Announcement

Collapse
No announcement yet.

... งานเข้ากับ COSMOS S & V 8 ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เสียดาย V8 มันเกิดช้าไปหน่อยไม่งั้นหามาใช้ละ

หรือว่าผมเกิดเร็วหว่า??

Comment

ถามนิดนะครับ ว่าวางเคสแนวนอน รึ แนวตั้งครับ

สงสัยมานานแล้ว ร้านบอกวางแนวตั้งไม่มีปัญหาอันใด ไม่จำเป็นต้องนอนเคส

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
        ถามนิดนะครับ ว่าวางเคสแนวนอน รึ แนวตั้งครับ

สงสัยมานานแล้ว ร้านบอกวางแนวตั้งไม่มีปัญหาอันใด ไม่จำเป็นต้องนอนเคส
        ตั้งครับ ไม่หักหรอก

Comment

อยากติดพัดลม ก็ติดด้านนอก ดิ ท่าน

เย็นขึ้น - -''

Comment

เป็นแบบผมเลย v8 กะcosmos s

แต่ผมแก้โดยการติดพัดลม12cmไปแทน แล้วตัดส่วนที่ติดกับv8ออก

แล้วก้อเก็บพัดลม20cmไว้ อดใช้เลยY Y

ซื้อใหม่มายกชุด ไม่คิดว่ามันจะมีปัญหาตรงนี้

ที่ซื้อcosmos s เพราะมีพัดลม20cm - -*

Comment

ใครเบื่อ V8 ก็มาปล่อยให้ผมได้ในลายเซ็ฯข้างล่างนะครับ

Comment

Originally posted by katsu5894 View Post
                ผมใช้ 120 ex ติดเหมือนกัล T T เลยต้องเอาพัดลม 200mm ออก
                งั้นก้อแย่ สิครับ กะว่าจะไปสอย 120exมาเปลี่ยนแทนที่ v8

ดีที่ไม่ซื้อก่อน กะว่าสัก อีก5-6วันจะซื้อ

ผมอยู่หาดใหญ่ ไม่มีที่ให้ซื้อต้องสั่งซื้ออย่างเดียว - -*

เลยไม่เห็นรูป ก่อนจ่ายตัง เห้อ ชีวิต

ขอบคุณมากครับ เปลี่ยนความคิด ดูตัวใหม่

Comment

โม้ไปป่าว ผมก็ใช้อยู่ ทดสอบทุกอย่าง อุณหภูมิปรกติ เปิดเครื่อง 48 องศาแล้วนะ ฟูลโหลด 30 นาที ไปที่ 59 องศา เปิดฝาข้าง ไม่ OC

เซฟภาพ เอเวอร์เรส ตอนฟูลโหลดมายืนยันหน่อยสิ ท่าน
                  Last edited by A.wattana; 25 Feb 2009, 22:28:15.

Comment

Originally posted by A.wattana View Post
                    โม้ไปป่าว ผมก็ใช้อยู่ ทดสอบทุกอย่าง อุณหภูมิปรกติ เปิดเครื่อง 48 องศาแล้วนะ ฟูลโหลด 30 นาที ไปที่ 59 องศา เปิดฝาข้าง ไม่ OC

เซฟภาพ เอเวอร์เรส ตอนฟูลโหลดมายืนยันหน่อยสิ ท่าน
                    ... หมายถึงใครหรอครับ ที่ว่า "โม้" ...

Comment

... เอามาให้ดูอีกรอบ พึ่งเทสเมื่อกี้นะครับ ...

... ก่อนทดสอบ ...

... หลังทดสอบ 30 นาที ...

... คุณใช้คำไม่คอยสุภาพเลย ผมไม่รู้จะโม้ไปทำไมในนี้ ถ้าผมขายของ ขาย V.8 ก็ว่าไปอย่าง อุปกรณ์คอมแต่ละคนไม่เหมือนกัน ก็ทำให้อุณหภูมิต่างกันได้อยู่แล้ว อย่างผมใช้ MX-2 ทาหนา 2mm. ขันแน่พอเหมาะ ตัวเคสผมใช้ Cosmos S อาจระบายอากาศได้ดี ก็เป็นได้ ...

... ลืม ตอนทดสอบ ผมปิดฝาข้างด้วย พัดลม 200 mm ถอดออก ใส่ 120 mm. ดูดจากล่างขึ้นแทน 1 ตัว ...

Comment

ตกลงพี่ลงวินใหม่หรือยัง ครับ ที่มันเอ๋อๆอะ

ผมยืนยัน ขนาดวันนั้นผมลองยัดไฟ 1.45 4.0G มันยังไม่ร้อยเลย ชุดพี่เข้านะ อิอิ

Comment

อืมม์ น่าจะเป็นไปได้ถ้าใช้ mx-2 ทานะ

Comment

... อันนี้ทดสอบตอนอากาศในห้องร้อน(สุดๆ) 31ํ ...

... ก่อนทดสอบ ...

... หลังทดสอบ ...

... อุณหภูมิ ทดสอบเปลี่ยนจากตอนแรกที่ตั้งกระทู้หน่อย เพราะช่วงนั้นอากาศบ้านเราเป็นหน้าหนาว อุณหภูมิ 27-28ํ ณ. ปัจจุบันนี้เป็นหน้าร้อน อุณหภูมิห้องจึงขึ้นมาที่ 30-31ํ ครับ ...

... ฮิฮิ คุณ wikorn ผมยังไม่ได้ลงใหม่เลยครับ เพราะตอนนั้น ไบออส เป็น v. 14.06 พอผมอัพมาเป็น 17.02 แล้วไม่คอยเอ๋อ เลยยังไม่ได้ลงหใม่ครับ ฮิฮิ ...

Comment

นอกเรื่องนิดนึงครับ รบกวนคุณ A.Wattana review จอ HP w2448hc ให้ดูหน่อยได้มะครับ กำลังสนใจอยากได้เลย ไม่ทราบว่าต่อ HDMI หรือ DVI อยู่ครับ ..แล้วความคมชัด 2 พอร์ตนี้ต่างกันรึปล่าว

Comment

Originally posted by Nicky056 View Post
                                นอกเรื่องนิดนึงครับ รบกวนคุณ A.Wattana review จอ HP w2448hc ให้ดูหน่อยได้มะครับ กำลังสนใจอยากได้เลย ไม่ทราบว่าต่อ HDMI หรือ DVI อยู่ครับ ..แล้วความคมชัด 2 พอร์ตนี้ต่างกันรึปล่าว
                                เดี๋ยวไ้ว้รีวิวให้นะคับ hdmi กับ dvi ก็แทบไม่ต่างกันเลยนะคับ ดูไม่ออกจริงๆ แต่ hdmi ผมว่าทำไว้สำหรับต่อกับเครื่องคอนโซล เครื่องเล่นมากกว่าต่อกับคอมนะครับ เข้ากันได้เหมาะ สะดวกดี กะไว้ว่าจะต่อกับ ps3 หรือ xbox360 อะคับ

Comment

Working...
                                X