Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณใช้ UPs ยี่ห้ออะไรแนะนำผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณใช้ UPs ยี่ห้ออะไรแนะนำผมหน่อยครับ

แบบว่าตัวสำรองไฟของเก่าที่ผมใช้อยู่มันจ่ายไฟไม่พอครับ ตั้งแต่ยัด HD 4870 เลยว่าจะถามเป็นแนวทาง เพราะอยากจะซื้อมาไว้ใช้ครับ แถวบ้านไฟตกบ่อยมากเด๋วคอมเจ๊งก่อน ระบบของผมดังนี้ครับ

E 2200
    P5Q Deluxe
    HD 4870
    DDR2 Gskill Bus 800 2 GB*2
    HDD 160 GB 1 ลูก
    DVD RW 1 ตัว
    PSU Gigabyte Odin Pro 800 w
    พัดลม 12 ซม. 3 ตัว
    พัดลม 9 ซม. 2 ตัว
    ไฟนีออน UV 1 คู่

งบ 4000 ครับขอแบบที่มีระบบคุมแรงดันไฟให้สม่ำเสมออ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

Originally posted by KingYojimbo View Post
    แบบว่าตัวสำรองไฟของเก่าที่ผมใช้อยู่มันจ่ายไฟไม่พอครับ ตั้งแต่ยัด HD 4870 เลยว่าจะถามเป็นแนวทาง เพราะอยากจะซื้อมาไว้ใช้ครับ แถวบ้านไฟตกบ่อยมากเด๋วคอมเจ๊งก่อน ระบบของผมดังนี้ครับ

E 2200
    P5Q Deluxe
    HD 4870
    DDR2 Gskill Bus 800 2 GB*2
    HDD 160 GB 1 ลูก
    DVD RW 1 ตัว
    PSU Gigabyte Odin Pro 800 w
    พัดลม 12 ซม. 3 ตัว
    พัดลม 9 ซม. 2 ตัว
    ไฟนีออน UV 1 คู่

งบ 4000 ครับขอแบบที่มีระบบคุมแรงดันไฟให้สม่ำเสมออ่ะครับ
    ขอบคุณครับ
    ขาย UPS LEONIC OA EXTRA 750VA ครับ ของใหม่ครับยังไม่ได้ใช้งาน
    ซื้อมา 4 เดือนแล้วรับประกัน 2 ปี ขาย 2500 ครับ โทร 0891161759 อรรถพล

Comment

Syndome SZ-PRO 501I 500VA 400Waat
      ใช้มา 2 ปี กว่า พึ่งหมดประกันไปเมื่อไม่นาน จำไม่ได้แล้วว่าซื้อมาเท่าใหร่
      มีไฟแจ้งไฟแบต ไฟแจ้งการโหลดไฟของเครื่องคอมฯ

Last edited by TWK.; 28 Nov 2008, 17:47:24.

Comment

แนะนำ Syndome อีกคนครับ

Comment

APC ก็ไว้ใจได้

Comment

ไม่ได้ใช้ครับ ผมกลัวมานระเบิดเวลาฟ้าผ่า

ของเพื่อนผมโดน พังหมดเลยทั้ง UPS ทั้งการ์ดจอ ราคา เฉียด 2 หมื่น

ที่สำคัญคือ ตังไม่พอครับ อิอิ

Comment

มาแนะนำอีกอันครับเป็นยี่ห้อใหม้ที่ synnex ทำตลาดผมใช้อยู่ดีมาก(+หนักอิ้ปอ๋าย 7-8 โลได้)

http://www.synnex.co.th/html/product...1000/index.asp

ผมซื้อที่ data it ชั้นลอย ตัว 400 w ราคา 2450 ตัว 300w ราคา 1950 แจ่มมากมีฟังชั่น no load shutdown (เมื่อไม่มีการใช้ไฟ ups จะปิดตัวเองได้)

Comment

ผมใช้ syndome Extreme -1000 va 600 watt

สบายๆเลยคับ
                สเปกก็ psu480 watt +lcd 22"
                e8400
                p5k-pro
                ram 4g
                8800gt 512mb
                harddisk 160+80 g
                DVD-RW

ดูตรงที่UPS จะมีบอกการใช้ไฟของเครื่องมันโหลดแค่ขีดเดียวเองคับ
                ผมซื้อมา 3790 คับ แนะนำตัวนี้ไฟพอชัวว์

Comment

LEONIC ครับ

Comment

ATLANTA 800 VA
                    ครับ

Comment

Originally posted by unname View Post
                      ผมใช้ syndome Extreme -1000 va 600 watt

สบายๆเลยคับ
                      สเปกก็ psu480 watt +lcd 22"
                      e8400
                      p5k-pro
                      ram 4g
                      8800gt 512mb
                      harddisk 160+80 g
                      DVD-RW

ดูตรงที่UPS จะมีบอกการใช้ไฟของเครื่องมันโหลดแค่ขีดเดียวเองคับ
                      ผมซื้อมา 3790 คับ แนะนำตัวนี้ไฟพอชัวว์
                      ตามความคิดเห็นนี้เลยครับ เพื่อนใช้แล้วคุ้มมาก ติดตรงที่ software ควบคุมเก่ามาก ใช้งานยาก interface ไม่สวย แต่ ภายนอกดูดีมีราคา คุณภาพเทียบกับราคา 4 พันหน่อยๆแล้วคุ้มที่สุดแล้วตอนนี้

ส่วนตัวผมใช้ APC Back UPS RS 1000 แต่มันเกินงบท่านเยอะครับ

แนะนำตัว syndome Extreme -1000 กำลังไฟเท่ากับตัวที่ผมใช้เลย

Comment

ORBIT 750VA

Comment

เห็นมียี่ห้อ ..pcm (ไม่แน่ใจ)....มีประกันอุปกรณ์ด้วยนะครับ...

Comment

ใช้ apc อยู่ครับ^^

Comment

Working...
                            X