overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 196 of 199 FirstFirst ... 192193194195196197198199 LastLast
Results 3,901 to 3,920 of 3970
    OverclockZone Member takumi619's Avatar
    ทุ่งครุ ประชาอุทิศ

Quote Originally Posted by NaDaRa View Post
    โปรใหม่ 3BB 2 ท่อ + Mesh Wifi

อั้ยย่ะ บรัฟกันสุดๆ เลยเว้ยเฮ้ย

OverclockZone Member sariora123's Avatar
    อ.พนมสารคาม ฉะเชิงเทรา

Quote Originally Posted by takumi619 View Post
    อั้ยย่ะ บรัฟกันสุดๆ เลยเว้ยเฮ้ย
    สรุปคือ เหมือนได้ความเร็วเบิล(หรือจะบอกว่าเหมือนได้ 2 สาย)
    แถม repeater อีกด้วย

ปล. 1 คือถ้าติดรีพีท ควรลากสายแลนต่อใส่มันไว้ เจ็บแต่รอบเดียวจบ

ปล. 2 ทำตลาดแข่งอีก 2 ค่ายจังแฮะ แต่โดยประสปการณ์ผ่านตา พวกใช้เน็ตบ้าน หลายคนกลับมาตายรังกับ 3BB
    กรณี่ที่แย่ที่สุดคือ ที่บ้านต่อ2เส้น 3BB(โปร10/5) กับอีกค่ายfiber 50mb เน็ตไฟเบอร์ 50เมก ไม่นิ่งเท่าทองแดง10เมก ผมล่ะงง
    หรือคนอื่นที่ใช้ค่ายอื่นส่วนมากผมเห็นใช้เพราะพ่วงโปรมือถือ แต่เน็ตบ้านผมเห็นรถ ช่างวิ่งมาประจำไม่เคยขาด มีแต่ 3BB กับ TOT นี่แหละที่ไม่ค่อยมีปัญหา

OverclockZone Member yochikungz's Avatar

กรุงเทพฯและปริฯ ...
    โคราชอยากได้บ้าง แงๆ
    //รอดูโปร 2 ค่าย ระหว่าง TOT กับ 3BB

OverclockZone Member good11's Avatar
    Zombie lake 14++++++++++++++++++

3BB กทม. บ้านผมแม่งนิ่งจริง ใช้มาเกือบ 2 ปี แม่งเสียวันเดียว เพราะมีย้ายเสาไฟฟ้า ซ่อมเช้า/เย็น ใช้ได้ปกติค่ำๆ
    ไม่หลุด ไม่ค้าง ไม่หลอน แต่โปรโมทจุด Wifi แต่จุดบริการพี่แกน้อยมาก ขนาดห้างใหญ่ๆ ยังไม่ค่อยจะมี

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    สงบสุข & สันโดษ

เวลาเห็นคนไปบ่น ด่า ในเฟส 3BB จะย้ายค่าย จะยกเลิก บลาๆ

ผมก็ .. อือ!! โชคดีน่ะครับ 555 ถ้าคิดว่าค่ายใหม่จะดีกว่าก็ลองดู

แต่ 3BB ก็ดื้อด้านอยู่นะ -.- ไม่ยอมรับว่า FW ในเราเตอร์หูเหว่ยที่แจกๆ อยู่เนี่ยมันค่อนข้างแย่

คนไช้ทั่วไปคงไม่รู้สึก แต่คนเอาไปเล่นเกมส์นี่ซึ้งถึงทรวงกันเลยทีเดียว

Hardware น่ะดี แต่ FW ตั้งค่ามาไม่ดีเลย มันไม่ไช่ FW เดิมจากโรงงาน แต่ปรับแต่งมาเพื่อ 3BB ซึ่งอาจปรับมาไม่ดีเท่าใด

น่าจะแจก HG8010 + เราเตอร์บริทโหมดแจ่มๆสักตัวดีกว่า แต่มันก็บานปลายอีก เราเตอร์แยกที่พอร์ต gigabit + AC wifi ดีๆ 1500 บาท + อ่ะ

