยแล้วกัน แล้วผมก็ได้บอร์ดมา ใช้เวลา เกือบ 2 อาทิตย์ หลังจากเอาบอร์มา ก็เปิดได้ แต่เหมือนกับตอนซื้อบอร์ดมาแรกๆ ก็ยัง OC ไม่ได้อยู่ดี แต่ก็ช่างมัน พี่เค้าบอกไม่เป็นอะไร ก็ได้ แต่เอามาแล้วมันเป็นนิ และแล้วปัญหาเดิมก็กลับมา ผมก็ได้โทรไปปรึกษากับพี่ MSI Neo เหมือนเคย ว่าเป็นเป็นเพราะอะไร พี่เค้าก็เลยบอกว่า "ไม่รู้ว่ะ ตอบกวนxxx ไปป่าวเนี่ย" (แต่ผมชอบน๊ะมันดูเป็นกันเองดี) ผมก็ปรึกษาพี่เค้าสักพัก แล้วพีเค้าก็บอกว่า อยากจะลองเครื่องผม คือลองของผมทุกชิ้นเลย ทุกอย่างที่ผมใช้ จะให้หอบไปให้พี่เค้าลอง ผมก็ยินดีน๊ะถึงแม้ว่าบ้านผมจะอยู่หนองแขม ซึ่งมันไกลกันมากๆๆๆๆๆๆ แล้วผมก็พร้อมที่จะหอบของไปให้พี่เค้าลอง ผมเตรียมกระเป๋าใบใหญ่ ไว้ใส่ของให้ครบ แล้วก็โทรไปถามพี่เค้า พี่เค้าเลยบอกว่า "เอางี้ น้องเอาบอร์ดมาให้พี่เลย เดี๋ยวพี่ทำเรื่องเครมให้ เพราะพี่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามันเป็นเพราะอะไร" ผมก็ งืมๆๆๆ ไป และสรุปก็คือ ได้บอร์ด P45 Neo 3 มาใช้แทน บอร์ดส่งไปให้เช็คว่าเป็นเพราะอะไรกันแน่ ก็ดีผมก็อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไร ถ้าเกิดได้บอร์ดใหม่มาแล้วมันยังเป็นอีก ก็หน้าแตกเหมือนเดิม เลยเอาบอร์ด Neo 3 มาลอง ปรากฎว่า เปิดติดแฮ๊ะ ลงวินโดว์ได้ปกติ เปิดเครื่องได้ปกติ ไม่มีปัญหาอะไรเลย แล้วผมก็โทรไปถามพี่เค้าว่า "บอร์ดเป็นไงคับ " ผลที่ได้คือ"บอร์ดไม่เป็นอะไรเลย เดี๋ยววันจันทร์พี่จะลองเปิดไว้ทั้งวันลองดูว่าเป็นอะไรไหม และแล้ววันนี้ก็เลยโทรไปถามว่า บอร์ดเป็นไงบ้างพี่ (เพราะเงียบไปเลย) พี่เค้าก็บอกมาว่า รู้แล้วเป็นเพราะ มันมี ตัวอะไรสักอย่าง ที่อยู่แถวๆ ที่ใส่ VGA มันไหม้ แล้วก็ถ้าบอร์ดไหม้ ก็ไม่ได้อยู่ในเงื่อนไขการรับประกันด้วย เครียดเลยครับท่าน ซื้อมาซะแพง เจ้งตั่งแต่ยังไม่ได้แจวเลย(ยังไม่เคย OC) แถมไอที่เจ้งเพราะไหม้ด้วย - -

แล้วพี่ MSI Neo ก็บอกว่า เดี๋ยวจะคุยกับ ทางไต้หวันให้ ในเคสนี้ (ใจชื้นขึ้นมาหน่อย)
    ยังไงก็ใครเข้ามาอ่านก็ติดตามกันน๊ะครับ และเอาใจช่วยผมด้วยละ เพราะผมยังไม่ได้ทำอะไรเลย ต้องมาเสียของสำคัญไป มันSad มั๊กมาก T^T รอลุ้นอยู่น๊ะคร๊าบ

OverclockZone Member eakmohbin's Avatar
    รามอินทรา กม.8 (ซ.คู้บอน)

เป็นกำลังใจให้ครับ

OverclockZone Member TD's Avatar
    ฉะเชิงเทรา,ชลบุรี(พนัสนิคม)

สู้ๆๆของแพง

OverclockZone Member

ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีครับ เคยเจอเหมือนกัน เข้าใจความรู้สึก

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

เป็นกำลังใจให้ครับ

OverclockZone Member plugkub's Avatar

ขอบคุณทุกทาน ลุ้นต่อไป

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

แป๋ว ผมก็ใช้รุ่นนี้ คิดหนักแล้วเรา

OverclockZone Member shushaval's Avatar

ไม่ทราบว่าเราจะตรวจสอบของ MSI ที่ส่งเคลมโดยตรงได้ที่ไหนครับ มีเบอร์ไหมครับ
    รบกวนหน่อ่ยครับพอดีส่ง m/b ไปเคลม 2 อาทิตย์แล้วยังไม่มีข่าวคาวเลย ส่งที่ร้าน M&D โทรไปถามที่ร้านก็ได้แต่ บอกว่ายังไม่มา อยากรู้ว่ามันป็นยังไงบ้าง กินดีอยู่ดีไหมอ่า

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

สู้เขาครับ อิอิ เป็นแฟน msi ต้องอดทน อิอิ

OverclockZone Member pana4132's Avatar

งานเข้ารึป่าวนะเรา..อิอิ..ใช้รุ่นนี้เหมือนกัน...แต่ยังดีอยู่..

