Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องดึงเน็ตกันอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องดึงเน็ตกันอ่ะครับ

พอดีที่บ้านมีอยู๋ 8 เครื่อง
    เล่นเกมส์ online + youtube +ท่องเน็ต
    ปัยหาอยู่ตรงที่ว่ามีเครื่องหนึ่งเปิดดู youtube แล้วเครื่องอื่นจะแลคหมดเลยครับ บางเครื่องเล่นเกมส์ไม่ได้เลย พอจะมีวิธีแก้มั้ยครับ เน็ตที่ใช้อยู่ 2m ครับ

เอ่อ..แล้ววิธีแบ่งเน็ตนี่มันมีมะคับ แล้วใช้ได้กับเคสของผมมะ มีตั้ง 8 เครื่องต้องแบ่งยังไง แล้วทำยังไง มึนๆอึนๆ ช่วยหน่อยนะครับ

แนะนำให้ใช้โปรแกรมนี้ครับลงทุกเครื่อง CfosSpeed

Comment

Originally posted by baraqkak View Post
      แนะนำให้ใช้โปรแกรมนี้ครับลงทุกเครื่อง CfosSpeed
      ขออนุญาติช่วยอธิบายหลักการทำงานของมันหน่อยนะครับ อยากรู้ก่อนติดตั้งน่ะครับ

Comment

ลองดูหน้านี้ครับ
        http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/...=3913.msg25284
        http://windowscare.igetweb.com/index.php?mo=3&art=51506

ผมซื้อมา2ร้อยกว่าบาทคุ้มครับของแท้ด้วยตอนนี้โปร149บาทถูกมากๆ

Comment

เปลี่ยนเราเตอร์ใหม่ครับ เอาที่มี QOS ครับ จัดการ ความเร็วเน็ตของแต่ล่ะเครื่องเอาครับ ง่ายกว่า ให้ลงโปรแกรมทุกเครื่อง จะลำบากเอา

Comment

เปลี่ยนเร้าเตอร์นี่มันก็ง่ายครับแต่เสียตังอีกหลายพันเพื่ออะไร วิธีที่แนะนำเสียเพียง149บาท ผมการันตีว่าการเล่นเน็ตจะนิ่มนวลมากขึ้น ที่จริง 149 บาท/แต่คุณไปลงกี่เครื่องก็ไม่มีใครว่าเพราะคีย์จะใช้ได้หมดครับ ผมเคยใช้ของที่เค้า crack เชื่อผมเถอะของแท้ต่างกันครับ

Comment

Net 8 เครื่อง... ผมว่า จขกท เค้ามี router อยู่แล้วละงับ ถ้าแบบนั้น ^^'a

ปรับที่ router เลยงับ ศึกษา เรื่อง QOS แล้วเล่นโลดงับ

ps หรือ บางรุ่นจะมี Bandwidth limit ด้วยนะถ้าไว้ซัก 512k-1M ต่อ IP ก็ ok แล้วงับ

Comment

8 เครื่องเลยเหรอคับ บ้านหรือร้านเน็ทคับนั่น

Comment

เนท2สายไปเลยลูกพี่

จบแน่

อิอิ

Comment

Working...
                  X