overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: อัพเดทข่าวเกม 25/11/51 - 26/11/51

OverclockZone Member

Exclamation อัพเดทข่าวเกม 25/11/51 - 26/11/51

อัพเดทข่าวเกม 25/11/51

David Jaffe on God of War III (PS3)

Zmile : ภาษาในข่าวแรกอาจมีบางคำไม่สุภาพ จึงขออภัยมา ณ.ที่นี้

ถึงแม้ว่า David Jaffe จะเป็นบุคคลผู้ที่ไม่ได้อยู่ในทีมพัฒนาเกม God of War III แต่ก็ใช่ว่าเขาจะไม่เคยเห็น

อะไรในเกมนั้นเขาได้ทำการลงข้อความเกี่ยวกับ GOW3 บน Blog ของเขา ใช่ตัวเกมมันเป็นอะไรที่เหลือเชื่อ

สุดๆ สีสันต่างๆในเกมมันทำให้ดูราวกับมีชีวิตจริงๆปล. ผมได้ดู GOD OF WAR III เมื่อสัปดาห์ที่แล้วที่

Santa Monica ผมมีสิทธิที่จะไม่เปิดเผยรายละเอียดต่างๆเกี่ยวกับมัน แต่ถึงอย่างนั้นผมว่ามันก็โอเคนะถ้าผม

จะบอกอะไรซักให้ฟัง 2 อย่าง

แม่ม สุดตรีน มากๆๆ

ผมคิดว่า Gear of War 2 เป็นเกมที่ดูดีอย่างที่ระดับ Next Gen ควรจะเป็นแล้วนะ ยังไงมันก็เป็นเกมในดวงใจของ

ผม และคิดว่ายังไงมันก็เป็น Game of The Year สำหรับผมแน่ๆ และนอกเสียจากว่าผมจะดันไปหลงเสน่ห์

Prince of Persia หรือเกมอะไรซักเกมที่ทำให้ผมติดมันได้น่ะนะ สิ่งที่อยากพูดก็คือ GEAR2 เป็นอะไรที่เทพสุดๆ

แล้วในปีนี้ แต่เชื่อมั้ยว่ากราฟฟิกผมเห็นใน GOW3 มันเป็นอะไรที่เจ๋งสุดๆ และก็เชื่อว่าเดี๋ยวจะมีไอเบื้อกอย่างพวก

Xbots ออกมาหาว่าผมเป็นแฟนบอย PS3 ผมอยากจะบอกว่าพวกคุณๆทั้งหลายว่าช่วยรอแล้วดูด้วยตาตัวเองแล้วกัน

ขอให้พวกคุณจำเอาไว้ 2 เรื่อง

1. ผมพึ่งบอกไปว่า GEAR2 เป็นที่ดีเอี้ยๆที่สุดแล้วในปีนี้ ดีกว่าทุกเกมของ PS3 และดีกว่าเกมระดับเทพของ

PS3 ที่ออกในปีนี้ด้วย ผมรู้สึกอย่างนั้นจริงๆ

2. และไอ้พวกเวลลลล ทั้งหลายที่มาด่าผม ผมไม่ใช่แฟนบอย PS3 แต่ไอ้เกมบ้านี่มันไม่เหมือนกันเกมอื่นๆ

ที่เคยได้เ่ล่นมา่ทั้งหมด จำคำของผมไว้ ถ้าเมื่อตัวอย่างวีดีโอของเกมๆนี้มันออกแล้วมันจะดูสวยจนราวกับมี

ชีวิตจริงอย่างที่ผมได้พูดเอาไว้มั้ย

Neverwinter Nights 2: Storm of Zehir Hits Stores (PC)

Storm of Zehir ตัว expansion อันใหม่ของ Neverwinter Nights 2 ได้เริ่มวางจำหน่ายในวันนี้แล้ว

เจ้า expansion ราคา $30 ตัวนี้ จะมีชั่วโมงการเล่นเพิ่มมาอีกราวๆ 20-30 ชั่วโมง มีการเพิ่ม Spell

และ Class ต่างๆเข้าไปมากมาย นอกจากนี้ยังมีการเปิดพื้นที่ใหม่ๆให้เราเข้าไปสำรวจได้อีกเยอะ

Tilt sensing, rapid fire, LED's come to Xbox 360 controller (360)

XCM ได้ออกมาโฆษณา Rapid fire GEAR PRO ผลิตภัณท์ตัวล่าสุดของพวกเขา โดยรายละเอียด

ต่างๆจะมีดังนี้ครับ

- รองรับระบบ Tilt sensor technology
    - เพิ่มปุ่ม Turbo ลงไปโดยมันมสามารถใช้ได้กับทุกปุ่ม
    - สามารถปรับเปิด - ปิด Turbo ได้ง่ายๆ
    - หน้าตา Controller ได้ถูกออกแบบเพื่อแทนที่ของดั้งเดิมทั้งหมด (มีการวางตำแหน่งปุ่มคล้ายตัวมาตราฐาน)
    - มีการใส่หลอด LED ลงบนปุ่ม
    - XCM Rapid Fire Gear รองรับกับ original Xbox 360 wireless controllers ทุกประการ

