overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: Wiko Pulp สีดำสภาพเทพ RAM2GB CPU OCTA CORE

OverclockZone Member nick2552's Avatar

Default Wiko Pulp สีดำสภาพเทพ RAM2GB CPU OCTA CORE

ปิดกระทู้ ขายแล้วครับ รอส่งของวันจันทร์ ที่ 26 กันยายน 2559 9.00 ขอบคุณพื้นที่ overclockzone อย่างสูง
    ขาย Wiko Pulp สีดำ RAM 2GB ROM 16GB สภาพสวย อุปกรณ์ครบ ใส่เคสตลอด แบตยังทนทาน ใช้ได้ดีมากกกกกกกกกกกกกกกกก
    ประกันยังเหลืออีก 6 เดือนครับ ซื้อมาเมื่อ 31 มีนาคม 2559 ร้าน JAYMART สภาพภายนอกให้ 90% ภายใน 98% เลยครับ ลื่นมากแทบไม่มีอาการอะไรเลย ใช้งานได้ปกติทุกอย่างครับ ตอนนี้ปิดเครื่องไว้แล้วเพื่อขาย
    สิ่งที่จะได้ : ตัวเครื่อง เคสซิลิโคน ที่ชาร์ตแบตเตอรี่ หูฟังของ wiko คู่มือ กล่อง ที่เปลี่ยนซิมเป็น micro nano
    ตำหนิ : สีด้านข้างตัวเครื่องลอกครับ เกิดจากการใส่เคสซิลิโคนครับหลายคนคงเจอแบบนี้เหมือนกัน ดูรูปได้ ใส่เคสแล้วไม่เห็นแน่นอนครับ แต่ไม่เคยตกไม่เคยหล่น ดูแลอย่างดี หน้าจอใส่ฟิล์มกันรอย มีรอยขนแมวปกติครับ ถ้าอยากเปลี่ยนก็ซื้อมาเปลี่ยนได้เลยครับ
    สาเหตุที่ขาย : มีเครื่องสำรองแล้วก็ร้อนเงินมากครับ เลยลดราคาสุดๆ
    เหมาะสำหรับ ทุกเพศ ทุกวัย สำหรับผู้อยากลองเปลี่ยนมาใช้ android แบบไม่ต้องลงทุนมากมาย
    เครื่องไม่เคยROOT ไม่ติดอะไรมาก่อน ยังอยู่ในประกันครับ ที่ผ่านมาใช้งานทั่วไปโทร และเล่นโซเชี่ยลครับ
    ขอขายในราคา " 2000 บาท " ฟรีจัดส่ง EMS ครับ หรือมัดจำ 700 อีก 1300 เรียกเก็บเงินปลายทางได้ครับ

ติดต่อ 0874797682 ID line : fonick245 หรือ PM มาได้เลยครับผมมมมมมมม
    ปล. สะดวกทางไลน์มากกว่าครับเพราะติดงานเยอะอาจรับโทรศัพท์ไม่ได้ทุกสาย
    หรือสะดวกรับของได้ที่อ.หาดใหญ่ จ. สงขลา คร้าบบบบบบบบ
    spec คร่าวๆ แรงกว่ามือถือยี่ห้อดังๆ5000-6000 หลายๆเครื่องอีกนะครับตัวนี้ Antutu ได้คะแนนถึง 27344 คะแนนเลยทีเดียว
    รีวิวของมือถือเครื่องนี้ครับ ดีงามมาก
    http://www.techxcite.com/topic/24335.html
    PHP Code:
    ข้อมูลเครือข่าย (Network)
    เครือข่าย 
    GSM 850/1800/1900 MHz
    WCDMA 850/2100 MHz
    เทคโนโลยีการรับ
    /ส่งข้อมูล
    2GEDGE/GPRS 
    3G
    ใช้งาน Micro
    -SIM
    รองรับ 2 ซิมการ์ด
    ข้อมูลตัวเครื่อง
    สมาร์ทโฟน 
    (โทรศัพท์มือถือพร้อมระบบปฏิบัติการ)
    จอแสดงผล IPS-LCD 24-bit (16 ล้านสี
    ระบบสัมผัส Multi-Touch
    กว้าง 5 นิ้ว (แนวทะแยง)
    ความละเอียด 720 x 1280 พิกเซล (294 ppi
    Capacitive
    ระบบเซ็นเซอร์ 
    (Sensor
    ระบบหมุนภาพอัตโนมัติ (Accelerometer
    ตรวจจับแสงปรับความสว่างอัตโนมัติ (Ambient light
    ระบบเปิด/ปิดหน้าจออัตโนมัติขณะสนทนา (Proximity
    ระบบเซนเซอร์หมุนภาพ (Gyroscope
    ปรับมุมมองการแสดงผลอัตโนมัติ (Orientation)
    ระบบปฏิบัติการAndroid 5.1 (Lollipop)
    หน่วยประมวลผล Octa Core
    ความเร็ว 1.4 GHz
    หน่วยความจำ 
    ROM 16GB 
    RAM 2GB
    การ์ดหน่วยความจำ microSD 
    สูงสุด 64 GB
    การหาตำแหน่ง
    Assisted GPS
    WiFi 802.11b
    /g/
    จุดกระจายสัญญาณอินเตอร์เน็ตแบบพกพา (Portable Wi-Fi Hotspot)
    Bluetooth
    Micro USB 2.0
    ช่องเสียบชุดหูฟัง 3.5 มิลลิเมตร
    โซเชียลเน็ตเวิร์คแอพฯ Facebook
    Twitter
    SMS
    MMS
    อีเมล Email 
    (IMAPPOP3SMTP)
    กล้องดิจิตอล 13 ล้านพิกเซล (Digital Camera)
    พร้อมแฟลช LED
    ซูมดิจิตอล 4 เท่า (4x Digital Zoom)
    ขนาดภาพสูงสุด 3120 x 4160 พิกเซล (Image Size)
    โฟกัสอัตโนมัติ (Auto Focus)
    แนบตำแหน่งบนแผนที่ไปกับภาพถ่าย (Geo-Tagging)
    โหมดฉาก (อัตโนมัติกีฬาเวลากลางคืน)
    ตรวจจับรอยยิ้ม (Smile Detection)
    ตั้งเวลาถ่ายภาพอัตโนมัติ (Self-Timer)
    โหมดถ่ายภาพพาโนราม่า (Panorama)
    โหมดถ่ายภาพช่วงการรับแสงสูง (HDR)
    กล้องหน้า (Front Camera)
    ความละเอียด 5 MP
    บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว 
    (Video Recording)
    ความละเอียด 1080 x 1920 พิกเซล
    รูปแบบไฟล์วีดีโอ MPEG-4
    เครื่องเล่นวีดีโอ 
    (Video Player)
    รูปแบบไฟล์ MPEG-
    รองรับวีดีโอจาก YouTube?
    เครื่องเล่นเพลง (Music Player)
    รูปแบบไฟล์ MP3
    วิทยุ FM Radio
    โปรแกรมจัดการไฟล์ในเครื่อง
    ไฟฉายส่องสว่าง 
    (Flash Light)
    ชนิดไฟล์บันทึกเสียง AMRAWBWAV
    ออร์กาไนเซอร์
    ปฏิทินเครื่องคิดเลขนาฬิกาปลุกจับเวลานับถอยหลังเวลาโลก
    ริงโทน MP3 
    ระบบสั่น (Vibration in Phone)
    แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-ion 2,500 mAh (Standard Battery
    รูปประกอบครับ

ตำหนิ

การใช้งานต่างๆครับ

ผลการTEST จาก antutu ครับ

แรงมากกกกกกกกกกกกกกกกกก กับมือถือราคาแค่นี้
    Last edited by nick2552; 24 Sep 2016 at 20:36:15.

OverclockZone Member
    อ.ขุนหาญ จ.ศรีสะเกษ

OverclockZone Member nick2552's Avatar

UPPPPP

Quote Originally Posted by tober View Post
    ขอบคุณครับ

up

Dun

UP ลดราคาเหลือ 2000 แล้วครับ

ขออนุญาติ UP

ยังขายอยู่ครับ

ขายอยู่น้าาาา

OverclockZone Member apiruam12's Avatar

สนใจครับ เสียดายไม่ 4 g

Quote Originally Posted by apiruam12 View Post
    สนใจครับ เสียดายไม่ 4 g
    ขอบคุณครับ
    Last edited by nick2552; 24 Sep 2016 at 13:24:00.

.

.

ยังขายอยู่ครับ

OverclockZone Member chaiwut342's Avatar

Quote Originally Posted by nick2552 View Post
    ขาย Wiko Pulp สีดำ RAM 2GB ROM 16GB สภาพสวย อุปกรณ์ครบ ใส่เคสตลอด แบตยังทนทาน ใช้ได้ดีมากกกกกกกกกกกกกกกกก
    ประกันยังเหลืออีก 6 เดือนครับ ซื้อมาเมื่อ 31 มีนาคม 2559 ร้าน JAYMART สภาพภายนอกให้ 90% ภายใน 98% เลยครับ ลื่นมากแทบไม่มีอาการอะไรเลย ใช้งานได้ปกติทุกอย่างครับ ตอนนี้ปิดเครื่องไว้แล้วเพื่อขาย
    สิ่งที่จะได้ : ตัวเครื่อง เคสซิลิโคน ที่ชาร์ตแบตเตอรี่ หูฟังของ wiko คู่มือ กล่อง ที่เปลี่ยนซิมเป็น micro nano
    ตำหนิ : สีด้านข้างตัวเครื่องลอกครับ เกิดจากการใส่เคสซิลิโคนครับหลายคนคงเจอแบบนี้เหมือนกัน ดูรูปได้ ใส่เคสแล้วไม่เห็นแน่นอนครับ แต่ไม่เคยตกไม่เคยหล่น ดูแลอย่างดี หน้าจอใส่ฟิล์มกันรอย มีรอยขนแมวปกติครับ ถ้าอยากเปลี่ยนก็ซื้อมาเปลี่ยนได้เลยครับ
    สาเหตุที่ขาย : มีเครื่องสำรองแล้วก็ร้อนเงินมากครับ เลยลดราคาสุดๆ
    เหมาะสำหรับ ทุกเพศ ทุกวัย สำหรับผู้อยากลองเปลี่ยนมาใช้ android แบบไม่ต้องลงทุนมากมาย
    เครื่องไม่เคยROOT ไม่ติดอะไรมาก่อน ยังอยู่ในประกันครับ ที่ผ่านมาใช้งานทั่วไปโทร และเล่นโซเชี่ยลครับ
    ขอขายในราคา " 2000 บาท " ฟรีจัดส่ง EMS ครับ หรือมัดจำ 700 อีก 1300 เรียกเก็บเงินปลายทางได้ครับ

ติดต่อ 0874797682 ID line : fonick245 หรือ PM มาได้เลยครับผมมมมมมมม
    ปล. สะดวกทางไลน์มากกว่าครับเพราะติดงานเยอะอาจรับโทรศัพท์ไม่ได้ทุกสาย
    หรือสะดวกรับของได้ที่อ.หาดใหญ่ จ. สงขลา คร้าบบบบบบบบ
    spec คร่าวๆ แรงกว่ามือถือยี่ห้อดังๆ5000-6000 หลายๆเครื่องอีกนะครับตัวนี้ Antutu ได้คะแนนถึง 27344 คะแนนเลยทีเดียว
    รีวิวของมือถือเครื่องนี้ครับ ดีงามมาก
    http://www.techxcite.com/topic/24335.html
    PHP Code:
    ข้อมูลเครือข่าย (Network)
    เครือข่าย 
    GSM 850/1800/1900 MHz
    WCDMA 850/2100 MHz
    เทคโนโลยีการรับ
    /ส่งข้อมูล
    2GEDGE/GPRS 
    3G
    ใช้งาน Micro
    -SIM
    รองรับ 2 ซิมการ์ด
    ข้อมูลตัวเครื่อง
    สมาร์ทโฟน 
    (โทรศัพท์มือถือพร้อมระบบปฏิบัติการ)
    จอแสดงผล IPS-LCD 24-bit (16 ล้านสี
    ระบบสัมผัส Multi-Touch
    กว้าง 5 นิ้ว (แนวทะแยง)
    ความละเอียด 720 x 1280 พิกเซล (294 ppi
    Capacitive
    ระบบเซ็นเซอร์ 
    (Sensor
    ระบบหมุนภาพอัตโนมัติ (Accelerometer
    ตรวจจับแสงปรับความสว่างอัตโนมัติ (Ambient light
    ระบบเปิด/ปิดหน้าจออัตโนมัติขณะสนทนา (Proximity
    ระบบเซนเซอร์หมุนภาพ (Gyroscope
    ปรับมุมมองการแสดงผลอัตโนมัติ (Orientation)
    ระบบปฏิบัติการAndroid 5.1 (Lollipop)
    หน่วยประมวลผล Octa Core
    ความเร็ว 1.4 GHz
    หน่วยความจำ 
    ROM 16GB 
    RAM 2GB
    การ์ดหน่วยความจำ microSD 
    สูงสุด 64 GB
    การหาตำแหน่ง
    Assisted GPS
    WiFi 802.11b
    /g/
    จุดกระจายสัญญาณอินเตอร์เน็ตแบบพกพา (Portable Wi-Fi Hotspot)
    Bluetooth
    Micro USB 2.0
    ช่องเสียบชุดหูฟัง 3.5 มิลลิเมตร
    โซเชียลเน็ตเวิร์คแอพฯ Facebook
    Twitter
    SMS
    MMS
    อีเมล Email 
    (IMAPPOP3SMTP)
    กล้องดิจิตอล 13 ล้านพิกเซล (Digital Camera)
    ซูมดิจิตอล 4 เท่า (4x Digital Zoom)
    ขนาดภาพสูงสุด 3120 x 4160 พิกเซล (Image Size)
    โฟกัสอัตโนมัติ (Auto Focus)
    แนบตำแหน่งบนแผนที่ไปกับภาพถ่าย (Geo-Tagging)
    โหมดฉาก (อัตโนมัติกีฬาเวลากลางคืน)
    ตรวจจับรอยยิ้ม (Smile Detection)
    ตั้งเวลาถ่ายภาพอัตโนมัติ (Self-Timer)
    โหมดถ่ายภาพพาโนราม่า (Panorama)
    โหมดถ่ายภาพช่วงการรับแสงสูง (HDR)
    กล้องหน้า (Front Camera)
    ความละเอียด 5 MP
    บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว 
    (Video Recording)
    ความละเอียด 1080 x 1920 พิกเซล
    รูปแบบไฟล์วีดีโอ MPEG-4
    เครื่องเล่นวีดีโอ 
    (Video Player)
    รูปแบบไฟล์ MPEG-
    รองรับวีดีโอจาก YouTube?
    เครื่องเล่นเพลง (Music Player)
    รูปแบบไฟล์ MP3
    วิทยุ FM Radio
    โปรแกรมจัดการไฟล์ในเครื่อง
    ไฟฉายส่องสว่าง 
    (Flash Light)
    ชนิดไฟล์บันทึกเสียง AMRAWBWAV
    ออร์กาไนเซอร์
    ปฏิทินเครื่องคิดเลขนาฬิกาปลุกจับเวลานับถอยหลังเวลาโลก
    ริงโทน MP3 
    ระบบสั่น (Vibration in Phone)
    แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-ion 2,500 mAh (Standard Battery
    รูปประกอบครับ

ตำหนิ

การใช้งานต่างๆครับ

ผลการTEST จาก antutu ครับ

แรงมากกกกกกกกกกกกกกกกกก กับมือถือราคาแค่นี้
    โอนให้แล้วครับ

OverclockZone Member chaiwut342's Avatar

ส่งเสร็จ ขอหมายเลขพัสดุด้วยครับ

Quote Originally Posted by chaiwut342 View Post
    ส่งเสร็จ ขอหมายเลขพัสดุด้วยครับ

รอส่งของวันจันทร์ที่ 26 นะครับเนื่องจากไปรษณีย์ทางห้างเค้าไม่รับส่งอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ทุกชนิด เนื่องจากกลัวเกิดปัญหาเสียหาย จึงต้องรอส่งศูนย์ใหญ่ ซึ่งเปิดวันจันทร์ครับ

Bookmarks

Bookmarks