Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> 3BB FTTx & VDSL Society <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เว็บยังไม่เสร็จ เข้าหมวดไม่ได้เหมือนกัน The connection was reset เป็นบัคมีช่องโหว่อะไรหรือเปล่า ไม่อยากตั้ง allow

Comment

คลิกปุ๊บมาปั้บ ฟินจริมๆ อ่าหหหห์ ลาก่อยบอร์ดใหม่ ไปแล้วไปลับไม่ต้องกลับมานะจ๊ะ

Originally posted by sariora123 View Post
      ท่านXsoeIIsJ อาการหายยัง ครับเน็ตท่าน ของผม ดีขึ้นเยอะแล้วแต่ก็ยังมีเป็นอยู่บ้าง ส่วนใหญ๋เป็นกับเวปนอก ที่มักค้างๆ ไปสักพัก
      รู้สึกเลยเลยว่าเปรี่ยนเป็น VDSL แล้วออกนอกโหลดนอกเน่ามากๆ รอ fiber ต่อไปเห็นว่าทางสาขาทำเรื่องไว้อยู่
      หายแล้ว(มั้ง)ครับ 3 วันมานี่ไม่มีอาการแบบนี่ว่าอีกเลย

สาเหตุคือ HG658 ตัวแสบ -*- config ธรรมดาไม่ใด้ ต้องผ่านหน้า setup wizard อ่ะ

Comment

Comment

ชื่อแรกเลยเว้ย 555

Comment

จะกลับไปบอร์ดใหม่อีกไหม งงจริง กลับไปกลับมา 5555+

Comment

ย้ายอีกไม่ยอมล่ะ เครดิตขายของผม 4-5 อัน บินหมด ของเก่าบางอันข้อมูลก็ทยอยหายไปเรื่อยๆ

Originally posted by ขยะเปียก View Post
              ชื่อแรกเลยเว้ย 555
              ก็มู้นู้นลงชื่อคนแรกนิ

Comment

หลังจากโทรไปบ่นเรื่อง เน็ตชอบหลุดตอน 6โมงเช้าทุกวัน
                อาการหลุดตอน 6โมงเช้าก็หายไปเลย
                34.] xanzus : FTTx 200/50[Inter] >> Tenda AC15 >> ปากเกร็ด >> 4 เปลี่ยนมาใช้ Netgear R7000 แล้วครับ

Comment

คือเวลาที่ผมโหลด เกมจาก STEAM เน็ตผมมันจะหลุดตลอดเลยครับ แต่ wifi ในโทรศัพท์ผมยังใช้ได้ปกติอยู่ครับ อาการนี้เป็นหลังจากผมเปลี่ยนเน็ตครับ 3BB ครับผม
                  *ผมใช้สาย LAN ครับ

Package : VDSL 50/10
                  Router : Huawei HG630 V2
                  Area : ถนนจันทร์

Comment

ตั้ง Time Zone ถูกหรือยังครับ , เราเตอร์ที่ใด้มาใครตั้งค่าให้ ศูนย์,ช่าง(ที่มาติด)หรือตั้งเอง

Comment

ช่างตั้งให้ครับ ขอความกรุณาช่วยสอนด้วยครับ

นี่รูปครับ http://upic.me/show/59870449
                      Last edited by Lakazer; 30 Nov 2016, 21:18:27.

Comment

Originally posted by Lakazer View Post
                        คือเวลาที่ผมโหลด เกมจาก STEAM เน็ตผมมันจะหลุดตลอดเลยครับ แต่ wifi ในโทรศัพท์ผมยังใช้ได้ปกติอยู่ครับ อาการนี้เป็นหลังจากผมเปลี่ยนเน็ตครับ 3BB ครับผม
                        *ผมใช้สาย LAN ครับ

Package : VDSL 50/10
                        Router : Huawei HG630 V2
                        Area : ถนนจันทร์
                        เน็ตหลุด + Wifi ปกติ..............

