Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> 3BB FTTx & VDSL Society <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by papk View Post
    เหมือนผมเลย จะโทรไปถามอยู่แพ็คเกจที่พี่เขียนให้มัน 700 นะ 555 สรุปไม่ได้โทร รอช่างมาติดทีเดียว
    เผื่อปีหน้ามันมาติด อาจราคา 100/30 590 ก็ได้

Comment

• Originally posted by komsith View Post
      จ่ายรายปี ไม่กล้าเลย ใจเยนๆๆ 555
      ในปีหน้าแทบทุกค่าย จ่ายเดือนละพันต้น น่าได้เห็น 1Gbps นะผมว่า

Comment

• Originally posted by komsith View Post
        มีโปรใหม่บอกด้วย 555 รอตั้งแต่สิงหาละ 555
        น่าจะยาวครับ หมายถึง รอ นะ

Comment

• ใครใช้ 250/ด. จ่ายรายปี ได้อัพสปีดเป็น 50/20 ทั้งปี คุ้มเลย

Sent from my SM-N960F using Tapatalk

Comment

• ยกเลิกแล้วขอติดใหม่ดีไม๊เนี่ย จะใด้อัพสปีดกับเค้าบ้าง

ให้ 3BB โดนค่าเดินสายใหม่ + ค่าช่าง อีกสักรอบ อย่างน้อยก็ 2000+ อ่ะ โดนแน่นอน

ส่วนผมชิลๆไม่เสียอะไร เสียแค่ค่าเน็ต อัพให้ดีๆไม่ชอบ งั้นต้องลงแรงกันหน่อย

Comment

• อัพสปีดไรช่างหัวมันละครับ รอไปก่อน เดี๋ยวก็เพิ่มตามยุค

ตอนนี้มี DDNS remote เข้าหน้า router ได้แล้ว
              wake PC ที่บ้านได้ เข้า FTP server ก็ผ่าน
              แต่ HDD ที่ต่อกับ router ทำ FTP อีกตัว เข้าได้แต่ว่างไปหมด ไม่เห็นไฟล์ แปลกจัง
              แต่ไม่เป็นไรหรอก ไฟล์ที่ใช้อยู่ PC
              remote บิทจากมือถือก็ผ่าน แต่ connection No นะ ปล่อยไม่ออกเหมือนเดิม

mapping forward port เลขไม่สวยนัก แต่ใช้ได้

Comment

• ใช้ DDNS ของที่ไหนถึง remote ได้ครับท่าน

Comment

• Originally posted by waterboyd View Post
                  อัพสปีดไรช่างหัวมันละครับ รอไปก่อน เดี๋ยวก็เพิ่มตามยุค

ตอนนี้มี DDNS remote เข้าหน้า router ได้แล้ว
                  wake PC ที่บ้านได้ เข้า FTP server ก็ผ่าน
                  แต่ HDD ที่ต่อกับ router ทำ FTP อีกตัว เข้าได้แต่ว่างไปหมด ไม่เห็นไฟล์ แปลกจัง
                  แต่ไม่เป็นไรหรอก ไฟล์ที่ใช้อยู่ PC
                  remote บิทจากมือถือก็ผ่าน แต่ connection No นะ ปล่อยไม่ออกเหมือนเดิม

mapping forward port เลขไม่สวยนัก แต่ใช้ได้
                  ลอง ownCloud ดูไหมครับ
                  เท่าที่ลองเล่น 2 วัน
                  DDNS ไม่เสถียรเท่าไหร่

Comment

• มีคนตั้งกระทู้บ่นเรื่อง 3bb ไม่ให้โบนัสพนักงาน

สงสัยลางไม่ดีซะแล้ว

Comment

• เหนพูดหลายคนแลวนะในพันทิปอะ ปกติไม่น่ามาพุดแบบนี้นะ พนง

Comment

• สงสัยจะไม่ได้ ip จริง
                        Last edited by 56K; 21 Dec 2018, 16:34:30.

Comment

• หลังจาก รอมานานหลายเดือน ในที่สุดก็ได้ อัพสปีด เดือนละ 749 เท่าเดิม

Comment

• Originally posted by dennarok69 View Post
                            ไปทำเรื่องย้ายจาก VDSL เป็น Fiber ผ่านมา 1 อาทิตย์ล่ะ เขาบอก รอ 1เดือน ก็โอเคผมไม่รีบ มันเขียนไว้ในใบเหลือง 100/30 ราคา 632
                            เป็นโปรลูกค้าเก่าหรือเปล่าครับ
                            ตอนนี้ผมก็ใช้ 100/30Mbps จ่าย 632 บ.อยู่

Comment

• Originally posted by sharkcool View Post
                              หลังจาก รอมานานหลายเดือน ในที่สุดก็ได้ อัพสปีด เดือนละ 749 เท่าเดิม
                              [ATTACH=CONFIG]4321309[/ATTACH]
                              ทำไงถึงได้ครับ ของผมยัง 100/30 อยู่เลย

Comment

• Originally posted by jokorat View Post
                                ทำไงถึงได้ครับ ของผมยัง 100/30 อยู่เลย
                                ผมเข้าไปทวงในเพจของ 3bb กับ ใน พันทิพย์ครับ

Comment

Working...
                                X