Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมเอา CL ต่ำ หรือ Bus สูงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมเอา CL ต่ำ หรือ Bus สูงดีครับ

แบบว่า แรมบัส 667 Cl4 กับบัส 800 Cl5 อันไหนดีกว่าอะครับ แล้ว Cl5 กับ Cl4 จ่างกันมากไหมครับ

เปนผมเลือก 667 นะ (เพราะ CPU ผมรับดได้แค่ 667 ง่า T-T) (ใส่ 800 ก็วิ่งเหลือ 667 ของผมอ่ะนะ)

Comment

แฮะๆๆ เกือบ ชิง ตั้ง กระทู้ก่อนแล้วนะนี่ ^ ^

เอางี้ bus 533 c 4 กับ 667 c 5 อันไหนดี กว่า ง่า

แล้ว ดูอันนี้ให้ที่ มานทำมานกดได้ต่ำ จัง http://www.com-hub.com/as%2Bxfx3.htm

คิงตั้น week ไหนนี่ bus 667 cl 4-4-4-12
      Last edited by Ejizen; 10 Feb 2007, 17:08:01.

Comment

800ดีกว่า ถึงclจาสูง แต่มานก็เร็วกว่าclต่ำกว่ามีผลต่างกันนิดเดียว clต่ำถ้าเอาเป็นผลเทสก็ต่างกัน50-100

Comment

ขนาด > บัส > timing

เรียงตามความสำคัญครับ

Comment

จดๆ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
              ขนาด > บัส > timing

เรียงตามความสำคัญครับ

จริงปะนี่ จด ด้วย

แล้ว ที่เค้าบอกว่า ใช้ งานจริง cl ได้ใช้มากกว่า มานคือ ไงอะ

Comment

บัสสูง ส่งผลต่อแบรนวิทย์มากที่สุด

Comment

Originally posted by guru View Post
                  บัสสูง ส่งผลต่อแบรนวิทย์มากที่สุด
                  แล้ว อย่าง เราคล๊อกไป ที่ 3-3-3-9 @bus 578

กับ cl 5-5-5-15 bus 800 อะ ครับ อันไหน จะส่ง ผล ดี สุด
                  Last edited by Ejizen; 10 Feb 2007, 19:53:02.

Comment

Originally posted by Ejizen View Post
                    แล้ว อย่าง เราคล๊อกไป ที่ 3-3-3-9 @bus 578

กับ cl 5-5-5-15 bus 800 อะ ครับ อันไหน จะส่ง ผล ดี สุด
                    Bus 800 แน่นอน (แต่ต้องวิ่งที่ 800 จริงๆนะ ไม่ใช่ใช้ ram bus 800 แต่ board วิ่งแค่ 667)

Comment

Working...
                    X