Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเซ๊ยนผู้ชำนาญเข้ามาแนะนำที่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเซ๊ยนผู้ชำนาญเข้ามาแนะนำที่

1. ผม เล็งไว้จะซิ้อ GiGabyte 9600GT DDR3 512 / 256bit
    ทราบว่ามันจะ ต้องใช่ PSU กี่วัตถึงจะพอ
    HDD 2 ลูก
    RAM 3G 2 ตัว หมายถึง 1+2=3 เก็จยัง
    CPU AMD Athlon 64 X2 5200+
    ยังไงขอ ราคา รุ่น วัต แต่จัยอยากได้ไม่เกิน 1 พัน หรือพันนิดๆ

2. แต่ของเดิมมัน ติดเคสของGVIEW 420 W intel prescott
    เลยไม่รู้ว่าไอที่ ใช่อยู่นี้มันวัต เต็มหรือป่าว

3. อยากทราบอีกว่าถ้า ใช่วัตไม่เตม มันจะ เล่นได้ไหมกับการ์ดจอตัว9600GT ตัวนี้

ขอความกรุณาเซียนทั้งหลายช่วย ตอบกระทู้นี้ให้กระจ่าง
    เพื่อประโยชน์ทั้งส่วนตัวหละโดยร่วมด้วยนะหะ
    เพื่อคนต่อไปที่กำลังจะ เอา การ์ดเทพมาเล่น
    จะได้ศึกษาว่าไม่ใช่เอา การ์ดจอมาเสียบแล้วเล่นได้เลย
    มันมี องประกอบอีกนะที่จำเป็น ขอบคุนครับ
    Last edited by donutjung; 28 Nov 2008, 19:03:31.

ดัน

Comment

Thermaltake TR2-470 ก็พอครับ

Comment

ดัน

Comment

จริงๆ 420W กพอเอาอยู่นะครับ แต่ถ้าจะให้ชัวร์ลองเล็ง enermax470 ดูมั้ยครับ พันต้นๆ กำลังดี

ว่าแต่แรม 3g หน้าตาเป็นไงเหรอครับ ^^"

Comment

460 W ก็พอครับ ผมใช้อยู่กับ 8800GT (ตัวก่อน 3870 ddr4 ก็ไหว)

Comment

ถ้าซื้อรุ่นนี้เอา8800 ดีกว่ามั๊ย ผมชอบ กล่องมันสวยดีเอิ๊กๆ

Comment

ดัน

Comment

ช่วยผมที่

Comment

- -

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...32&postcount=1

Comment

อุปกรณือื่นๆแพงแต่ถ้าPSUราคาถูกๆ คงอยู่ได้ไม่นานหละคับ - -*

ผมแนะนำเอาตัวที่ดีๆหน่อยราคาประมาน 2พัน+

ถ้าไม่มีงบก้พันต้นๆ

******PSU คือหัวใจในการทำงานของเครื่องทั้งเครื่องนะ ถ้าไม่มีตัวจ่ายไฟจะเปิดติดไหมหละ อิอิ

Comment

เจอเซียนเยอะแยะเลยแฮะ สุดย๊อดๆๆ ไม่ใช่เซียนห้ามตอบเลยนะนี่

Comment

Working...
                          X