Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำงานกราฟฟิก พวก MAYA ไรพวกนี้ใช้ค่ายไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำงานกราฟฟิก พวก MAYA ไรพวกนี้ใช้ค่ายไหนดี

ทำงานกราฟฟิก พวก MAYA ไรพวกนี้ใช้ค่ายไหนดีว่ากันครับ

ไม่ได้ตั้งใจเป็นเป้าให้ยิงนะครับ แต่จะซื้อมาทำงานอะครับเลยอยากเลือกตัวที่เร็วๆอะครับ

ไม่มีอะไรมาก อิอิ รบกวนด้วยนะครับ

ที่จริง ใช้ค้ายใหนก็ได้ครับ งานพวกนี้คงเน้นที่การ์ดจอมังครับ พวก Open fire GL พวกนี้ละมังครับ

Comment

AMD x4 9750 @ 2.4 ram 677 rox 1g x4
      vga ati 3650 512 mgh hdd 250+80

ใช้งาน 3ds max 2009 Photoshop และอื่นๆ
      ทำงานพวกนี้ใช้ cpu กับแรมมากๆ ทำงานลื่นครับ

Comment

แล้วถ้าเป็น โน้ตบุค หล่ะครับ ค่ายไหน เร็วกว่ากัน ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

เครื่องแม็ค ครับ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
            เครื่องแม็ค ครับ
            ถูกต้องนะครับ เค้าว่าสีสมจริง ไม่เพี้ยน

Comment

สีเพี้ยนไม่เพี้นไม่รู้ล่ะครับ ผมทำงาน Graphics ดู CMYK เอา
              ดูในจอยังงัยก้อดูไม่ออก ไม่ตรงหรอกครับ

งาน 3D ผมว่าไม่เน้นสีเท่าไหร่นะไม่เหมือนงานพิมพ์

งาน 3D เนี่ยใช้คอมจะดีกว่านะครับพวกเยอะๆหัว ถ้างบเยอะ power mac เลยครับ
              imac ibook macmini อย่าไปหวังพึ่งเลยครับ ผมหมายถึงถ้าเทียบกับ PC ในราคาที่เท่ากันมาทำงาน 3D
              ผมเลือก PC ครับ

Comment

MAYA INTEL ดีกว่านะ

แต่ถ้า 3D MAX PHOTOSHOP Illustrator AMD ดีกว่า

Comment

Originally posted by tawincam View Post
                  MAYA INTEL ดีกว่านะ

แต่ถ้า 3D MAX PHOTOSHOP Illustrator AMD ดีกว่า
                  จริงเหรอครับ เคยใช้แต่ intel ล่าสุดใช้ Quard core render vray ได้เร็วมากมาย รู้งี้ไปใช้ amd บ้างดีกว่า แต่ไม่เปนไร เดี่ยวเครื่องหน้าจะลองใช้ดู

Comment

ใช้อะไรก็เหมือนกันครับ.......งานเสร็จทั้งคู่

Comment

เอา 4 หัว ไว้ก่อน

ค่ายไหนก็เหมือนกัน

Comment

4 หัวดีว่า หัวเดียว

Comment

no coment

Comment

ปีหน้า ของแรงครับ อดใจรออีกหน่อย

Phenom II ก็แรงแบบราคา รวม Mainboard แล้ว น่าจะไม่แพงหรอก
                            แต่ของ Intel ก็เห็นราคากันแว้ว

Comment

ถ้าโน้ตบุ้คก็ อินเทลเร็วกว่าเยอะ ตามโร้ดแม้พ ยังอีกนานกว่าเอเอ็มดีจะได้ลุ้น

แต่ถ้า PC '` ขอรอพี่น่อมสองก่อน อย่าใจร้อน อย่าใจร้อน

Comment

Working...
                              X