Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows xp แบบ OEM หมายความว่ายังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows xp แบบ OEM หมายความว่ายังไงครับ

windows xp แบบ OEM หมายความว่ายังไงครับ คือไม่เข้าใจความหมายของ OEM อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

OEM = original equipment manufacturer
    ข้อมูลจากพี่กู๋จะบอกว่า

http://www.google.co.th/search?q=oem...ient=firefox-a

Comment

มันเป็น OEM ตามข้างบนนั้นเเหละ
      ส่วนมากจะมาจากคอมเเบนเนมครับ ของเเท้นั้นเเหละ เเต่ว่าไม่มีคู่มือการใช้งานไม่มี เเผ่น Windows ไม่มีการซับพอร์ตใด ๆทางโทรศัพท์เป็นของเเท้เเต่ว่าไม่มีการซับพอร์ตจาก MS ครับ

Comment

Quick pc ก็คือ OEM ครับ

Comment

ผุู้ผลิตคอมพิวเตอร์เช่น Acer Dell Asus วินโดว์ที่ให้มากับเครื่องจะเป็น OEM เพราะเค้าจะซื้อกับทางMicrosoftโดยเงื่อนไขเป็นหมื่นชุดและได้ราคาถูก

Comment

แบบที่ขายตามห้างน่ะแหละ เป็นกล่องๆ ซื้อมาแล้วต้องลงเครื่องเดียวเท่านั้น ไม่งั้นจะ activate ไม่ได้

หากเปลี่ยน hardware แล้วลงวินโดวใหม่ มันจะไม่ยอมให้ activate ต้องโทรไปบอก MS

Comment

ใช้ดีนะ

ผมชอบ

ลงแต่เครื่องตัวเอง

เครื่องคนอื่นไม่ลงหัย

ขี้เหนียวอะ

อิ อิ

Comment

Working...
              X