overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 45

Thread: << ครั้งสุดท้าย ก่อนย้ายบอร์ด อุดหนุนกันได้ครับ>> ปิด 25 สามทุ่มครึ่งเป๊ะๆๆๆ<<

OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

Exclamation << ครั้งสุดท้าย ก่อนย้ายบอร์ด อุดหนุนกันได้ครับ>> ปิด 25 สามทุ่มครึ่งเป๊ะๆๆๆ<<

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 25-9- 2559 เวลา 21.30.00 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.MP3 Cube XV-450 2GB (ตัวเครื่องอย่างเดียว)

ตัวนี้ body เป็นอลูมิเนียมนะครับ
    ฟังก์ชั่นก็มีให้ใช้งานเยอะพอสมควร
    ไม่ว่าจะเป็น ดูหนัง ฟังเพลง ดูรูป อ่านหนังสือ วิทยุ บันทึกเสียง
    แถมมีเกมส์ให้เล่นอีกด้วย
    แล้วก็สามารถอัพ firmware ได้ด้วยนะครับ แจ่มจริงๆ
    หา download ได้เลยครับ ยังมีให้โหลดอยู่ หาง่าย
    ที่สำคัญมีลำโพงที่ตัวเครื่องด้วย
    ใช้ฟังโดยไม่ต้องเสียบหูฟังก็ได้ แต่ไม่ดังมาก
    ความจุ 2 Gb. และสามารถใส่ SD Card เพิ่มได้ด้วย
    ***แต่แบตเสื่อมนะครับ เปิดติดแป๊บดียวก็ดับ***
    ผมเอา power bank ต่อฟังก็เปิดได้ยาวๆ เลย
    เรื่องเสียงผมให้ออกแนวใสๆ เบสไม่เน้น
    รับประกัน 3 วันว่าใช้ได้
    ไม่ประกันแบตเตอรี่นะครับ
    เปิด 49 บาท
    ส่งลงทะเบียน 40 บาท

2.VGA สีน้ำเงิน ไม่ทราบรุ่นและขนาด
    สภาพตามรูปครับ ทดสอบไม่ได้ ไม่มี PC ครับ
    เอาเป็นว่าตีเป็นเสียไปครับ
    เปิด 0 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3.VGA สีแดง ไม่ทราบรุ่นและขนาด
    สภาพตามรูปครับ ทดสอบไม่ได้ ไม่มี PC ครับ
    เอาเป็นว่าตีเป็นเสียไปครับ
    เปิด 0 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4 - 5 Wireless Mouse Microsoft
    ขอใช้ภาพเดิมนะครับ แต่เหลือ 2 ตัว อีก 1 ตัว มีคนประมูลไปแล้วรอบที่แล้ว
    ไม่มีตัวรับสัญญาณนะครับ
    แต่ให้คนมีตัวรับทดสอบให้แล้วใช้ได้ทุกตัวครับ
    ใครมีตัวรับอยู่แล้ว รับไปได้เลยครับ คุ้มๆ เลย
    รายการนี้เปิดแยกนะครับ รับประกัน 3 วัน
    เปิด 49 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

6.TDK ลำโพงกระเป๋าใส่แผ่น CD & DVD
    เป็นลำโพงพกพา ใส่ถ่าน AA 3 ก้อน
    รายการนี้ได้มาจากท่านแชมป์นานแล้ว
    ใช้ไป 2-3 ครั้ง จากนั้นก็นอนยาว
    ยังใช้งานได้ปกติ สภาพได้มายังไงก็อยู่ยังงั้นเลย
    เก็บไว้ไม่ได้ใช้ เพราะมีตัวใหม่แล้ว ประกัน 3 วัน
    เปิด 99 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

7.LG Portable stereo speaker
    ลำโพงพกพาขนาดจิ๋วแต่แจ๋ว
    รูปลักษณ์สวยหรู คล้ายโทรศัพท์แบบพับ
    พกง่าย มีแบตฯ ในตัว เสียงใช้ได้
    ชาร์จไฟครั้งนึงอยู่ได้นานมาก แบตฯยังอึดดี
    รูแจ๊คหลวมนิดหน่อย ต้องขยับหา แต่ใช้ได้ปกติ
    เสียงออกทั้ง 2 ข้าง ลำโพงไม่แตก เสียงออกแนวใสๆ
    รองรับแจ๊คขนาด 2.5 (สามารถซื้อตัวแปลง 3.5 มาใส่ได้)
    มีตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ ที่ชาร์จใช้ร่วมกับโทรฯ LG เลย
    ประกัน 3 วัน เปิด 149 บาท ส่งลงทะเบียน 40 บาท

