overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 72

Thread: ชักเริ่มเบื่อ system นี้เหลือเกินไม่คุ้มค่าการลงทุนมาก

OverclockZone Member siam2's Avatar

Default ชักเริ่มเบื่อ system นี้เหลือเกินไม่คุ้มค่าการลงทุนมาก

phenom x 4 9950 & tuniq tower
    ax78 & g-skill 2*1g
    HD 2 ลูก
    ็Hd4830
    i cute 650 w

oc 3.1g test stable everest ดับครับ
    ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ psu ไปถอย i cute มาเมื่อวานเป็นเหมือนเดิมครับ แต่ก่อน Psu บ้านๆยังได้ 3.1 เทสผ่านหมดช่วยแนะนำทีครับ
    รูป รูป

ps000000
    Guest

อุปกรณ์แต่ละอย่างก็ของดีนะท่าน ทำไมเข็นไม่ไป เข้ามามึนด้วยคน อุณหภูมิสูงมากไปป่าว

OverclockZone Member merlix's Avatar

ลดบัส ปรับตัวคูณ เพิ่มไฟ

OverclockZone Member

ผมว่าเพิ่มไฟ cpu กับ ram น่าจะไม่ดับนะครับ

OverclockZone Member siam2's Avatar

idle ประมาณ 50 องศาครับ อุณหภูมิภายนอกประมาณ 32 องศาครับ
    ปัญหาไมน่าจะเกี่ยวกับ psu แล้วใช่ไหมครับพอดีเมื่อวานใส่เข้าเคสแล้วตัวมันเป็นรอยครับกลัวมีปัญหาจะเคลมไม่ได้ครับ

Quote Originally Posted by adsl1024 View Post
    ผมว่าเพิ่มไฟ cpu กับ ram น่าจะไม่ดับนะครับ
    ลงหมดแล้วครับยิ่งเพิ่มไฟยิ่งร้อนครับ

OverclockZone Member

ผมว่าเป็นที่ Mainboard จ่ายไฟให้ CPU ไม่พอ Phase บน Board น้อยไป

Quote Originally Posted by KimLK View Post
    ผมว่าเป็นที่ Mainboard จ่ายไฟให้ CPU ไม่พอ Phase บน Board น้อยไป
    ช่วยอธบายอีกหน่อยครับ คือไฟ 12 โวลท์ เข้าบอร์ดผมเสียบ 8 พินเป็นไรป่าวครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เมนบอร์ด อาจจะไม่ใหว

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

คิดว่าจะเป็นปัญหาที่เมนบอร์ดนะครับ ไม่แน่ใจ ax78 ใช้กับ cpu กินไฟ 140 แล้วจะจ่ายไฟพอหรือเปล่า ในกรณีที่ลากขึ้นไปแยะๆ

cpu 125watt ดูในเว็บ abit แล้วครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

Quote Originally Posted by siam2 View Post
    cpu 125watt ดูในเว็บ abit แล้วครับ
    บอร์ทตัวนี้ไม่เหมาะกับการอัดสูงๆ และใช้ในระยะยาวอย่างแน่นอนครับ แต่จะอัดบักน่อมให้แรงอย่าไปแน่นบัสครับให้เน้นที่.......ดีกว่าครับเห็นผลเยาะกว่า มีคนแนะนำมาลองแล้วได้ก็เป็นจริงๆอย่างว่าซะด้วยครับ ถ้าท่านเจ้าของกระทู้อยากแรงจริงรอ Deneb ซิครับ หน่วยข่าวกรองมาอีกว่าไม่ธรรมดาครับ

OverclockZone Member littlekeng's Avatar
    MadMax 126 ซอยโปลี ถ.เทพารักษ์ ต.ช้างเผือก อ.เมือง เชียงใหม่ 50300

ปรับตุวคุณขึ้นไปครับท่าน 15 -16ไปเลย เพราะว่า CPU พวกนี้ลากบัสไม่ไปอยู่แล้วครับ
    ปรกติผมใช้ 9850 ที่ 3.2 นะครับ ตัวคูณ 16 แต่ถ้าแรมท่านเป็นบัส 800 มันจะวิ่งได้ไม่มาก
    ปรกติถ้าใช้ Phenom แนะนำตั้งแรมไปที่ 1066 เลย ไม่ต้องลากบัสไปมากหรอกครับ ยังไงมันก็ไปได้ไม่มาก ลากเอาเทสผ่านประมาณ 225-235 แค่นั้นละครับ 3.2 นี่ไฟ cpu แทบไม่ต้องไปเพิ่มไฟ
    AX78 ลากได้แน่นอนท่าน แต่จะให้ดี ใช้ Bios ตัว12 จะลากได้ง่ายกว่า ตัวใหม่ๆนี่ ไม่พอใจเป็นดับ
    ต้องถอดสายไฟ AC ไม่ก็ปิดสวิตตซัพพลาย ถึงจะเปิดติดใหม่ได้ แต่ไม่ต้องเคลีย bios นะครับมันบูธที่ค่าที่มันดับไปนั่นหละ

OverclockZone Member hash's Avatar

ผมว่ามันร้อนเกิน ลองใช้ mx-2 เปิดฝาเคสเอาฮาตาริเบอร์ 3 จ่อดูครับ

OverclockZone Member boyzaa's Avatar

ผมจะรอDeneb เห็นบอกปีหน้า แต่ไม่รู้ปีไหนถึงจะมีปัญญาได้ใช้กะเค้านะ ^^

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

Quote Originally Posted by siam2 View Post
    ใช้นะใช้ได้ครับ แต่เวปเค้าไม่ได้บอกว่า ถ้าลากแล้วจะจ่ายไฟพอ

Quote Originally Posted by hash View Post
    ผมว่ามันร้อนเกิน ลองใช้ mx-2 เปิดฝาเคสเอาฮาตาริเบอร์ 3 จ่อดูครับ
    โทษทีครับ มีใช้ Mx-2 ด้วยครับ
    phenom x 4 9950 & tuniq tower
    ax78 & g-skill 2*1g
    HD 2 ลูก
    ็Hd4830
    i cute 650 w

Quote Originally Posted by Error_Pc View Post
    ใช้นะใช้ได้ครับ แต่เวปเค้าไม่ได้บอกว่า ถ้าลากแล้วจะจ่ายไฟพอ
    เปลี่ยนบอร์ดเลยจะดีไหมครับ

OverclockZone Member Bigg's Avatar

ผมว่าบอร์ดแน่นอน

OverclockZone Member estrellas's Avatar

ผมว่าลองตามคำแนะนำของคุณ littlekeng ก่อนดีกว่านะ น่าจะเวิ้ร์ค

ของที่มีอยู่ ลองใช้ให้คุ้มที่สุดก่อนครับ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks