overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: มีปัญหากับ 8800 GTครับ

OverclockZone Member sirsammy's Avatar

Default มีปัญหากับ 8800 GTครับ

เวลาผมเล่นเกมส์ แล้วมันชอบค้างอะครับ เล่นไปได้ประมาณ2-5 นาทีแล้วมันค้าง เวลาค้างภาพจะแตกนิดๆ

ผมลองจับซิ้งที่การ์ดดูก็ไม่ได้ร้อนมากครับ ประมาณ 50c ลองเปลี่ยนไดร์เวอดู 3ตัวแล้ว

ก็ยังไม่หายครับคือมันเป็นอาการเหมือนเดิม เวลามันค้างทำไรไม่ได้เลยครับต้องรีเครื่องไหม่

อยากทราบว่าปัญหาสาเหตุมันเกิดจากตรงไหนครับ การ์ดผมเสียหรือปาว (เพิ่งซื้อได้2วันเอง)

PSU 600w เต็มก็ไม่น่ามีปันหา ผมพยายามศึกษาจากกระทู้ท่านอื่นแล้วลองทำดูแล้วก้อไม่หาย

รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยครับ
    Last edited by sirsammy; 27 Nov 2008 at 00:08:07.

OverclockZone Member sirsammy's Avatar

ดันๆ

OverclockZone Member pumpper's Avatar

ใช้ Psu ของอะไร ครับ ถ้าไม่เป็นที่ Psu ลองเปลี่ยน Driver ตัวที่มากับแผ่นรึยัง เล่นเกมอื่นเป็นไม๊ รึเป็นเเค่เกมเดียวครับ ?

Quote Originally Posted by pumpper View Post
    ใช้ Psu ของอะไร ครับ ถ้าไม่เป็นที่ Psu ลองเปลี่ยน Driver ตัวที่มากับแผ่นรึยัง เล่นเกมอื่นเป็นไม๊ รึเป็นเเค่เกมเดียวครับ ?
    ของTagan bz600w ครับ ตอนที่ลองเปิดเกมส์ ลองไป3เกมส์ครับCommand & Conquer 3 Kane's Wrath Special Force Dekaron

Driver ตัวที่มากับแผ่นลองแล้วครับเป็นเหมือนกัน

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

อัพเดท Direct X > Driver > ลงวินโดว์ใหม่

OverclockZone Member pumpper's Avatar

Quote Originally Posted by sirsammy View Post
    ของTagan bz600w ครับ ตอนที่ลองเปิดเกมส์ ลองไป3เกมส์ครับCommand & Conquer 3 Kane's Wrath Special Force Dekaron

Driver ตัวที่มากับแผ่นลองแล้วครับเป็นเหมือนกัน
    ลองทำตามด้านบนดูครับ ถ้ายังไม่ได้ คิดว่าการ์ดน่าจะเสียนะครับ ไม่แน่ใจยังไงรอความเห็นท่านอื่นเเล้วกัน

สงสัยต้องลงวินโดว์ใหม่ แต่ยาวเลยงานนี้
    แต่เด๋วจะลองลงตัว 180.60 ถ้าเป็นอีกละกำจิง

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

ถ้าลงใหม่ไม่หายก็เหอ ไปเคลมได้ลละมั้งครับ - -a

OverclockZone Member ZatanBoy's Avatar

- Window อย่าพยายามใช้พวกโม.. หรือตัดแต่งพันธุกรรม
    - Update DirectX
    - Update Driver ถ้าจะให้แนะนำ ก็ forceware 178.13WHQL ใช้อยู่ เสถียรดี
    - ปรับรอบพัดลม
    - หา crack เกมที่เชื่อใจได้ >> แนะนำคนทำ crack ประมาณ Reloaded, Razor1911

ถ้าไม่หายเชิญ เ ค ล ม

OverclockZone Member kunano's Avatar

เคลมเลย อาการนี้ ผมก็ เป็น เคลม ปุบ หายครับ ^^ สงสัยชิบ จะมีปัญหา

ของผม เป็บ แบบ ถาพ แตก เป็น สีๆ แล้วค้างต้องรีลูกเดียว ที่เคยเป็นนะ

ขอบคุณครับเด๋วจะลองดู

Quote Originally Posted by kunano View Post
    เคลมเลย อาการนี้ ผมก็ เป็น เคลม ปุบ หายครับ ^^ สงสัยชิบ จะมีปัญหา

ของผม เป็บ แบบ ถาพ แตก เป็น สีๆ แล้วค้างต้องรีลูกเดียว ที่เคยเป็นนะ
    อะ แบบนั้นเลย สงสัยต้องเอาไปเครม

ว่าเเต่ Dcomมันอยู่ตรงไหนอะครับ หรือว่า ผมซื้อมาจากเจได เอาไปที่ร้านเค้าได้มั้ยเนีย
    Last edited by sirsammy; 27 Nov 2008 at 01:01:34.

getcools's Avatar

Dcom ถ้าที่พันทิพย์จะอยู่ชั้น 5 โซนหลัง ใกล้ Com7 แต่ว่าแนะนำให้ไปเคลมที่ศูนย์ใหญ่

ศูนย์ใหญ่อยู่บางนา

Quote Originally Posted by getcools View Post
    Dcom ถ้าที่พันทิพย์จะอยู่ชั้น 5 โซนหลัง ใกล้ Com7 แต่ว่าแนะนำให้ไปเคลมที่ศูนย์ใหญ่

ศูนย์ใหญ่อยู่บางนา
    ขอบคุณครับ

ของผม Galaxy 8800GT เพิ่งเป็นเหมือนกันเน่ามาเกือบๆ2เดือน เล่นเกมไม่ได้เลย แต่ตอนนี้หายแล้ว.....ทีแรกว่าจะเอาไปเครมอยู่เหมือนกัน อาการคือถ้าไม่ค้าง ภาพก็แตก และบลูสกรีนบ่อยๆ เวลาเล่นเกมไปสัก20-30นาที ผมใช้PSUตัวเดียวกะ จขกท ตอนแรกก็คิดว่าเป็นที่ไฟเพราะเพิ่งเปลี่ยนPSUใหม่ ลงไดร์เวอร์ใหม่สุด + เก่าๆ ก็แล้ว ทั้งใน Xp sp3 + Vista sp1 ก็ไม่หาย การ์ดก็ไม่ได้OC และก็ไม่ร้อนด้วย....วันก่อนทำงานกราฟฟิคแล้วรู้สึกหน่วงๆ เลยใส่เพิ่มเป็น4Gb จากเดิม2Gb อาการภาพแตก ค้าง บลูสกรีนก็หายไปทั้งในxp และ vista..........................เล่าให้ฟังนะครับ ผมก็ยังงงๆอยู่ว่ามันหายเอ๋อได้ไง แหะ แหะ

OverclockZone Member skyline_008's Avatar
    จะโบยบินไปสุดขอบฟ้า..ไปเอาเดือนดารามาไว้ที่นี่

ผมเคยเป็นและได้ส่งเคลมมาสองรอบแล้ว

missionman
    Guest

รอนานเลย Dcom มีของอาจเปลี่ยนให้เลย ไม่มีงานเข้าแน่ๆ อิอิ

OverclockZone Member guitar12's Avatar

ของผมก็เป็น Asus 8800gt นำไปเปลี่ยนเป็น ATI 3870 แล้วครับ

Bookmarks

Bookmarks