8. 4 Port VGA Splitter MT-1304
    กล่องต่อออก 4 จอ
    รายการนี้ไม่ได้เทสนะครับ ไม่มีสายลอง
    ส่วนสภาพก็ดูตามรูปได้เลย ถือว่ายังพอใช้ได้
    ลองเสียบเปิดไฟติดปกติ ลองได้แค่นี้ เอาเป็นว่าตีเสียไปครับ
    ใครสนใจวัดดวงก็จัดเลย
    เปิด 49 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

9.TRUE GO Live Facebook
    เครื่องโทรศัพท์ปุ่มกดรองรับ 3G จากทรู
    เมื่อก่อนใช้งานปกติดี ใส่ซิม My ปล่อย wifi
    แต่ตอนนี้อยู่ๆ ไม่อ่านซิมซะงั้น
    แต่การใช้งานส่วนอื่นๆ ยังดีทุกอย่าง
    ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม กล้องใช้ได้ แบตฯยังอึดดี
    เอาเป็นว่าขายเป็นอะไหล่ไปครับ ไม่มีประกันนะ
    ได้เครื่องกับแบตฯ แค่นั้นนะครับ
    เปิด 79 บาท ส่งลงทะเบียน 40 บาท

10. Pro-Keds Royal Plus High Leather Retro Shoe size 43.5 / 27.5 cm.
    ผ้าใบหนังหุ้มข้อ Pro-keds
    หนังยังสภาพดีและนุ่มมาก
    มีเพียงป้ายหนังที่พื้นหลุด 1 ข้าง
    บุด้านในยังไม่ขาด สวยๆ อยู่ครับ
    รุ่นนี้ใส่แล้วจะกระชับมาก เพราะด้านในบุหนาๆ เลย
    เปิด 199 บาท ส่งลงทะเบียน 60 บาท

11.New Balance CT691CNV size 40 / 25 cm
    NB Sneaker Style
    ปกติจะเห็นแต่แบบคล้ายๆ รองเท้าออกกำลังกาย
    แต่รุ่นนี้ทำมาแบบ Sneaker แบบใส่ลุยๆ เท่ๆ เลย
    พื้นแบบเย็บเชือกด้วย ใส่ทนเลยรับรอง ไม่ต้องกลัวพื้นเปิด
    สภาพโดยรวมดี มีสีซีดกับส้นสึกมากหน่อยเอง
    ที่เหลือพอรับได้ครับ
    เปิด 199 บาท ส่งลงทะเบียน 60 บาท

12.Skono Norway size 41 / 26 cm
    ทรงแบบ Vans เลยครับ
    มีเล่นลายเป็นซิปด้วย เก๋ๆ เลย
    สียังสะอาดสะอ้านเลยครับ
    พื้นเต็ม ซอฟท์ในเอี่ยมๆ เดิมๆ เลย
    นี่ถ้าซักอีกนิดนะ ของใหม่ชัดๆ เลย
    สภาพมาเต็มแบบนี้ อย่าพลาดเน้อท่านผู้ชม
    เปิด 179 บาท ส่งลงทะเบียน 60 บาท

13.New Balance MS77KGP size 42.5 / 27 cm
    รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ขายดีในเกาหลี
    วัสดุเป็นผ้าขนนุ่มๆ และเบามากๆ
    วัสดุพื้นก็เป็นยางที่น้ำหนักเบาเช่นกัน
    เลยทำให้รุ่นนี้เป็นรุ่นที่เบามากจริงๆ
    สภาพก็พอใช้ มีตรงผ้าที่เป็นตาข่ายเปื่อยและขาดบ้าง(ดูตามรูป)
    และเหมือนจนขึ้นขนมากหน่อย เพราะผ่านการซักมาแล้ว
    แต่โดยรวมก็ไม่น่าเกลียดครับ

14.Sketcher go run 2 size 42.5 / 27 cm.
    แบรนด์นี้ดังมากในหมู่พวกที่นิยมออกกำลังกาย
    โดยเฉพาะในยิม หรือตามฟิตเนส (ผมเองก็มีไว้ใช้)
    ด้วยลักษณะเด่นในเรื่องความเบา (มากๆๆๆๆ) พื้นนิ่ม
    ระบายอากาศได้ดี สีสันสุดแสบ จี๊ดจ๊าดเลยทีเดียว
    ไม่แนะนำใส่วิ่งวิบากนะครับ จะเจ็บฝ่าเท้าเอาง่ายๆ
    เพราะพื้นมันบาง และนิ่มมาก เดี๋ยวจะโดนหินตำเอาได้
    สภาพคู่นี้ยังพอใช้ มีแค่ตรงพื้นด้านหน้าสึกมากหน่อยแค่นั้น

เปิด 179 บาท ส่งลงทะเบียน 60 บาท

15.Descente size 41 / 26.5 cm.
    รองเท้าหนังสีน้ำตาล รุ่นนี้หนังนิ่มมาก
    สภาพโดยรวมถือว่าพอใช้ และก็ยังสวยอยู่
    ตำหนิคือซ่อมซอฟท์ตรงข้อเท้า และรอยเลอะหนังบ้าง
    ใครมีน้ำยาทำความะอาดหนังสีนี้ก็ไม่น่ามีปัญหา

16. Nike Free Trainer 5.0 size 39 / 24.5 cm
    คู่นี้สภาพดีครับ สียังสวยสด
    เหมาะแก่การใส่ออกกำลังกายเลย
    น้ำหนักเบา พื้นนุ่มรับแรงกระแทกได้ดีเยี่ยม
    ดีไซน์สวยงาม ลักษณะเหมือนการสาน
    มีพื้นสึกมากหน่อย กับไม่ใช่ซอฟท์เดิม
    นอกนั้นสวยๆ ครับ ดูตามภาพได้เลย

OverclockZone Member pongba2's Avatar

moodos's Avatar
    NongkhaeSaraburi

OverclockZone Member ccb1519's Avatar
    ต. บางคูวัด อ.เมือง จ.ปทุมธานี

OverclockZone Member

OverclockZone Member kerospeed's Avatar

Quote Originally Posted by pongba2 View Post
    Quote Originally Posted by moodos View Post
    Quote Originally Posted by ccb1519 View Post
    Quote Originally Posted by oou13 View Post

OverclockZone Member L'Puey Ch.'s Avatar

ชอบของแปลก ฮ่าๆๆ
    12.Skono Norway size 41 / 180
    0816942470

Quote Originally Posted by L'Puey Ch. View Post

ชอบของแปลก ฮ่าๆๆ
    12.Skono Norway size 41 / 180
    0816942470
    ของดีเลยครับ น้องๆ มือ 1 เลยคู่นี้
    ขอบคุณที่เปิดครับ

update ราคาล่าสุด

12.Skono 180 k. L'Puey Ch.

OverclockZone Member L'Puey Ch.'s Avatar

Quote Originally Posted by kerospeed View Post
    ของดีเลยครับ น้องๆ มือ 1 เลยคู่นี้
    ขอบคุณที่เปิดครับ

12.Skono 180 k. L'Puey Ch.

12.Skono Norway size 41 / 190

Quote Originally Posted by L'Puey Ch. View Post

12.Skono Norway size 41 / 190

OverclockZone Member theboy27's Avatar

Quote Originally Posted by theboy27 View Post

12.Skono 190 k.L'Puey Ch.

OverclockZone Member mallboro's Avatar
    รามคำแหง40 & สุรินทร์

OverclockZone Member pokemonx's Avatar

2.10
    083-4758668

Quote Originally Posted by pokemonx View Post
    2.10
    083-4758668

2.VGA 10 k.pokemonx
    12.Skono 190 k.L'Puey Ch.

aer+2519's Avatar
    วัฒนานคร-สระแก้ว 27160

10 .200 0925174338

14/180/0891256935

10./ 210 /0870988788

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks