Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> 3BB FTTx & VDSL Society <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ

มีท่านไหนใช้ VPN กับเน็ต 3BB บ้าง ตอนนี้ผมใช้ไม่ได้มาเกือบอาทิตย์แล้ว ลองทั้ง PPTP L2TP ก็ไม่ได้ โทรหา call center ก็ยังไม่มีคำตอบให้ ท่านไหนเจอปัญหานี้บ้างไหมครับ

ปล.เน็ตที่บ้านเป็น fiber 100/30 router mikrotik fw.6.43.4 ที่ผ่านมาใช้งานได้ตลอดครับ

Comment

• แม่งไม่ค่อยอยากจะเข้ามาห้องนี้เลย ใช้ๆไปเฉยๆสิ้นเดือนจ่ายตังสบายใจกว่า 3BB

Comment

• Comment

• Originally posted by Tussil5 View Post
          สอบถามครับ

มีท่านไหนใช้ VPN กับเน็ต 3BB บ้าง ตอนนี้ผมใช้ไม่ได้มาเกือบอาทิตย์แล้ว ลองทั้ง PPTP L2TP ก็ไม่ได้ โทรหา call center ก็ยังไม่มีคำตอบให้ ท่านไหนเจอปัญหานี้บ้างไหมครับ

ปล.เน็ตที่บ้านเป็น fiber 100/30 router mikrotik fw.6.43.4 ที่ผ่านมาใช้งานได้ตลอดครับ
          ลองเช็คไอพีดู ท่านอาจจะได้ nat ip อยู่ ต้องโทรบอก 3bb ว่าต้องการจะ forward port ผมใช้ vpn บัญชีอยู่ทั้ง 3bb และ tot ใช้งานได้ปกติ

Comment

• ไม่มีใครอยู่วงในเลยเหรอ ว่าทำไม 3bb รอบนี้ถึงนิ่ง

Comment

• Originally posted by 56K View Post
              ไม่มีใครอยู่วงในเลยเหรอ ว่าทำไม 3bb รอบนี้ถึงนิ่ง
              มีคนในพจ กลุ่มคนรักเสามือถือ 4G + เทสสปีด แจ้งว่า ระบบของ 3BB ตันครับ ไม่รู้ตันตรงใหน เขากำลังจัดการอยู่ครับ

Comment

• เปลี่ยนโปรเบอร ais เส้นนึงไปผ่านคอลพันทิป จาก 50/20 ไป 100/40 ได้ลด 50 เปอรเซน 1 ปี ไม่ถึงสิบนาทีโทรกลับมาเลย
                เอ้า เตรียมเกบเป๋า 3bb เลยผม 555 แยกย้ายได้

Comment

Comment

• เห็นโปรฯเจ้าอื่นแล้ว สิ้นหวังกะ 3bb จริงๆ

Comment

• ถ้ามองในแง่ดี ยังดีกว่าระบบไม่พร้อมแล้วเปิดให้ใช้

ทีนี้ล่มกันไปเป็นแถบๆเลยนะ กิ๊กกะบิตน่ะ

Comment

• คนแห่ไปไช้ค่ายอื่น 3BB ก็จะดีขึ้นเรื่องนึงในสปีดที่มีคนหารน้อยลง นี่ล่ะที่ผมโอเค 555

เล่นเกมส์ไม่มีปัญหามาหลายเดือนแล้ว โหลดบิทไป 8/10 ของความเร็วเน็ตก็ยังเล่นเกมใด้ลื่นๆ ฟินมาก

สปีดไม่เพิ่มก็ช่างมันล่ะขอนิ่งๆแบบนี้ก็พอ

Comment

• ที่บ้าน 200 เหลือๆ ใช้ไม่เคยถึง นอกจากเวลาโหลดหนักเท่านั้น

Comment

• สำหรับการใช้งานของผม ค่ายอื่นดูเหมือนจะถูก แต่ถ้าไม่ได้พ่วงบริการอื่นๆก็ถือว่าแพงพอกันเลยไม่ย้ายละ

ตอนนี้ใช้ 10/5 พอเพียงกับการใช้งานชิวๆเลย ไม่ค่อยได้โหลดอะไรอยู่แล้ว ถ้าโหลดก็รอหน่อย

Comment

• ใช้ point ให้หมดก่อนหมดอายุสิ้นปี up speed

Comment

• 3bbจะup speedแล้วรึ

Comment

Working...
                                X