Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้วิธีต่อgroundลำโพงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้วิธีต่อgroundลำโพงครับ

ผมใช้ Microlab X3 2.1 อยู่แล้วอยากจะต่อground
    เพราะมันชอบมีเสียงnoiseรบกวน แต่ไม่รู้ว่าจะต่อยังไง
    ดูหลังลำโพงมันไม่มีช่องให้ต่อground ปลั๊กก็แบบ2ขา
    ใครทราบวิธีช่วยบอกผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากคร้าบบบ

ลองวางลำโพง Sat ให้***งๆ จอ หรือยังครับ

Comment

Originally posted by Ni-Cha View Post
      ลองวางลำโพง Sat ให้******งๆ จอ หรือยังครับ
      ยังไม่ได้ลองครับ เดี๋ยวจะลองดู
      แต่ว่าจอLCDมันมีผลด้วยเหรอครับ

Comment

ลองดูด้วยว่า สายลำโพง สายสัญญาณ พาดผ่านสายไฟ บ้างรึเปล่า

Comment

Originally posted by ginvi[ View Post
          ลองดูด้วยว่า สายลำโพง สายสัญญาณ พาดผ่านสายไฟ บ้างรึเปล่า
          เห็นด้วย ครับ แต่ถ้าจัดวางสายใหม่ไม่ได้เพราะ พ.ท แก้โดยเปลื่ยนสายครับ เสียงจะได้ดีขื้นด้วย

Comment

สายไม่ได้พาดผ่านสายไฟครับ
            ลองเปลี่ยนสายสัญญาณกับสายลำโพงแล้วก็ยังไม่หาย
            ตอนนี้เลยคิดว่าจะลองต่อGroundดูน่ะครับ

Comment

ตรวจสอบรางปลั๊กที่ใช้ต่อ/พ่วงว่าสนิทเรียบร้อยดีหรือไม่
              บางครั้งการเปลี่ยนรางไฟมาเป็นแบบมีการกรองกระแส ก็สามารถแก้ได้ หลายท่านในนี้ใช้แล้วได้ผล
              ส่วนการต่อสายดิน รอท่านอื่นแนะนำ

Comment

Working...
              X