OverclockZone Member sariora123's Avatar

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    เวลาเห็นคนไปบ่น ด่า ในเฟส 3BB จะย้ายค่าย จะยกเลิก บลาๆ

ผมก็ .. อือ!! โชคดีน่ะครับ 555 ถ้าคิดว่าค่ายใหม่จะดีกว่าก็ลองดู

แต่ 3BB ก็ดื้อด้านอยู่นะ -.- ไม่ยอมรับว่า FW ในเราเตอร์หูเหว่ยที่แจกๆ อยู่เนี่ยมันค่อนข้างแย่

คนไช้ทั่วไปคงไม่รู้สึก แต่คนเอาไปเล่นเกมส์นี่ซึ้งถึงทรวงกันเลยทีเดียว

Hardware น่ะดี แต่ FW ตั้งค่ามาไม่ดีเลย มันไม่ไช่ FW เดิมจากโรงงาน แต่ปรับแต่งมาเพื่อ 3BB ซึ่งอาจปรับมาไม่ดีเท่าใด

น่าจะแจก HG8010 + เราเตอร์บริทโหมดแจ่มๆสักตัวดีกว่า แต่มันก็บานปลายอีก เราเตอร์แยกที่พอร์ต gigabit + AC wifi ดีๆ 1500 บาท + อ่ะ
    คุยกับเจ้าหน้าที่แบบคนรู้ภาษา ก็เข้าใจว่าของแถม ใช้งานได้ก็บุญล่ะ อย่าได้เร็วๆ ดีๆ
    ซื้อแยกเลยดีกว่า VDSL เราเตอร์แถมแม่งปัญหายุบยิบ หัวเว่ยบางรุ่นคนใช้ด่ากระจาย
    ไอ้รุ่นเขาควายผมยังใช้อยู่เลย เพราะเราเตอร์ซื้อมันพังเลยต้องเอามันกลับมาใช้
    wifi อย่างกาก ผนังไม้ ชั้นเดียวสัญญาณตกเลยด้วย
    อยากได้ของดีมันต้องยอมเจ็บสิ

ให้มันย้ายค่ายไป 55+ ผมเห็นกลับมาตายรังกันหลายคนแล้ว ไปเล่น fiber อวดว่า เร็วกว่าแรงกว่า ได้โปรมือถือแถม 55+ สายทองแดงเดิมๆ ค่ายนี้แม่งยังแรงกว่าfiber บางค่ายอีกนะ
    fiber บ้าอัลไรให้มาแค่ 50/20 ไอ้ที่ผมเล่นอยู่นี่วันไหนลื่นๆ นี่80-90 เลยด้วยซ้ำทั้งที่ผมใช้โปร 50 เม็ก พวกใช้เน็ตบ้านจริงๆ เห็นมาตายรังที่ 3BB หลายคนแล้ว

บิทโคเมต มีปัญหาเรื่องการจับซีด เพียร อีกล่ะ กลับมาตายรังที่ มิวโทเร้นอีกรอบ
    ดันเจอปัญหา utorrentie helper
    ของแถม แอบกิน CPU เนียนๆ เพิ่งมาเจอว่ามันซัด 50% CPU บางทีล่อไปเกือบเต็ม
    ลบแม่มออกก็ทำท่าดูดไฟล์ช้าอีกแฮะ เพลียร จริงๆ
    Last edited by sariora123; 23 Sep 2019 at 09:37:45.

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar

ผมเจอล่ะ เราเตอร์ที่ Lan gigabit + AC wifi ราคาแค่พันต้นๆ ( บางร้านไม่ถึงพัน ) Tenda AC11 ไง ใน shopee เพียบ

ถ้า 3BB สั่งสักล้านตัวแจกลูกค้า จะมีร้านใหนรับออเดอร์ใด้บ้างนะ

[ เอาจริงๆมันไช้ไม่ใด้หรอก ยังไม่ผ่าน กสทช เลยมั้ง -.- ]

งานนี้แมวเอาจริงขอรับ โปรโครตดุ Public อีกตังห๊าก โอ้ว

Mario7's Avatar

ดุจริงครับ อย่างถูก

ก็ไม่ค่อยเก็ตหรอกนะว่าทำไมสงวนแค่ภาคไต้ แต่ถ้าทำทุกภาคผมว่าเน็ตค่ายอื่นเดือดร้อนแหงๆ

ผม inbox ถามไปล่ะ ถ้าอยู่ในพื้นที่ + ONU ที่ให้มาไม่ไช่ Zyxel งานนี้อาจจะย้ายไปซบแมวสักพัก

เพราะอยากจะลดค่าไช้จ่ายอยู่นานแล้ว 749/ เดือน ปีนึง 9,000 เชียวนะ = =

ทั้งที่ผมจ่ายบิลก่อนกำหนดเวลาตลอด ไม่เคยต้องทวง ลูกค้าชั้นดี แต่ขวดน้ำ 3BB สักขวดก็ไม่เคยใด้ งอนๆ

OverclockZone Member xyzkaori's Avatar

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    ก็ไม่ค่อยเก็ตหรอกนะว่าทำไมสงวนแค่ภาคไต้ แต่ถ้าทำทุกภาคผมว่าเน็ตค่ายอื่นเดือดร้อนแหงๆ

ผม inbox ถามไปล่ะ ถ้าอยู่ในพื้นที่ + ONU ที่ให้มาไม่ไช่ Zyxel งานนี้อาจจะย้ายไปซบแมวสักพัก

เพราะอยากจะลดค่าไช้จ่ายอยู่นานแล้ว 749/ เดือน ปีนึง 9,000 เชียวนะ = =

ทั้งที่ผมจ่ายบิลก่อนกำหนดเวลาตลอด ไม่เคยต้องทวง ลูกค้าชั้นดี แต่ขวดน้ำ 3BB สักขวดก็ไม่เคยใด้ งอนๆ
    ก่อนย้ายมาแมว ผมให้ดูข้อมูลตัดก่อนสินใจใหม่ครับท่านXsoeIIsJ

พื้นที่ผม ใจกลางกรุงเทพห่.างจากตึก Cat tower ไม่เกิน 2.5กม. พึ่งเปลี่ยนมาเป็น package 300/300 Public IP เมื่อต้นเดือน ก.ย. 62 ดูควงามเร็วที่ได้ เทสไป singapore
    download เกมจาก Origin วิ่งหลัก Kb โทรไปโวย 2 รอบละยังไม่แก้ เฟสบุค live stame นี้ไม่ต้องดูมันซักอย่างหมุนติ้ว

อื้อหือ ไช้ผ่าน ONU เดิมๆ หรือบริทโหมดน่ะขอรับ

แล้ว ONU ที่ ISP ให้มา ยี่ห้อดันใดฤๅ -.-

OverclockZone Member xyzkaori's Avatar

ทำ bridge mode มาที่ตัว asus rt-ac86u
    onu huawei HG8010H

ลองต่อ onu ตรงๆก็ได้ไม่ต่างกันครับ

เดียวมีคนมาถามว่าเป็นแค่วันเดียวหรือเปล่า มันเป็นแบบนี้ทุกวัน

download กันให้ดูแบบจริง
    Last edited by xyzkaori; 24 Sep 2019 at 21:35:24.

OverclockZone Member EST_1892's Avatar
    พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย

Quote Originally Posted by xyzkaori View Post
    ทำ bridge mode มาที่ตัว asus rt-ac86u
    onu huawei HG8010H

ลองต่อ onu ตรงๆก็ได้ไม่ต่างกันครับ

เดียวมีคนมาถามว่าเป็นแค่วันเดียวหรือเปล่า มันเป็นแบบนี้ทุกวัน

download กันให้ดูแบบจริง
    ค่า Output Power ในคู่สายเท่าไหร่ครับ ค่าสัญญาณแสงเท่าไหร่ครับ

555 มันคือพังแท้ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำขอรับท่าน xyzkaori

ผมเตรียมใจใว้ล่ะ ถ้าเน็ตกากผมจิกไม่เลิกแน่ และถ้าแก้ไม่หาย เรื้อรังไม่จบไม่สิ้น เราก็มีสิทธิ์ยกเลิกสัญญาทาสใด้นี่นา

