Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดใช้ iCute 900w ช่วยเข้ามหาน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดใช้ iCute 900w ช่วยเข้ามหาน่อยครับ

เอ่อคือไม่ทราบว่าในกล่องมันให้สายมาอย่างละเท่าใดบ้างครับ คือของผมได้มา มีสายหัวmolex แค่เส้นเดียวเองอะครับ แล้วsata ได้มา3เส้นหน่ะครับ ซื้อจาก tk ไม่รู้ว่าท่านอื่นๆได้มาครบอย่างละ4เส้นตามที่psuมีให้เสียบไหมครับ ขอบคุณครับ

dunnnn

Comment

.....

Comment

ให้มาไม่ครบ ตามที่ช่อง PSU ให้เสียบนะ

Comment

ลองติดต่อทางร้านดูนะครับ ผมก็ใช้บริการร้านนี้อยู่ครับ

Comment

อืมครับ แค่อยากทราบว่าปกติมานให้มาครบช่องเสียบหรือว่าให้ขาดมาอยู่แล้วอะครับ ถ้าปกติให้มาครบจะได้ไปท้วงงร้านเค้าอะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ให้มาไม่ครบ นะ
              โทรถามที่ร้าน ละ
              มีให้มาไม่กี่เส้น เองก็เลยสงสัยเช่นกัน
              ก็เลยโทรไปถามที่ร้านบอกเค้าให้มาแค่นี้

Comment

อ๋อ ถ้าหมายถึง ให้จำนวนสายมาเท่าจำนวน ช่องเสียบ
                ของผมก็ได้มาไม่ครบครับ ประมาณ 5 เส้นได้ครับ
                ว่าแต่ ถ้าต้องการเพิ่ม มันมีขายแยกมะครับ (ที่พันทิพธุ์อ่ะครับ)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ให้มาไม่ครบ นะ
                  โทรถามที่ร้าน ละ
                  มีให้มาไม่กี่เส้น เองก็เลยสงสัยเช่นกัน
                  ก็เลยโทรไปถามที่ร้านบอกเค้าให้มาแค่นี้
                  อืม ขอบคุณมากครับ ว่าแต่ของพี่มีสาย molex มากี่เส้นอะครับของผมมีเส้นเดียวเอง อีกเส้นมานเป็นหัวเสียบกะไรม่ายรู้อ่ะ

Comment

1 . สาย 20+4 pin 1 เส้น
                    2 . สาย 4 pin CPU 1 เส้น
                    3 . สาย 8 pin CPU 1 เส้น
                    4 . สาย 6+2 pin PCI E 1 เส้น (แยกออกเป็น 2 หัว)
                    5 . สาย sata 2 เส้น
                    6 . สาย 4 pin Molex 2 เส้น

* ถ้าดูจากช่องเสียบของ PSU แล้ว จะขาดสาย PCI E อีก 1 เส้น , สาย Sata อีก 2 เส้น , สาย 4 pin Molex 2 เส้น นะ

Comment

อ้าว ให้ไม่ครบเหรอครับ
                      ทีแรกสนใจยี่ห้อนี้พอดีเลย ไม่เอาแล้ว ใช้ BZ ต่อไปดีกว่า

Comment

นั่นสิครับ ให้มาถือว่าน้อยนะครับ

ผมใช้ hdd 4 ลูก + dvd writer 2 ตัว เป็น sata หมดเลย แล้วมันจะพอได้ไง -*-

ถ้าของ Tagan เค้าให้มาครบเลยใช่ป่ะครับ

Comment

^^^
                          ^^^
                          ^^^
                          ตามรูปข้างบนเลยครับ ผมได้มาเท่าคุณ TWK. เลยครับผม

ปล.. จากรูป มันก็มี หัวสำหรับ HDD 4 ตัวได้นะครับ
                          Last edited by amorno; 27 Nov 2008, 11:04:52.

Comment

ลองดูในเวปว่าครบมั้ยครับ
                            http://icute.com.tw/english/TITANIUM.html

Comment

Originally posted by amorno View Post
                              ^^^
                              ^^^
                              ^^^
                              ตามรูปข้างบนเลยครับ ผมได้มาเท่าคุณ TWK. เลยครับผม

ปล.. จากรูป มันก็มี หัวสำหรับ HDD 4 ตัวได้นะครับ
                              มันเต็มพิกัดแล้วอ่ะสิครับ เผื่อเพิ่มอีกง่ะ เคสยังมีที่ใส่ได้อีก

แสดงว่ามาจาก TK เดิมๆมันมีเท่านี้

ถ้าตัว 750W. มันจะมีน้อยลงอีกป่าวง่ะครับ กะซื้อแค่ 750W.

Comment

Working...
                              X