ถ้าเน็ตหลุดนะ ทั้งLAN และ Wifi จะไม่มีเน็ตวิ่งครับ โดยไฟแสดงสถานะ DSL กับ Internet ที่เราเตอร์จะดับ แต่ไฟ DSL จะติดสว่างต่อเนื่องเป็นการบอกว่ายังรับสัญญาณ DSL ได้อยู่และกำลังเชื่อมต่อใหม่อีกครั้ง โดยสัญญาณไฟ Internet จะกระพริบๆสักพัก จนเน็ตกลับมาวิ่งปกติ ......... อ่ะ อันนี้ช่างมัน เข้ารายละเอียดดีกว่า

ได้สังเกตไหมครับว่า ขณะโหลดเกมจาก STEAM ตัวแอพมันจะแสดงกราฟให้เราดูว่าใช้สปีดดาวน์โหลดเท่าใด เช่น 3.0 MB/s แล้วจังหวะที่บอกว่าเน็ตหลุดนี่ กราฟดาวน์โหลดใน STEAM มันจะหายวูบหล่นเหลือ 0 ถูกไหมครับ + ไอค่อน Network ที่ทาสบาร์ตรงวินโดว์มันจะขึ้นประมาณว่า LAN ขาดการเชื่อมต่อรึเปล่า หรือแค่ no internet access

อีกเรื่องหนึ่ง เคยเทสสปีดที่หน้าเว็บ 3BB แล้วหรือยัง ได้สปีดเท่าไหร่? (โปร 50/10 ส่วนใหญ่จะเทสกันได้ 55/11) หากเทสแล้วสปีดมาไม่ครบ+กราฟสปีดแกว่งไปแกว่งมา (เป็นกราฟหยักหงิกๆๆงอๆ แทนที่จะเป็นกราฟแท่งทึบๆแน่นๆ) อาจจะต้องให้ช่างเขาเช็คสายให้ใหม่

Comment

Originally posted by grungust View Post
                          เน็ตหลุด + Wifi ปกติ..............

ถ้าเน็ตหลุดนะ ทั้งLAN และ Wifi จะไม่มีเน็ตวิ่งครับ โดยไฟแสดงสถานะ DSL กับ Internet ที่เราเตอร์จะดับ แต่ไฟ DSL จะติดสว่างต่อเนื่องเป็นการบอกว่ายังรับสัญญาณ DSL ได้อยู่และกำลังเชื่อมต่อใหม่อีกครั้ง โดยสัญญาณไฟ Internet จะกระพริบๆสักพัก จนเน็ตกลับมาวิ่งปกติ ......... อ่ะ อันนี้ช่างมัน เข้ารายละเอียดดีกว่า

ได้สังเกตไหมครับว่า ขณะโหลดเกมจาก STEAM ตัวแอพมันจะแสดงกราฟให้เราดูว่าใช้สปีดดาวน์โหลดเท่าใด เช่น 3.0 MB/s แล้วจังหวะที่บอกว่าเน็ตหลุดนี่ กราฟดาวน์โหลดใน STEAM มันจะหายวูบหล่นเหลือ 0 ถูกไหมครับ + ไอค่อน Network ที่ทาสบาร์ตรงวินโดว์มันจะขึ้นประมาณว่า LAN ขาดการเชื่อมต่อรึเปล่า หรือแค่ no internet access

อีกเรื่องหนึ่ง เคยเทสสปีดที่หน้าเว็บ 3BB แล้วหรือยัง ได้สปีดเท่าไหร่? (โปร 50/10 ส่วนใหญ่จะเทสกันได้ 55/11) หากเทสแล้วสปีดมาไม่ครบ+กราฟสปีดแกว่งไปแกว่งมา (เป็นกราฟหยักหงิกๆๆงอๆ แทนที่จะเป็นกราฟแท่งทึบๆแน่นๆ) อาจจะต้องให้ช่างเขาเช็คสายให้ใหม่
                          ใช่ครับถูกทุกอย่างเลย มันจะขึ้นว่า no internet access ครับ speedtest 55/11 ครับผม

Comment

น่าจิ้มตูด hard reset สักที ตั้งค่าใหม่

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                              น่าจิ้มตูด hard reset สักที ตั้งค่าใหม่
                              โออ จะดีหรอครับ
                              Last edited by Lakazer; 30 Nov 2016, 22:04:10.

Comment

แทบจะไม่ต้องทำไรมาก ขอแค่ใบที่เขาจด ID/PASS สำหรับตั้งค่า login ยังอยู่ในมือก็จัดการจิ้มปุ่ม Reset ข้างเครื่องได้เลย

Comment

Working...
                                X