overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: จะเปิดร้านกาแฟ+มีเน็ดเกมไว้ให้เล่น ดูสเป๊กให้หน่อยคับ

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

Default จะเปิดร้านกาแฟ+มีเน็ดเกมไว้ให้เล่น ดูสเป๊กให้หน่อยคับ

กำลังจะเปิดร้านกาแฟ+มีเน็ด / เกมไว้ให้เล่น ดูสเป๊กให้หน่อยคับ

ที่ดูไว้คร่าวๆ ในงบประมาณ 15,000

E5200 - 2,950
    GA-G31M-ES2L - 1,650 (ผมไม่เคยใช้ Asus เลยไม่ค่อยจะชินกับ Bios)
    Kington 2GB - 895
    WD 320GB - 1,560

Case+Power - 1,000
    Monitor 19" - 4,xxx
    Mouse/eyboard - 500

ปัญหาคือ VGA จะเอาตัวไหนดีคับ แนะนำด้วย (ช่วงนี้ตัวไหนคุ้มสุดที่จะเปิดร้านเกมคับเนี้ย อันที่จิงอยากได้สีเขียวคับ)

** หรือควรจะเปลี่ยนแปลงอะไรตรงไหนก็ชี้แนะมาได้เลยคับ**

4670 - 3,020
    9600GSO - 3,220
    9600GT - 3,880
    8800GT - 4,100
    โดนส่วนตัวผมคิดว่าถ้าจะเล่น96gt/gso กัดฟันโดดไปเล่น8800GT มันคงเล่นได้ทุกเกมแน่ๆ
    แต่ว่ามันจะคุ้มหรือป่าว แล้วมันจะต้องเปลี้ยน power ด้วยอีกละสิคับ

----------------------------------------------------------------
    ขออีก2-3 คำถามคับ
    1. ยังไงๆ ก็ต้องซื้อ windows แท้ใช่ไหมคับ ถ้าผมมีwindows ตัว Volumb Licence อยู่
    (ในบิท บอกประมาณว่าตัวนี้แจกจ่ายให้กับองค์กรณ์มั้ง เวลาลง ไม่ต้องทำการ activate)
    ถ้าผมเอาแผ่นนี้ไปลง จะถูกจับไหมคับ

2. ร้าน net นี่ ห้ามโหลดบิท ด้วยประการทั้งปวงเลยใช่ไหมคับ (แล้วถ้าผมมีเครื่องส่วนตัวอีกเครื่องละ จะถูกจับไหมคับ)

คำถามงี่เง่า >> เปิดเพลงการ์ตูนจะถูกจับหรือป่าว หรืแนว Hardcore ไปเลย ไม่ใช่เพลงของ Grammy / RS

ขอโพสหลายที่หน่อยนะคับ

OverclockZone Member kornswu's Avatar

เกมส์ omline ตอนนี้ใช้ HD3850 ราคา 2290 ที่ jedi ครับ ถ้าค้ายเขียวก็คง 9500 GT ก็พอมั้งครับ อย่าลงทุนมากครับเดี๋ยวคืนทุนช้า อนาคตไม่แน่นอนครับอย่าไปซื้อมาเผื่อ
    GA-G31M-ES2L มันของ Gigabyte นะครับไม่ใช่ Asus
    ส่วนเรื่องทาง กฎหมายนี่ ไม่รู้เลยครับ

OverclockZone Member

ดูแล้วเหมือนจะเปิดร้านกาแฟ เป็นเหลัก แต่มาดู spec เครื่องแล้วมันเหมือนตั้งใจจะเปิดร้านเกมส์มากกว่า

คิดเอาเองละกันนะครับ ว่าต้องการลูกค้าแบบไหน แบบมานั่งอ่านข่าว ส่ง อีเมล์ จิ๊บกาแฟร้อนๆ บรรยากาศดีๆ เงียบๆ
    สบายๆ ชั่วโมงละ 20 เค้าก็จ่ายครับ แต่ร้านแนวนี้ก็ไม่ใช่ง่ายๆ ต้องทำเลเหมาะๆจริงๆ

แต่..........ถ้าเน้นเกมส์ มีเกมส์ online คุณก็จะเจอกับ เด็ก ประถมอายุ 10+ วิ่งเล่น ตะโกนด่ากันทั่วร้าน วัยรุ่นสะถุน พวกขี้ยาบ้างเอย นั่งสูบบุหรี่กันเต็มหน้าร้าน.........ใครจะเข้ามากินกาแฟร้านคุณ

ลองคิดดูจะเปิดอะไรกันแน่ ถ้าเกมส์ก็ได้ชั่วโมงไม่เกิน 10-15 บาท

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

เปิดเพลง VCD ( แผ่นแท้และแผ่นผี ) + หนัง VCD ( แผ่นแท้และแผ่นผี ) ในร้าน ...
    เค้าถือว่าเราทำการเผยแผ่เพื่อหวังประโยชน์ทางการค้าครับ นั่นก็คือ ผิดนั่นเอง >.<

อาจแก้ปัญหาโดยการติด UBC แล้วเปิดหนังจากช่องต่างให้ดูแทนครับ

ที่เค้าไม่ให้โหลดบิทกันเพราะมันจะดึงเนตเครื่องอื่นๆครับ

OverclockZone Member niggadear's Avatar

ร้านกาแฟ เปิดแต่เพลง ๆ เบา ๆ สบายหูก็พอครับ จะได้นานั่งหน่อย
    ทีวีไม่ต้อง คอมเอาธรรมดา ๆ เครื่องนึง ติดไวเลส ให้ลูกค้าพก notebook มาเล่นเองเถอะครับ
    เปนงี้เกือบทุกร้าน ทั่วเชียงใหม่

OverclockZone Member interpower's Avatar

เป้นผมเอาเครื่องละ10Kก็พอแล้วครับสเปกขนาดนี้มันจะไปคุ้มทุนอะดิครับส่วนใหญ่..ไม่ใช่ใหญ่ดิทั้งหมดเลย จะเข้าร้านมาเล่นคอมก็เล่นแต่ออนไลน์กันหละครับไม่ค่อยจะมีเล่นออฟไลน์กันหรอกการ์ดจอก็ 8600 GT ก็พอแล้ว ซีพียูamd x2 รุ้นล่างๆก็เหลือ แรมก็2กิก psu แถมเคสก็ไหว บอร์ดก็เลือกเอาตัวถูกๆก็ได้ ecs back 780 น่าจะเวิร์คนะ

Bookmarks

Bookmarks