overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: Review : Command and Conquer Generals

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

Default Review : Command and Conquer Generals

เอาเกมส์เก่ามาเล่าใหม่
    แถมเล่าด้วยรูปอีกต่างหาก (ขี้เกียจพิมพ์)

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

Wink

นี่เป็นรูปจาก Movie เปิดเกมส์

นิดนึง ๆ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

เก่าจิงๆ แต่ไม่เท่าพวก yuri เล่นจีน ปั้มแหลก

Cool

นี่รูปในเกมส์ครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ตอนสมันเล่นกับเพื่อน มีตานึง ตีกันไม่เข้า เลยซัดโหด Alpha Aurora 100ลำ ไปบึ้มฐาน

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

เหอะๆ อยากเล่นอ่า มันเป็นเกมสืเก่าแล้วหรอ ไม่เคยรู้เรยจักเรยอะเกมสืนี้ 55+

OverclockZone Member jenjj69's Avatar

อีกไม่นาน จะมี ภาค3 แล้วไม่ใช่เหรอครับ ประมาณเดือนมีนาคมนี้ สวยสุดๆกว่านี้เยอะครับ

OverclockZone Member DriverX's Avatar

แฟนคลับของ C&C อีกคนครับเล่นมานานล่ะ ชอบแนววางแผนกับรถแข่งเล่นอยู่2แนวเอง ตอนนี้ก็รอภาคใหม่ออกอยู่เหมือนกันครับ (ไม่รู้ว่าคอมจะไหวหรือเปล่าขี้เกียจอัพล่ะ)

OverclockZone Member CJ's Avatar

ถ้ามีโอกาส มาเล่นกันนะคับเกมส์นี้

ผมเล่นมาหลายปีและคับ ตอนนี้ก็ยังเล่นอยู่

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

ชอบ ra2+yuri มากกว่าครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Wink

Quote Originally Posted by jenjj69 View Post
    อีกไม่นาน จะมี ภาค3 แล้วไม่ใช่เหรอครับ ประมาณเดือนมีนาคมนี้ สวยสุดๆกว่านี้เยอะครับ
    ภาค3เป็นไทเบอร์เรี่ยนวอร์ครับเป็นซีรีย์เก่าของC&Cครับ เป็นเนื้อเรื่องเกี่ยวกับอนาคตมีอุกกาบาตตกแล้วเกิดแร่ไทเบอร์เรี่ยนให้มาทำสงครามแย่งกัน
    ไทเบอร์เรี่ยนซันมันออกตอนม.1-2เองมั้ง แล้วภาคที่เป็นFPSออกตอนอยู่ม.ปลาย
    ตอนนี้ปี4จะจบไม่กี่วันแล้วมันกำลังมีแผนจะออกภาคต่อ
    ทิ้งช่วงซีรีย์อนาคตนานจัง

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

ดูพูดมาแต่ละเกมน่าหนุกจัง

ผมว่าจะตามหา3เกมง่ะคับ
    Tyberian Sun
    Red Alert ภาคแรก
    C&C General
    ไม่ทราบว่าอันไหนหนุก อันไหนไม่หนุกบ้างคับ เพราะตอนนี้เริ่มติดRTSอย่างแรงเพราะRA2กะYaoi เอ้ย Yuri

OverclockZone Member sifer2002's Avatar

ถ้าเล่น Yuri แล้ว ผมว่าอย่าไปเล่น Tyberian sun เลย มันเหมือนออกมาขัดตาทัพ ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ส่วน RA1 มันเก่ามากไป คงไม่มันส์เท่า RA2 ส่วน General ผมไม่ค่อยได้แตะเท่าไหร่ ภาพสวยดี แต่ระบบการเล่นน่าจะสู้ RA2 ไม่ได้ ( ในความรู้สึกผมนะ ) แต่ถ้ารักกันจริง ก็คงต้องหามาเล่นทั้งหมดล่ะครับ อิอิ

ไม่ทราบว่าท่านใดเล่น c&c zero hour บ้าง ผมใช้ GLA แล้ว เห็นบางคนที่ เล่น online ใช้ จาเมลเคล ยิงรถให้เป็นกลางได้ ผมไม่ทราบวิธีใช้ว่าใช้อย่างไร ใช้ยิงคนได้อย่างเดียว ไม่ทราบว่ามี ทริก การเล่นแบบอื่นอีกหรือเปล่า...........

Rachen

อีกเรื่องหนึ่งครับ ผมเล่น online แล้วเจอ ฝรั่งบางคน ใช้ Mod หรือ Bug อะไรซักอย่าง ทำให้ Scud
    ของ Gla สร้างเพียงลูกเดียว ยิงได้ไม่ยั้งเลย ทั้งที่เวลานับยิงไม่ถึง กำหนด และเห็น บางคน ใช้ ฐานเลเซอร์ ยิงกันเอง และทำให้ฐานตัวหน้าสุด ยิงออกไป ได้ไกลกว่าเดิม 2-3 เท่าตัวเลยครับ มีแบบนี้ด้วยเหรอ......

ผู้มาเยือน99
    Guest

C&C gerneral ทำไมมีแต่ภารกิต อะ ไม่มีแบบ สร้างถานแล้วไปลุยเหมือน Yuri เหรอครับ

มีนี่ครับ ใน mode skirtmit หรืออะไรนี่ล่ะ

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

ลองไล่generation c&c ดู ตั้งแต่red alert 1 ไม่เอาก่อนหน้านั้น

Red Alert แนวสงครามโลก
    Tiberian Sun
    Tiberian Sun : Fire Storm แนวสงครามเผ่าพันธ์, อยู่รอด ทั้ง2ภาคนี้ gdi แอบโกงตรง รถdisruptor ลำแสงโคตรแรง ใครวิ่งผ่าน มีเละ
    Red Alert 2 ต่อจากRed Alert 1 โกงตรงรถถังปริซึม ของพันธมิตร
    Red Alert 2: Yuri's Revenge ต่อจากRed Alert 2 เวอร์กว่าเดิม
    General สมจริงไช้ได้
    General: Zero Hour เริ่มเวอร์ขึ้น
    C&C3 Tiberium War ต่อจาก Tiberian Sun : Fire Storm ปรับให้ดูสมจริงขึ้นมาบ้าง อย่างน้อยก้อเอารถdisruptorออก และเปลี่ยนแมมมอธ จากแบบฉบับช้าง สี่ขา มาเป็นรถถังแบบred alert1 แต่ทำมัยรถถังที่มีกระสุนRail Gun มันแรงพิลึก ปล. ทำมัยต้องเปลี่ยน Ghost เป็นcommandoด้วย อย่างเดิมก้อดีอยุ่แล้ว

สังเกตุได้ว่า เกมภาคแรก มักจะทำอะไรๆ ออกมาแบบoriginal ไม่เวอร์เกิน แต่พอภาคต่อมา มันจะดูเวอร์เกินจริงไป ไม่มากก้อน้อย

ถ้านับก่อนหน้าred alert เยอะกว่านี้มาก มีทั้งcovert operation , the aftermatch และอีกหลายเกม
    Last edited by legendofsud; 5 Mar 2007 at 11:43:34.

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

Quote Originally Posted by ผู้มาเยือน99 View Post
    C&C gerneral ทำไมมีแต่ภารกิต อะ ไม่มีแบบ สร้างถานแล้วไปลุยเหมือน Yuri เหรอครับ
    มีครับ

Bookmarks

Bookmarks