ไม่แน่ว่า 3BB ผมอาจจะลดเป็น 10/5 ใว้สำรองก็ใด้นะ เผื่อ cat ไม่ใหวจริงๆอย่างน้อยก็จะใด้มีเน็ตใว้เล่นเกมส์

ตอนนี้ยังไม่ตอบกลับมาเลย สรุปจะใด้ติดใหมเน้อ -.-

NaDaRa's Avatar
    Chiang Mai, Thailand

สอบถามท่านที่ใช้ 3BB ครับ ตอนนี้ท่านได้ IP ยังไงครับ
    ปกติ ผมได้ Public IPv4 + Dual Stack IPv6
    ตอนนี้เจอ ปิด IPv6 ไปละเหลือแต่ Public IPv4
    ถ้ามี IPv6 โหลดบิต เจอ Peer ที่เป็น v6 ด้วยกันอีกเยอะเลย

ท่านอื่นได้ยังไงบ้างครับ
    1. Private IPv4 อย่างเดียว
    2. Public IPv4 อย่างเดียว
    3. Private IPv4 + Dual Stack IPv6
    4. Public IPv4 + Dual Stack IPv6
    Last edited by NaDaRa; 25 Sep 2019 at 17:05:28.

Quote Originally Posted by EST_1892 View Post
    ค่า Output Power ในคู่สายเท่าไหร่ครับ ค่าสัญญาณแสงเท่าไหร่ครับ
    ผมเข้าไปดูในค่าใน onu ไม่ได้ครับ แต่ถ้ามา test speed จาก nperf ตอน 6 โมงเช้ามันก็วิ่งได้ ประมาณ 300 นะครับ แต่พอคนเริ่มตื่นก็อาการแย่ลงเรื่อยๆ

OverclockZone Member EST_1892's Avatar
    พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย

Quote Originally Posted by xyzkaori View Post
    ผมเข้าไปดูในค่าใน onu ไม่ได้ครับ แต่ถ้ามา test speed จาก nperf ตอน 6 โมงเช้ามันก็วิ่งได้ ประมาณ 300 นะครับ แต่พอคนเริ่มตื่นก็อาการแย่ลงเรื่อยๆ
    Router ทำ Bridge ไว้ใช้ไหมครับ ให้เอาสายแลนต่อตรงเข้า ONU แล้ว Fix IP เครื่องที่จะทำการ Config ให้อยู่ในวง ONU ครับ ประมาณนี้น่าจะเข้าได้แล้วนะครับ

ผมเข้าไม่ได้อยู่ดีครับ แต่ไม่เป็นไรวันนี้ทีม cat โทรมาสอบถามอาการและลองเทสจากต้นทางก็ทำ speed ไม่ได้เหมือนกัน ต้องรอดูพรุ่งนี้ว่าทาง cat จะว่ายังไงต่อ

ผมเจอล่ะ เราเตอร์ที่ Lan gigabit + AC wifi ราคาแค่พันต้นๆ ( บางร้านไม่ถึงพัน ) Tenda AC11 ไง ใน shopee เพียบ

ถ้า 3BB สั่งสักล้านตัวแจกลูกค้า จะมีร้านใหนรับออเดอร์ใด้บ้างนะ

[ เอาจริงๆมันไช้ไม่ใด้หรอก ยังไม่ผ่าน กสทช เลยมั้ง -.- ]

งานนี้แมวเอาจริงขอรับ โปรโครตดุ Public อีกตังห๊าก โอ้ว

ร้องเป็นเพลง เลยแล้วกันว่า ขอให้เธอไปดี ขอให้มีความสุข

สมัยก่อนมันก็ดีอ่ะนะ แต่สมัยนี้ คนในเวปบอร์ดที่อื่นที่เขาใช้บ่นให้ฟังเรื่อยๆ นั่นแหละ บางคนไม่ค่อยมีปัญหามันก็มี

สรุปปัญหาของผมคือ package ที่เปลี่ยนมาเป็น Home public ip มันแชร์กันเยอะเลยทำ speed ไม่ได้ หลังจากทำ test หลายๆอย่างกับทางทีม cat

Page 196 of 199 FirstFirst ... 192193194195196197198199 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks