Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำNB แรงๆสักตัวค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

1.asus g50 การ์ดจอ 9700gt
    2.acer 6935g การ์ดจอ 9600gt

Comment

มาแนะนิดนึงครับ g50 ราคาไทยอยุ่ที่ 69k นะครับฟังจากคนที่ซื่อมาในงาน คอมมาท มีขายที่งานนี้นะครับรุ้สึก แถมมีประกัน อุบัติเหตุแถมให้ 1ปี ฟรีๆให้ด้วย ยังไงสนใจอยากเป้นสมาชิก g50 ก้เชิญในบอดผมนะครับ มีคนช่วยเหลือเยอะแน่นอน คลับ g50 http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=298538

Comment

ผมซื้อ G50v มาจากงานคอมเวิลที่พารากอนครับ ซื้อสดก็เลยไม่ต้องรวมvatราคา 69900 ครับ ถ้าผ่อนก็ไม่รู้นะว่าเท่าไหร่
        แต่ใช้งานมาเดือนกว่าๆประทับใจครับ ความเร็วนี่ไม่ต้อพูดถึง ใช้ๆอยู่ยังไม่มีปัญหาครับ คุณภาพไว้ใจได้ประกันเยี่ยม + ประกันหายอีก 1 ปี แจ่มจันทร์ครับ

Comment

Acer อย่าไปสอยเลยครับ ศูนย์มันเคลมของนานมากกกกกกกกกก

งบขนาดนี้ เลือกVaio หรือ Dell จะดีกว่า

ส่วนตัว ฟันธงให้Dell ครับ เคลมดี เคลมไว ประกันดี ซื้อประกันเพิ่ม อีก 2ปี (เท่ากับ 1ปีเดิม+2ปีเพิ่ม =3ปี) ในราคาแค่ 5000เองง่ะ ยี่ห้ออื่น ปีละ 3xxx เลยนะจะบอกให้

Comment

Originally posted by snow007 View Post
            G71 แรงมากมาย (ราคานะ) G50 ตอนนี้เมืองไทย เท่าไหร่หร๋อค่ะ
            http://forums.overclockzone.com/foru...92#post5164692
            ตัวนี้ ไม่เหมาะกะการเล่นเกมส์หร๋อค่ะ หรือว่าไง มันพอได้มั้ย
            ปล.G50 พอจามี มือ2 มั่งมั้ยค่ะ

ตามลิ้งค์แล้วถ้ามองในส่วนหลักสำหรับเล่นเกม คือ VGA มันได้แค่ 8400GS เอง มันจัดว่าต่ำมากอะครับใน ณ. ปัจจุบันนี้
            สำหรับเล่นเกมแล้ว น่าจะมองไปที่ 8600GT 9500GS 9600GT หรือเอาระดับสูงไปเลยก็ 9700GT 9800GT
            แล้วอีกสิ่ง1ที่ไม่ควรมองข้ามไปก็เป็น ขนาดหน้าจอ และ ความละเอียดจอ อย่างน้อยสุดควรจะเป็น ขนาด 14-15นิ้่ว ไม่เล็กไม่ใหญ่
            ถ้าชอบแบบใหญ่ๆก็ 17นิ้ว Resolution อย่าให้ต่ำไปกว่า1440x900 หรือ 1600x1050 ถ้าแบบสูงสุดก็ 1900x1200 Full HD เลย

ส่วน G50 ยังไม่น่าจะมีมือ2นะครับ - -" เพราะของเพิ่งออกมายังไม่ถึงปีเลย
            แต่ละท่านในนี้ยังใช้ไม่คุ้มเลยมั้งครับ 555

Comment

ตอนนี้อยากได้ G50 มั่กๆ ซื้อไหนดีค่ะ
              ปล.G71 เท่าไหร่อ่าค่ะ

Comment

Originally posted by snow007 View Post
                ตอนนี้อยากได้ G50 มั่กๆ ซื้อไหนดีค่ะ
                ปล.G71 เท่าไหร่อ่าค่ะ
                Series G70 เครื่องแรง ราคาต้องแรงตาม ประมาณ 80,000+ ครับ - -*
                นี่รีวิวของ G70S http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=417

Comment

ท่าน Warcar1345 สั่งซื้อ G50v มาจาก Ebay นะคับ ถูกกว่ามาก
                  ถ้าเทียบกับราคา G50v ในไทยนะคับ ผมว่าเอา G50vt เลยดีกว่าคับ ถ้ารวมค่าภาษีและจัดส่งแล้วนะคับ
                  ต่างกันที่ใช้การ์ดจอเป็น 9800M GS นะคับ แรงกว่าหน่อย
                  แต่ต้องลงวินโดว์เป็นภาษาไทยเองนะคับ แล้วคีย์บอร์ดไม่มีตัวอักษรไทยให้ดูด้วยคับ
                  ถ้าพิมพ์ดีดเป็นไม่มีปัญหาคับ แต่ถ้าจิ้ม(อย่างผมนี่) มีปัญหาล้าน%คับ

Comment

ดันๆต่อ

Comment

http://shop.ebay.com/?_from=R40&_trk...All-Categories

ลิ้งคับ Asus g50vt ของ ebay
                      ถ้าไม่มีปันหาเรื่องพิมผมว่าเลือก ebay คุ้มนะคับถูกกว่ากันแล้วลองเลือกๆเอารุ่น A1 หรือ A2 นะคับ
                      ถ้า X1 มันจะเปนแบบของผมสีเทามีลายบนฝาแต่เสปคจะลดลงมาหน่อยแต่ผมเชีย A2 นะโหดได้ใจ

ASUS G50vt A1,A2

ASUS G50vt X1

Last edited by zeroonel3; 30 Nov 2008, 11:35:17.

Comment

อ๋อลืมบอกถ้าพิมไทยไม่คล่องแบบว่าต้องดูไปแล้วค่อยไปซื้อสติ๊กเกอ keybord ไทยเอาก้อได้คับซื้อ ebay
                        ปะหยัดกว่าดีกว่าคุ้มกว่าเหนๆคับ

ไอ้ G50vt ผมสติกเกอบอก 9800m gs แต่เครื่องบอก 98000m gt งงกะเครื่องจิง

Comment

Originally posted by zeroonel3 View Post
                          อ๋อลืมบอกถ้าพิมไทยไม่คล่องแบบว่าต้องดูไปแล้วค่อยไปซื้อสติ๊กเกอ keybord ไทยเอาก้อได้คับซื้อ ebay
                          ปะหยัดกว่าดีกว่าคุ้มกว่าเหนๆคับ

ไอ้ G50vt ผมสติกเกอบอก 9800m gs แต่เครื่องบอก 98000m gt งงกะเครื่องจิง
                          คงต้องbenchmarkดูละครับงานนี้
                          คะแนนมันต่างกันรู้สึกได้ >_<"

ปล
                          เชียร์ G50vtเหมือนกันครับ อิอิ
                          การ์ดจอโหด HDD x2
                          สินค้าคุณภาพดี =)

Comment

G50 ตอนนี้ราคาอยุประมานเท่าไหร่หร๋อค่ะ หาซื้อที่เมืองไทยได้ป่ะคะ

Comment

นี่คับผลเทียบคะแนนการ์ดจอแลปทอปคับ

http://www.notebookcheck.net/Mobile-...ist.844.0.html

ผมว่าให้ไปหลายกระทู้แล้วละคับลิงค์นี่นะ

Comment

ถ้าเมืองไทยมันมีแต่ G50V มั้งครับน่ะ แถมได้สเป๊กต่ำกว่าเมืองนอกด้วย
                                แต่ให้ดีสอย G50vt เลย การ์ดจอแรงกว่ากันเห็นผลครับ

ส่วนที่ซื้อนั่นคงต้องebayละมั้งครับเนี่ย หุๆ
                                ebayโลดเลยครับ

Comment

Working...
                                X