Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับผมโดนไวรัส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับผมโดนไวรัส

คือว่าพอเปิดเครื่องแล้วพอบูตวิน Windows แล้วมันขึ้นหน้าจอสี่เหลี่ยมสีน้ำเงินคับมันขึ้นคำว่า Power Manager คับผมลองรีเซ็ตใหม่แล้วคับก็ไม่หายเป็นเหมือนเดิมคับ ผมลง Windows แล้วคับก็ลงไม่สำเร็วมันก็ขึ้น หน้าจอสี่เหลี่ยมสีน้ำเงินคับมันขึ้นคำว่า Power Manager อีกคับพอเปิดเครื่องมันก็เป็นเหมือนเดิมคับ ไม่หายสักที คือว่าพอบูต Windows เสร็จแล้วใช่ไหมคับที่จริงมันก็จะไปที่หน้าจอเด็ปท็อปคับ แต่นี่พอบูต Windows เสร็จมันก็ขึ้นคำว่า Power Manager อีกนี้แหละกระผมขอช่วยผู้หวังดีช่วยผมหน่อยคับ ขอคุณคับ

ลอง ลบ partition แล้วแบ่งใหม่
    จากนั้น format แล้วลงใหม่
    ใช้แผ่น windowsXP รุ่นอื่น/แผ่นอื่น ที่ไม่ใช่แผ่นที่คุณเคยลง
    ลองลงรุ่น SP1 ดู หากลงแล้วไม่เป็น ก็แสดงว่าแผ่น windows เอ๋อเร๋อ

Comment

Working...
    X