Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัด spec คอมให้หน่อยครับ ใช้งานตัดต่อ อื่นๆ งบ 20000 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัด spec คอมให้หน่อยครับ ใช้งานตัดต่อ อื่นๆ งบ 20000 ครับ

สวัสดีครับ ผมเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอม
    อยากให้ทุกท่านช่วยหน่อยครับ
    การใช้งานที่ผมต้องการครับ
    1. ใช้งานตัดต่อ
    2. งานกราฟฟิค ต่างๆครับ
    3. เล่นเน็ต โหลดบิต
    4. เล่นเกมส์ครับ เช่น winning (สงสัยตกยุครึยังก็ไม่รู้)
    งบประมาณก็ 20000 ครับ เกินได้ 2000-3000 ครับ
    ถ้าไม่เกินได้ก็ดีครับ ตังค์ไม่ค่อยจะมี แล้วก็ขอที่แบบไม่ต้อง Up มากอ่ะครับ
    เท่าที่ศึกษาจากในเวปนี้ ก็ได้
    CPU : Q6600
    M/B : ASUS P5Q PRO
    เท่าที่รู้มีเท่านี้ครับ ยังไงก็ช่วยด้วยนะครับ ขอโทษนะครับถ้าถามเยอะไปหน่อย
    ไม่รู้จะไปถามที่ไหนจริงๆ ครับ

จอใหมครับ

Comment

ไม่รวมจอครับ และไม่ OC ด้วยครับ พี่วิกรช่วยแนะนำด้วยนะครับ

Comment

Working...
      X