แหะๆๆ ใครใช้ดีอยู่ก็ดีไปครับ ^^ แต่ของผมมันเน่าตั่งแต่เอามาเลย >< ยังไงก็ยังรอ ไม่รู้จะได้บอร์ดอีกนานไหมเนี่ย เอา P45 Neo 3 มาใช้ก็มีปัญหาเรื่องความไม่เข้ากันของ Hardware ขึ้น จอฟ้า Stop 0x0000000A Stop 0x00000050 ชอบจอฟ้าขึ้นโค๊ดพวกนี้เวลาลงวินโดว์ เพราะว่าของมันไม่เข้ากัน แต่ถ้าลงฝ่ายก็ค่อยๆใช้ไป เล่นเกมไม่ได้เล่นเน็ตก็เต็มกลืน - - รอ P45 Platinum ของช้านนนนนนน T^T เพราะตอนใช้ P45 Platinum ไม่มีปัญหาอะไรนอกจากเปิดอย่าปิด ถ้าปิดแล้วก่าจะเปิดได้ - -

อ่อ ส่วนเรื่องที่จะตามบอร์ดหายไป 2 อาทิตย์ อันนี้ก็เข้าใจครับ เพราะผมก็รอนานเหลือเกิน ผมแนะนำน๊ะ เวลาขอบเป็นอะไร อย่าเอาไปเครมกับร้านที่เราซื้อ (เสียเวลา) บางทีเค้าก็ลืม บางทีเราเอาไปให้วันนี้ แต่เค้าไปส่งให้เราอีก 2 วันต่อมาทั้งๆที่ สาขาของศูนย์อยู่ใกล้ๆกัน ไปส่งเองเลยครับ 4S ที่พันทิพก์มีส่งเองเร็วก่า ตามเรื่องง่ายด้วย ยังไงก็ลอง PM ไปให้พี่ MSI Neo ลองตรวจสอบให้ซิคับ (แต่พี่เค้างานยุ่ง ชอบไปเปิดตัวสินค้าใหม่อยู่เรื่อยเลย) - -

OverclockZone Member shushaval's Avatar

อ่อ ส่วนเรื่องที่จะตามบอร์ดหายไป 2 อาทิตย์ อันนี้ก็เข้าใจครับ เพราะผมก็รอนานเหลือเกิน ผมแนะนำน๊ะ เวลาขอบเป็นอะไร อย่าเอาไปเครมกับร้านที่เราซื้อ (เสียเวลา) บางทีเค้าก็ลืม บางทีเราเอาไปให้วันนี้ แต่เค้าไปส่งให้เราอีก 2 วันต่อมาทั้งๆที่ สาขาของศูนย์อยู่ใกล้ๆกัน ไปส่งเองเลยครับ 4S ที่พันทิพก์มีส่งเองเร็วก่า ตามเรื่องง่ายด้วย ยังไงก็ลอง PM ไปให้พี่ MSI Neo ลองตรวจสอบให้ซิคับ (แต่พี่เค้างานยุ่ง ชอบไปเปิดตัวสินค้าใหม่อยู่เรื่อยเลย) - -
    pm ไปแล้ว ขอบคุณครับ

ยังไม่ได้เลย T^T 1อาทิตย์ กับ 3วัน

ยังไม่ได้เลย T^T 1อาทิตย์ กับ 3วัน
    ของผม 3 แล้วละ

OverclockZone Member oh!great's Avatar
    Centralปิ่นเกล้า

Neo 3 ของผม ก็จอฟ้านะ ต้องขยัน up driver บ่อยๆ เบื่ออ่ะ

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

Quote Originally Posted by shushaval View Post
    ไม่ทราบว่าเราจะตรวจสอบของ MSI ที่ส่งเคลมโดยตรงได้ที่ไหนครับ มีเบอร์ไหมครับ
    รบกวนหน่อ่ยครับพอดีส่ง m/b ไปเคลม 2 อาทิตย์แล้วยังไม่มีข่าวคาวเลย ส่งที่ร้าน M&D โทรไปถามที่ร้านก็ได้แต่ บอกว่ายังไม่มา อยากรู้ว่ามันป็นยังไงบ้าง กินดีอยู่ดีไหมอ่า
    ท่านเลือกร้านที่ IT ได้ซวยที่สุดแล้วครับ เสียใจด้วยครับ
    ผมโดนมา 2 ชิ้นเลิกคบเลย

*0* ดูกันต่อไป ยังไม่ค่อยขยับ โทรไปถามพี่เค้า พี่เค้าบอกว่าเดี๋ยวเข้าไปถามให้ (พี่เค้างานภาคสนามไม่ค่อยอยู่ที่บริษัท)

OverclockZone Member joutboo's Avatar

น่าเห็นใจครับ ยังงัยก็ได้ไวๆ นะครับ น้้องเห็นใช้แต่ MSI บริการไม่ได้ มีรวมตัวประท้วงหน้าบริษัท อิอิ

OverclockZone Member MSI +'s Avatar

MSI ใส่ใจและเล็งเห็นถึงความสำคัญของลูกค้าทุกท่าน หากท่านใดมีข้อสงสัยหรือติชม สามารถ PM มาทางผมได้ครับ หรือส่งมาที่เมล์ msiplusteam@hotmail.com

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks