overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: เช็คเสียงหน่อยครับว่า NFS UNDERGROUND ดีพอจะเสียเงินครึ่งพันไปซื้อแผ่นแท้มาเล่นมั๊ย

OverclockZone Member

Default เช็คเสียงหน่อยครับว่า NFS UNDERCOVER ดีพอจะเสียเงินครึ่งพันไปซื้อแผ่นแท้มาเล่นมั๊ย

ขอรบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาว OCZ ที่นิยมเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    ช่วยแสดงตนหน่อยครับว่า มีท่านใดยอมเสียเงินซื้อแผ่นแท้เกม NFS UNDERCOVER มาเล่นบ้าง
    เพราะจากกระทู้ต่างๆ ทราบว่า เกมนี้ โดนสับซะเละเทะเป็นโจ๊กโดนระเบิด
    แต่ก็ยังมีบางท่านบอกว่า สนุกดี
    ผมเลยอยากเช็คเสียงให้มันแน่ชัดเด็ดขาดไปเลย
    ถ้ามีคนยอมซื้อแผ่นแท้เกมนี้มาเล่นถึง 10 คน และ 8 ใน 10 คน บอกว่า ไม่เสียดายตังค์
    ผมก็จะตัดสินใจซื้อมาเล่นด้วย
    ปล.รู้สึกสังหรณ์ชอบกลว่า สมาชิกชาว OCZ คงจะซื้อแผ่นแท้เกมนี้มาเล่น ไม่เกิน 5 คนซะล่ะมั๊ง
    เฮ้อ...
    Last edited by dragon_horse; 28 Nov 2008 at 16:18:01.

OverclockZone Member MacOS's Avatar
    BTS วงเวียนใหญ่

ผมว่ามันก็สนุกดีนะ แต่ว่างเปล่า

OverclockZone Member TheRocKMaN's Avatar

UNDERCOVER ครับ

ไม่ซื้อครับ

OverclockZone Member ลุงจอน's Avatar

ตามธรรมเนียมประจำปี ผมจะเก็บเงินตั้งแต่ต้นปีเพื่อเป็นกองทุนซื้อเกมตอนท้ายๆปี
    โดยเกมที่อยู่ในลิสต์ต้องซื้อแน่นอนคือ NFS...
    วันแรกที่เกมออก(ผมจำได้ดีเลย 71-11-51)หลังเลิกงานก็ไปซื้อทันที
    พร้อมกับความคาดหวังที่ได้รับมาจากรูปโปรโมท วิดีโอตัวอย่าง รวมถึงแม็คกี้ คิว - -
    แต่พอได้เล่นแล้วกับรู้สึกเหมือนกำลังอกหักเลยครับ เหมือนโดนเกมที่เราชื่นชอบหลอกลวงหักหลัง
    ผมเข้าใจทันทีว่าทำไม ไม่มีDEMOให้ลองเล่นก่อน ผมไม่โทษEAหรอกครับ
    แต่โทษทีมพัฒนาBLACKBOXมากกว่า ที่ทำให้NFSแย่ได้ขนาดนี้
    ก่อนหน้านี้ผมยังชมEAอยุ่เลย ถึงเกมระดับบล็อกบลาสเตอร์อย่าง DEADSPACE เกมราคาเท่ากันครับ
    ปีต่อไปผมคงตัดNFSออกจากรายชื่อเกมต้องซื้อแน่นอน หากท่านจะซื้อเกมนี้ หยิบยืมของเพื่อนมาเล่นก่อนดีกว่าครับ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

เกมห่วยไม่ซื้อครับ

OverclockZone Member

ป่านนี้แล้ว
    มีคนซื้อแผ่นแท้มาเล่นแค่ 1 คนเอง
    โอ้...เกมนี้มันน่าอนาถถึงเพียงนี้เชียวหรือ

OverclockZone Member k911's Avatar

ซื้อรถบังคับ (กระป๋อง) เล่นยังจะสนุกกว่าครับ เหอๆๆ

OverclockZone Member zeron's Avatar

ถ้าท่านไม่ได้เป็น แฟนพันธุ์แท้ของเกมส์ นี้ผ่านไปได้เลยครับ เก็บเงินไว้ซื้อเกมส์อื่นดีกว่า
    (ขนาดคนที่ชอบยังด่าเลยเกมส์นี้ - -'')

EA ผิดเต็มๆเลยทำไมไม่เช็คงานให้ดีกว่านี้ก่อนมาขาย กะแต่จะขายให้ได้ตามกำหนดแค่นั้น
    เลื่อนได้แต่ไม่เลื่อนเลยดูไม่จืดแบบนี้แล
    Last edited by zeron; 28 Nov 2008 at 17:49:35.

OverclockZone Member santi3100's Avatar

เกือบซื้อแผ่นแท้แล้ว
    ดีว่าที่โหลดมาลองก่อน

buncha
    Guest

มะเคยซื้อ โหลดเอา

OverclockZone Member automatics's Avatar
    ม.บางมด,หมู่บ้านสวนธน

สงเสริมของแท้น่ะครับ

แต่ภาคนี้ไม่สมควรเอาตังออกจากกระเป๋าเป็นอย่างยิ่ง

Save Your Money Please
    Last edited by automatics; 29 Nov 2008 at 05:34:09.

immortalpao's Avatar

ผมว่ามันก็สนุกนะ +มันส์ แต่เสียที่ภาพไปหน่อยนึง

OverclockZone Member tack77's Avatar

ผมรู้สึกว่า การ์ดจอแรงแล้วภาพยังออกมาไม่ดีอะครับ
    ไม่ถือว่าแรงมาก แต่ก้ อยุ่ระดับ กลางๆ
    มันน่าจะได้ ภาพที่ดูดีกว่านี้อะครับ
    นี้ก็เป็นอีกเหตุผลที่ผมไม่ซื้อ

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

ยิ่งทำยิ่งห่วย เริ่มตั้งแต่ carbon ละ

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

ภาคนี้สนุกครับ หลังจากภาคนี้ ความสนุกจะยิ้งลดลง

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ถ้ารัก serie Need for Speed ก็ซื้อเถอะครับ
    แล้วหาตู้โชว์ตั้งมันเอาไว้สวยๆ ถือเปนของสะสมครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ถ้ารักNFS ชอบNFS ก็ซื้อครับ แต่ผมไม่ได้ซื้อมาตั้งกะ Carbonละ หุๆๆ

อย่าเลยครับ ไม่ค่อยคุ้ม ภาคนี้
    ขนาด GameSpot กะ IGN ยังบอกเลยว่า ระบบออนไลน์เล่นไม่นานก็เบื่อแล้ว
    แถมยิ่งแปลไทยออกมาแป๊กๆอีก คนซื้อแผ่นแท้หลายคนบอกว่าภาษาไทย ทำตัวหนังสือออกมา อ่านไม่ออกเลย -*-

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

แผ่นแท้ผมซื้อแค่ NFSMW ภาคเดียว ที่เหลือยืมพี่กะเพื่อน

OverclockZone Member runnerkob's Avatar

ถ้าท่านไม่ได้เป็น แฟนพันธุ์แท้ของเกมส์ นี้ผ่านไปได้เลยครับ เก็บเงินไว้ซื้อเกมส์อื่นดีกว่า
    (ขนาดคนที่ชอบยังด่าเลยเกมส์นี้ - -'')

EA ผิดเต็มๆเลยทำไมไม่เช็คงานให้ดีกว่านี้ก่อนมาขาย กะแต่จะขายให้ได้ตามกำหนดแค่นั้น
    เลื่อนได้แต่ไม่เลื่อนเลยดูไม่จืดแบบนี้แล
    ตามนี้เลยครับ ผมคนนึงล่ะแฟนพันธุ์แท้ของเกมส์นี้มานานมากครับ เล่นแท้มาตั้งแต่ภาค 1 บน3DOแล้วครับ แต่มีบทเรียนมาตั้งแต่ carbon กับ Pro แล้วครับผมถือว่าให้โอกาสทีมใหม่นี้แล้ว จนภาคนี้ไม่ซื้อแล้วครับ โหลดก่อน แล้วก็เป็นอย่างที่คิด ทีมนี้ขุนไม่ขึ้นจริงๆ มีปัญญาทำได้แค่นี้แหละ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks