Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> 3BB FTTx & VDSL Society <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ เว็บ 3BB ล่ม หรือปิด ครับ
    แก้ไข เข้าได้แล้ว ปิดไปแป็บนึง
    Last edited by ai2004; 3 Mar 2019, 18:06:49.

Comment

• Comment

• Originally posted by UNCENSORED View Post
        ขอปรับยังไงครับ แจ้งว่าอะไรบ้าง

Comment

• มีของออฟฟิต 200/100 อีกสองเส้น ไม่อยากไปศูนยเลย เซง

Comment

• ตอนนี้ถ้าใครทำเรื่องอัพ speed คือต่อสัญญา 1 ปี ใช้ไหมครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

• Originally posted by NaDaRa View Post
              ตอนนี้ถ้าใครทำเรื่องอัพ speed คือต่อสัญญา 1 ปี ใช้ไหมครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk
              ผมลองให้พนักงานในพื้นที่ ตรวจสอบ วันหมดสัญญา แล้วสอบถามรายละเอียดเกี่ยวกับโปรใหม่
              น่าจะไม่ต่อสัญญา 1 ปี นะครับ (เหมือนแค่ปรับโปรใหม่)

เช่น กรณีของผม เปลี่ยนจาก VDSL ตอนนั้น ปลายปี 2017 เริ่มนับสัญญาใหม่ ติดสัญญาโปร 2 ปี (เพราะได้ยืมอุปกรณ์ใช้งานฟรีไม่ได้เสียค่าเปลี่ยน)
              ผมจะหมดสัญญา ในปลายปี 2019 ครับ

แต่ในช่วงระหว่างนั้น ช่วงประมาณ ปลายปี 2018 ผมได้ไปยืนคำร้องขอเปลี่ยนโปร ให้ได้โปรเดียวกัน กับลูกค้าที่ขอติดตั้งใหม่
              เช่น ตอนนั้นลูกค้าที่ติดตั้งใหม่ Fiber ใหม่ ราคา 590 บาท จะได้ เน็ต 100/30m ,700 บาทจะได้ 150/50m (ของผมได้ปรับเป็นโปรนี้แล้ว โดยการไปยืนคำร้องที่ ช๊อป ให้ทางเขต อนุมัติ)

ซึ่ง สัญญา ผมก็ ดำเนินต่อมานะครับไม่ได้ นับสัญญาใหม่ พนักงานเค้าอธิบายมาประมาณนี้ครับ
              ยังไงแล้ว ท่านลอง ติดต่อ สอบถาม ทางช๊อป ดูนะครับ เผื่อแต่ละพื้นที่ไม่เหมือนกัน (เหมือนบางพื้นที่เปลี่ยนโปรได้ แต่บางพื้นที่เปลี่ยนโปรไม่ได้ ประมาณนั้นครับ)

Comment

• ตอนพนักงานโทรมาแจ้ง เขาก็บอกไม่นับสัญญาใหม่ครับ
                ยังไม่ว่างเข้าไปติดต่อสาขาเลย

Sent from my SM-N960F using Tapatalk

Comment

ไม่ติดสัญญาใหม่ครับ สัญญาเก่าผมก็หมดไปแล้ว

Comment

• ไม่ติดสัญญาครับ ครั้งที่แล้วก็ไม่ติด ถ้าไม่ได้ปรับโปรต่ำลง

Comment

• ใครใช้ โปร 250 บาท 10/5mbps บ้าง

โปรนี้มีการเปลี่ยนไหมครับ

Comment

• เห็นกระทู้ในพันทิปเจอแบบนี้

3bb ปรับเพิ่มสปีดเน็ตให้ แต่ไม่บอกว่าติดสัญญา 24 เดือน
                        https://pantip.com/topic/38617172

Comment

• ของสระบุรีติดสัญญาทาส 12 เดือน

Comment

• Originally posted by lookdook View Post
                            ของสระบุรีติดสัญญาทาส 12 เดือน
                            ข้อมูลมัน 0 ใคร 0มันเหรอครับ ข้อมูลไม่ได้เข้าส่วนกลางหรือไร เหตุใดไม่เหมือนกัน

Comment

• Originally posted by boylivecam View Post
                              ข้อมูลมัน 0 ใคร 0มันเหรอครับ ข้อมูลไม่ได้เข้าส่วนกลางหรือไร เหตุใดไม่เหมือนกัน
                              ก็แปลกใจเหมือนกัน

Comment

• เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองไปขอดูดีกว่า

Comment

Working...
                                X