Nintendo 64 in a Wii shell up for auction (N64)

มาดูของแปลกๆกันมั่งดีกว่า เจ้านี่ไม่ใช่ Wii นะครับแต่เป็น N64 ที่ใช้หน้ากาก Wii ต่างหาก ใครสนใจสะสม

ของแปลกเจ้าเครื่อง N64 ตัวนี้ค่าตัวอยู่ที่ $64.00 แหม ตั้งราคาได้สมชื่อจริงๆ

Prince of Persia OPM UK Review (PS3/360/PC)

Street Fighter IV (PS3/360/PC)

Final Fantasy XIII (PS3/360)

Final Fantasy Versus XIII (PS3)

Killzone 2 (PS3)

NXE Avatars In Bomberman Live (360)

>>> ยังมีรูปอีกเยอะครับ กดไปดูต่อได้เลยครับ <<< เครดิตตา Zmile

################################################################

อัพเดทข่าวเกม 26/11/51

Fable II “Knothole Island” DLC Announced (360)

ในวันนี้ Microsoft และ Lionhead Studios ได้ประกาศ DLC ตัวแรกสำหรับ Fable II แล้วโดยวัน

วางจำหน่ายจะอยู่ช่วงกลางเดือน December ตัว DLC "Knothole Island" จะพาผู้เล่นไปผจญภัย

ในพื้นที่ใหม่ๆ การ co-op และ Item ใหม่ๆอย่าง Knight's Boots, Assassins Gloves, a special

Weight Loss Potion และอื่นๆอีกมาก

Soldner-X Hits PlayStation Network on December 4th (PS3)

เกมเดินหน้ายิงแหลกอย่าง Soldner-X ในที่สุดก็โผล่ออกมาจนได้ ตัวเกมจะวางจำหน่ายบน PSN

ในวันที่ December 4th, 2008 ด้วยค่าตัว $9.99 เกมนี้จะมีระบบ leaderboards, two-player

cooperative, 1080p full HD resolution และที่สำคัญมันมี trophy ซะด้วย

Killzone 2 Will Not Have Mandatory Installation (PS3)

อีกหนึ่งเกมที่ดูดี๊ดีบน PS3 อย่าง Killzone2 คุณคิดว่ามันจะกินเนื้อที่บน HDD คุณเท่าไหร่ดี? 5GB?

ผิดถนัดเลยมันไม่ต้องการ Install ตัวเกมลงบน HDD ใช่แล้วนี่คือคำตอบที่เราได้หลังจากไปถาม

ทีมพัฒนาบน PlayStation forums "No install. Optional or otherwise."

Jade Raymond Presents Hideo Kojima With MTV’s Lifetime Achievement Award (News)

ข่าวนี้จริงๆไม่ค่อยมีอะไรมากหรอกแค่คิดถึง เจ๊แกเฉยๆเ เลยเอามาลงให้ดูกัน อิ อิ

=== วิดีโอ ===

Star Ocean Pushed Back to January 20th (PSP)

SQE ออกมาประกาศเลื่อนการวางจำหน่ายเกม Star Ocean: Second Evolution หรืออีกชื่อหนึ่งคือ

Star Ocean: The Second Story ที่เคยโด่งดังอย่างมากใน PS1 โดยกำหนดการเดิมจาก January 6th

ถูกเลื่อนไปเป็น January 20th

US Army Dedicates $50 Million To Videogames Training (News)

New WipEout HD patch makes life easier for all (PS3)

UK: No SFII HD for PSN this week (PS3/360)

Kazunori: Big online plans for Gran Turismo (PS3)

Dragon Age Origins (PS3/360/PC)

>>> ยังมีรูปอีกเยอะครับ กดไปดูต่อได้เลยครับ <<< เครดิตตา Zmile

ขอขอบคุณเพื่อนๆ OCZ ที่สนใจทุกท่านครับ

karas100's Avatar

FF 12 จะลงpc ไหมน้า ข่าวเงี้ยบบบบ เงียบ-0-

อู้ว วางมือจากคีย์บอร์ด ไปจับ จอยดีกว่า ^^

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

Kazunori: Big online plans for Gran Turismo (PS3)
    กรี๊ดดด เมื่อไหร่ตัวเต็มออก รอไม่ไหวละ

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

ขอบคุณสำหรับข้อมูลน่ะคับ

OverclockZone Member gorilaze's Avatar

Final Fantasy XIII (PS3/360) ขอ PC อีกเครื่องได้มั้ยน้อ

OverclockZone Member JediPong's Avatar
    บางบัวทอง-ม.เกษตร

แม่เจ้า!! นี่หรือภาพ 3D เหอๆ ทำไมมันเหมือนของจริงเยี่ยงนี้

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

ขอบคุณที่มาแจ้งข่างคราวครับ

ขอบคุณครับ Update บ่อยๆๆนะครับ

JCOOL's Avatar

Killzone ลงpcป่าวอ่ะอยากเล่น

OverclockZone Member YaKuZiA's Avatar
    สมุทรปราการ/พระประแดง

THx

Bookmarks

Bookmarks