overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 8 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 152

Thread: 336th-แจกฟรี!!! ร่วมสนุกครั้งสุดท้าย ขอบคุณเว็บ OCZ และเพื่อนทุกคน ปิดคืนนี้ 22.30.59

OverclockZone Member Champppkub's Avatar

Default 336th-แจกฟรี!!! ร่วมสนุกครั้งสุดท้าย ขอบคุณเว็บ OCZ และเพื่อนทุกคน ปิดคืนนี้ 22.30.59

แจกฟรี!!!
    ของที่ผมนำมาแจกทุกชิ้นเป็นของใหม่นะครับ ยกเว้นบางชิ้นจะแกะออกมาเพื่อถ่ายรูปเท่านั้น
    ส่วนรายการพิเศษ เป็นของมือสองที่ผมใช้งานเอง รับประกันได้ว่ามันใช้งานได้แน่นอน
    ส่วนของเล่นทุกชิ้นเป็นของลิขสิทธิ์แท้ Sanrio แน่นอนครับ ทุกชิ้นซื้อมาเอง
    และซื้อมาแบบมีราคา ไม่ได้ซื้อมาชิ้นละ 30-40 นะครับ แต่ผมเหมามาเพื่อแจกนี่แหละ
    ืที่เอามาแจกเพราะอยากให้ร่วมสนุกกันเป็นครั้งสุดท้ายก่อนบอร์ดนี้จะปิดตัวและไปเริ่มที่ใหม่กัน
    อย่างน้อยๆจะได้มีความทรงจำอะไรไว้บ้าง พวกเจ้าหนี้หรือพวกปากดี(พวกที่บอกการตลาด) ไม่ต้องเข้ามาวุ่นวายนะ
    ขอผมกับเพื่อนๆที่โลกสวย วิ่งเล่นในทุ่งลาเวนเดอร์กันก่อนบอร์ดปิดละกันเนอะ

1-4.คทา Kitty ของแท้
    มีทั้งหมด 4 ชิ้นครับ เป็นคทามีแสง และมีเสียงเพลง มีด้วยกัน 2 ปุ่ม
    ปุ่มแรก คือปุ่มเสียงเพลง มีไฟตอนเล่น และปุ่มที่สองคือปุ่ม ตวัดคทา มันจะเป็นเสียงวิ้งๆพร้อมเพลง
    ของทั้งหมดมี 4 ชิ้น เป็นของใหม่ทุกชิ้น ยกเว้นชิ้นที่ผมเอามาถ่ายรูปที่แกะออกเท่านั้น

5.Boxset Indiana Jones
    ชุดนี้บอกก่อนนะว่าเป็นของปลอม แต่กล่องสกีนอย่างดีตามรูป
    ไม่รู้ว่างานเกรดไหน แต่รู้อย่างเดียวว่าตอนซื้อมาโดนหลอกมา
    ผมเอามาแจกละกัน เผื่อจะมีคนอยากได้ เพราะผมเก็บสะสมแต่ของแท้ จะทิ้งก็เสียดาย ซื้อมาแพง

6-9.โทรศัพท์ Kitty ของแท้
    มีทั้งหมด 4 ชิ้น เป็นโทรศัพท์ใส่ถ่าน มีเสียง และมีเพลง เวลาใช้งาน
    มีถ่านให้ 3 ก้อน ต้องเอาไปใส่เอง และมีสติ๊กเกอร์แถมให้เด็กๆไว้แปะเล่น
    ของทั้งหมดมี 4 ชิ้น เป็นของใหม่ทุกชิ้น ยกเว้นชิ้นที่ผมเอามาถ่ายรูปที่แกะออกเท่านั้น

10.Sennheiser PMX 90
    รายการนี้แพ็ดเดิมมันพัง อุตส่าไปตามหาซื้อฟองน้ำมา 2 อาทิตย์
    ตัดสินใจแจกดีกว่า เดี๋ยวจะหาว่าแจกแต่ของกากๆ
    หูฟังใช้งานได้ปกตินะครับ สินค้าเป็นของแท้ ครับ

11-14.กระดานวาดรูป Kitty แท้
    รายการนี้เป็นกระดานวาดรูปแบบลบได้ สามารถใช้เป็นที่บันทึกข้อความสั้นๆได้
    เหมาะสำหรับทั้งเด็กและผู้ใหญ่ กล่องนอกไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ แต่เป็นของใหม่หมด

กติกา
    1.ทุกคนในห้องนี้มีสิทธิ์ร่วมสนุกเหมือนกันทุกคนครับ รอบส่งท้ายนี้ขอไม่จำกัดสิทธิ์ละกัน
    2.กระทู้นี้ ผมอยากให้หลายๆคน ได้กล่าวลาห้องประมูลเว็บ OCZ ห้อง ประมูล IT เป็นครั้งสุดท้าย
    เพื่อที่พรุ่งนี้ เราจะไปเริ่มสนุกกันในเว็บใหม่แทน จึงขอกระทู้นี้ซักระทู้นะครับ พูดถึงบอร์ดเก่าเราหน่อย
    3.ขอ งด พวกมาม่าทุกรสชาตินะครับ ไม่ต้องมาด่า/ตาม/ทวงเงิน/ระบาย/ประจาน ในกระทู้นี้นะ ไปด่าในบอร์ดใหม่โลด
    4.วิธีการร่วมสนุกก็ง่ายๆ เป็นกติกาประจำห้องประมูลเราอยู่แล้ว นั่นก็คือ "ปาด"
    5.ให้ลงปาดในช่วงวินาทีสุดท้ายที่ปิดประมูล และกระทู้นี้ก็คือเวลา 22.30.59 เหมือนเดิม
    6.นับผู้ชนะก็คือ คนที่ได้ตรงเวลา 22.30.59 เป๊ะๆเท่านั้น!!!
    7.กรณีที่ใส่เวลาตรงกัน ให้นับไล่ย้อนกลับหลัง เช่น 22.30.59 ได้พร้อมกัน 5 คน ให้นับคนแรกจากคนที่ได้ 22.30.59 เรปสุดท้าย
    และนับไล่ถัดมาเรื่อยๆจนถึงเรป 22.30.59 ที่ได้คนแรก ง่ายๆคือ ได้ 5 คน นับคนแรกคือคนที่ 54321(พูดแล้วก็เริ่มงงตัวเอง)
    8.เนื่องจากของรางวัลมีเยอะ เพราะฉะนั้น ผมให้สิทธิ์คนที่ประมูลไม่ตรงเวลาด้วย โดยจะนับรวมไปกลับกลุ่มผู้ที่ประมูลตรงด้วย
    แต่จะให้สิทธิ์คนที่ประมูลได้ตรงเวลาก่อน เช่น22.30.59 มี 3 คน 22.30.55 มี 2 คน ก็ให้นับไล่ลงมาเป็นลำดับไปเรื่อยๆ จนครบของรางวัล
    9.หลังจากสิ้นสุดกิจกรรม เมื่อผมประกาศผลชนะแล้ว ให้คนที่ชนะทั้งหมด PM ที่อยู่มาหาผมได้เลย จะได้ไม่ต้องเสียเวลา
    10.สินค้าทุกชิ้น ผมส่งให้ฟรี เพราะฉะนั้น อุปกรณ์การส่งหรือชนิดการส่ง ก็เอาตามที่ผมสะดวกนะครับ
    11.รอบนี้ขอไม่นับรับสินค้าใดๆนะครับ เนื่องจากผมไม่สะดวกจริงๆ ทำงานตั้งแต่เช้าวันจันทร์เลย
    12.อ่านกติกาครบแล้วก็ไปร่วมสนุกกันตามสบายครับ ปิดคืนนี้นะ!!!

บรรยายแบบ น้ำตาจะไหลเลยครับ

OverclockZone Member mallboro's Avatar
    รามคำแหง40 & สุรินทร์

1 คนได้กี่ชิ้นครับเสี่ย
    เดี๋ยวคนชนะจะได้ทุกชิ้นนะครับ อิอิ

"ห้องประมูล เป็นห้องที่มีทั้งคนที่รู้จักและไม่รู้จัก ...ช่วยดันกระทู้ ดูแลกระทู้กันและกันมากมาย"
    คนที่มารับเองที่เคยเจอกันก็หล่อเหลาสวยงามทุกท่านครับ ใจดีคุยง่ายอีกต่างหาก มีทั้งน้าๆลุงๆ พี่ๆน้องๆ น่ารักมากมาย

OverclockZone Member
    สี่แยกเกษตร line: ktp168 mobile: 0833133332

ผมหายไปนาน บอร์ดจะปิดแล้วหรอ

OverclockZone Member PeakCSCU17's Avatar
    Saphan Khwai, Bangkok, Thailand

รอแจมๆ อิอิ

OverclockZone Member justin14's Avatar

มาร่วมอำลาบอร์ด เก่า ครับ

OverclockZone Member yotaus's Avatar

เตรียมพร้อม

OverclockZone Member Manamobu's Avatar
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง แต่ที่แท้คือป

ผมวาปไปดูบอร์ดใหม่ เหมือนยังไม่เข้าท่าครับ..จริง ๆ ตรง Prefix ยังเซ็ดไม่ได้พวกซื้อหริือขายตีกันตายเลย

บอร์ดเก่าแต่เดิมผมเข้ามาเผื่อหาพวกของเล่นของสะสมครับ แต่หลัง ๆ มันไหล....จนมาเจอห้องประมูลนี่แหละ เมื่อก่อนยังแยกประมูลห้องพวกของเล่นเสื้อผ้ายังคึกคักบัดนี้กระจุกอยู่ที่เดียวเลยแฮ่ร...

OverclockZone Member ae3848's Avatar
    คู้บอน รามอินทรา

เคยไปที่บอร์ดใหม่มาแล้ว พบว่า

กระทู้ห้อง bid จะ edit ไม่ได้

กระทู้ห้องอื่นสามารถแก้ไขห้วข้อได้ด้วยนะ

แล้วเจอกันครับ

OverclockZone Member natee2517's Avatar
    Paknam, Samutprakan T.095-5155129

นับถอยหลัง

ผมชอบบรอ์ดเก่ามากกว่าอ่ะ

OverclockZone Member boyict's Avatar

เฮียสุดยอดตามเคย

OverclockZone Member nalomoly's Avatar

ใจดีมากครับท่าน

OverclockZone Member ae3848's Avatar
    คู้บอน รามอินทรา

ไม่มีงานเลี้ยง(บอร์ด)ใดที่จะไม่เลิกรา...ต่อให้จะมีอีกกี่บอร์ดใหม่...แต่มิตรภาพจะอยู่ต่อไป

จะอำลาบอร์ดเก่าแล้ว...บอร์ดใหม่ก็ยังไม่รู้ว่าอยู่ที่ไหน ?

เอาเป็นว่าขออำลาบอร์ดเก่า...แล้วพบกันที่บอร์ดใหม่แล้วกันนะครับ

คิดว่าคงได้พบมิตรภาพดีๆ...เช่นเคย

OverclockZone Member firstlean's Avatar

ยังทำใจไม่ได้ คงต้องไปแลัวสิบอร์ดเก่า

OverclockZone Member unza's Avatar

ขอบคุณห้องประมูล ที่ทำให้สนุก และ ได้ของหลาย ๆ ชิ้นที่ทั้ง ถูกใจ และ ถูกตังค์ในกระเป๋า อิ อิ

กังวลนิดหน่อย บอร์ดใหม่จะเป็นยังไงบ้างน้ออ

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนด้วยนะคะ

บ๊ายบายค่าา

แล้วเจอกัน ^ ^

OverclockZone Member Champppkub's Avatar

Quote Originally Posted by mallboro View Post
    1 คนได้กี่ชิ้นครับเสี่ย
    เดี๋ยวคนชนะจะได้ทุกชิ้นนะครับ อิอิ

"ห้องประมูล เป็นห้องที่มีทั้งคนที่รู้จักและไม่รู้จัก ...ช่วยดันกระทู้ ดูแลกระทู้กันและกันมากมาย"
    คนที่มารับเองที่เคยเจอกันก็หล่อเหลาสวยงามทุกท่านครับ ใจดีคุยง่ายอีกต่างหาก มีทั้งน้าๆลุงๆ พี่ๆน้องๆ น่ารักมากมาย
    ได้ชิ้นเดียวครับท่านอั๋น ไล่ตามเวลาและรายการครับ รายการผมฟิกซ์ไว้ที่ 1-14 ครับ จะไล่ลำดับจากคนที่ใส่ราคาได้ตรงยันคนที่ใกล้เคียงน้อยที่สุด ในจำนวน 14 ชิ้นครับ

Quote Originally Posted by CHUMNAN View Post
    บรรยายแบบ น้ำตาจะไหลเลยครับ
    555 ความทรงจำมีกับห้องนี้เยอะครับ

Quote Originally Posted by boung666 View Post
    ผมหายไปนาน บอร์ดจะปิดแล้วหรอ
    มาๆท่านบุ้ง ก่อนบอร์ดปิด ลับมีดกันซักหน่อย

Quote Originally Posted by PeakCSCU17 View Post
    รอแจมๆ อิอิ
    จัดไปครับ

Quote Originally Posted by justin14 View Post
    มาร่วมอำลาบอร์ด เก่า ครับ
    ยินดีครับท่านเก่ง

Quote Originally Posted by yotaus View Post
    เตรียมพร้อม
    เอาให้ได้ซักชิ้นนะท่าน

Quote Originally Posted by Manamobu View Post
    ผมวาปไปดูบอร์ดใหม่ เหมือนยังไม่เข้าท่าครับ..จริง ๆ ตรง Prefix ยังเซ็ดไม่ได้พวกซื้อหริือขายตีกันตายเลย

บอร์ดเก่าแต่เดิมผมเข้ามาเผื่อหาพวกของเล่นของสะสมครับ แต่หลัง ๆ มันไหล....จนมาเจอห้องประมูลนี่แหละ เมื่อก่อนยังแยกประมูลห้องพวกของเล่นเสื้อผ้ายังคึกคักบัดนี้กระจุกอยู่ที่เดียวเลยแฮ่ร...
    555+ พอๆกันเลย

ผมนี่อยู่ยาวจนย้ายบอร์ด

Quote Originally Posted by ae3848 View Post
    เคยไปที่บอร์ดใหม่มาแล้ว พบว่า

กระทู้ห้อง bid จะ edit ไม่ได้

กระทู้ห้องอื่นสามารถแก้ไขห้วข้อได้ด้วยนะ

แล้วเจอกันครับ
    ดีแล้วพี่เอก จะได้หมดปัญหาแก้ไขราคาด้วยพี่ เหมือนเมื่อก่อน ห้องเราก็แก้ไม่ได้ครับ

Quote Originally Posted by natee2517 View Post
    นับถอยหลัง
    คืนนี้อย่าลืมนะครับ

Quote Originally Posted by paopao9999 View Post
    ผมชอบบรอ์ดเก่ามากกว่าอ่ะ
    ผมว่ามันอ่านง่ายดีนะ สบายตาดี แต่ก็ต้องทำใจให้ชินกับบอร์ดใหม่ ^_^

Quote Originally Posted by boyict View Post
    เฮียสุดยอดตามเคย
    เล่นกันหนุกๆครับ

Quote Originally Posted by nalomoly View Post
    ใจดีมากครับท่าน
    ขอบคุณคร๊าาาบ ^_^

Quote Originally Posted by ae3848 View Post
    ไม่มีงานเลี้ยง(บอร์ด)ใดที่จะไม่เลิกรา...ต่อให้จะมีอีกกี่บอร์ดใหม่...แต่มิตรภาพจะอยู่ต่อไป

ซึ้งมากพี่เอก ขอบคุณครับผม ^_^

Quote Originally Posted by wrw2002 View Post
    จะอำลาบอร์ดเก่าแล้ว...บอร์ดใหม่ก็ยังไม่รู้ว่าอยู่ที่ไหน ?

เอาเป็นว่าขออำลาบอร์ดเก่า...แล้วพบกันที่บอร์ดใหม่แล้วกันนะครับ

คิดว่าคงได้พบมิตรภาพดีๆ...เช่นเคย
    มาทางนี้ท่าน ผมพาไป เดี๋ยวหลง
    http://www.overclockzone.com/oczone/...it-electronics

Quote Originally Posted by firstlean View Post
    ยังทำใจไม่ได้ คงต้องไปแลัวสิบอร์ดเก่า
    555 ขอให้อะไรหลายๆอย่างดีกว่าเดิมครับ

- - - Updated - - -

Quote Originally Posted by unza View Post
    ขอบคุณห้องประมูล ที่ทำให้สนุก และ ได้ของหลาย ๆ ชิ้นที่ทั้ง ถูกใจ และ ถูกตังค์ในกระเป๋า อิ อิ

กังวลนิดหน่อย บอร์ดใหม่จะเป็นยังไงบ้างน้ออ

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนด้วยนะคะ

บ๊ายบายค่าา

แล้วเจอกัน ^ ^
    อย่าพึ่งรีบไป คืนนี้มาเคาท์ดาวน์กันก่อน

Quote Originally Posted by at1969 View Post

OverclockZone Member hydra's Avatar

Page 1 of 8 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks