Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> 3BB FTTx & VDSL Society <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสอบถามครับ ตัว router ตัวไหนที่รองรับ tagvlan 10 บ้างครับ ราคาเบาๆ ได้ยิ่งดีครับ

Comment

• Originally posted by batman777 View Post
      ของผมใช้ C Internet เป็นเส้นสำรองอยู่เส้นนึงครับ พื้นที่ศรีราชา ชลบุรี 3 ปี มีเสียอยู่ 2 ครั้งครับ (เส้นหลัก 3BB 2-3 เดือน/ครั้ง)

ตอนเสียเสียพร้อมกับ 3BB สายขาดที่เดียวกัน แจ้งเสียเวลา 9.00 น. เที่ยงๆก็ใช้ได้แล้วครับ ส่วน3BB ใช้ได้ตอนบ่ายสอง

เข้าใจว่าบริการดีหรือไม่ดีแล้วแต่ช่างในพื้นที่นั้นๆครับ ยังไงอาจจะต้องสอบถามเป็นพื้นที่เฉพาะไปเลยครับ
      ขอบคุณครับสำหรับ ข้อมูล ครับ แล้วเรื่อง การ Download / Upload ล่ะครับ มาเต็มไหมครับ ออกนอก ดีไหมครับ

ส่วนพื้นที่ผม จะอยู่ จ.ร้อยเอ็ด ครับ โซนติดกับ จ.ยโสธร ครับ

Comment

• Originally posted by bome2004 View Post
        ขอบคุณครับสำหรับ ข้อมูล ครับ แล้วเรื่อง การ Download / Upload ล่ะครับ มาเต็มไหมครับ ออกนอก ดีไหมครับ

ส่วนพื้นที่ผม จะอยู่ จ.ร้อยเอ็ด ครับ โซนติดกับ จ.ยโสธร ครับ

มาเต็มครับ ส่วนออกนอกเท่าที่ทดสอบดูก็ปรกติดีครับ แต่อาจจะเป็นเพราะว่าผมใช้แพคเกจความเร็วไม่สูงครับ มันเลยมาเต็มง่าย

โดยเส้นนี้ผมจะต่อกับ NAS โดยตรงตัวเดียวให้ซิงค์ข้อมูลกับ Google drive และเอาไว้ใช้ตอน 3BB มีปัญหาครับ

Comment

• Originally posted by batman777 View Post
          มาเต็มครับ ส่วนออกนอกเท่าที่ทดสอบดูก็ปรกติดีครับ แต่อาจจะเป็นเพราะว่าผมใช้แพคเกจความเร็วไม่สูงครับ มันเลยมาเต็มง่าย

โดยเส้นนี้ผมจะต่อกับ NAS โดยตรงตัวเดียวให้ซิงค์ข้อมูลกับ Google drive และเอาไว้ใช้ตอน 3BB มีปัญหาครับ
          ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลครับ

Comment

• ถ้าอุปสรรค์คือต้นยาง แนะนำซื้อสายไฟเบอร์ลากไปกับเสาไฟฟ้าเลยขอรับ เพราะถึงจะห่ๅงไกลแค่ใหนก็ต้องมีสายไฟฟ้าอยู่ดี ( ยกเว้นปั่นไฟไช้เอง )

ยกเสา p2p สูงมากไปเดี๋ยวก็กลายเป็นล่อฟ้าไปอีก -.-

ของผมยังไม่มาติดเลย CAT 250 ผ่านมาเดือนนึงละเนี่ย เห็นเค้าว่าคิวยาว ( ผมคิวที่ 250 มั้ง )

ถ้าคำนวนว่าช่างทีมนึง สามารถติดตั้งใด้ 4-6 บ้าน/วัน หักวันหยุด,วันที่ทำงานไม่ใด้(ฝนตก) ผมน่าจะต้องรอราว 2-3 เดือน ช่วงนี้ฝนตกรัวๆ
            Last edited by XsoeIIsJ; 12 Nov 2019, 08:08:39.

Comment

• Up Speed Free 30Days ทำรายการแล้ว แต่ความเร็วยังเหมือนเดิม
              แถมด้วยการเข้า ระบบ My SWOP ไม่ได้ อีก ครับ

อย่าลืมใช้พอยต์ นะครับ จะสิ้นปีแล้ว น่าจะหมดอายุ

Last edited by bome2004; 12 Nov 2019, 11:01:59.

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post

ของผมยังไม่มาติดเลย CAT 250 ผ่านมาเดือนนึงละเนี่ย เห็นเค้าว่าคิวยาว ( ผมคิวที่ 250 มั้ง )

ถ้าคำนวนว่าช่างทีมนึง สามารถติดตั้งใด้ 4-6 บ้าน/วัน หักวันหยุด,วันที่ทำงานไม่ใด้(ฝนตก) ผมน่าจะต้องรอราว 2-3 เดือน ช่วงนี้ฝนตกรัวๆ
                คิวยาว เป็นเฉพาะ พื้นที่ ใช่ไหมครับ แล้ว ตอนไปขอติดตั้ง ต้องมีค่าแรกเข้า ไหม เหมือนบางค่าย และตอนไปขอติดตั้ง ต้อง จ่ายเงิน หรือมัดจำเงิน หรือว่า จ่ายล่วงหน้าอะไรไหมครับ

Comment

• Originally posted by bome2004 View Post
                  Up Speed Free 30Days ทำรายการแล้ว แต่ความเร็วยังเหมือนเดิม
                  แถมด้วยการเข้า ระบบ My SWOP ไม่ได้ อีก ครับ

อย่าลืมใช้พอยต์ นะครับ จะสิ้นปีแล้ว น่าจะหมดอายุ

หลังจากช่างมาดำเนินการตรวจสอบให้ เมื่อเช้า สรุปแล้ว เป็นที่ Node Fibre ของ 3BB ต้องรอให้ช่างอีกทีม เข้ามาตรวจสอบแก้ไข ครับ

Comment

คิวยาว เป็นเฉพาะ พื้นที่ ใช่ไหมครับ แล้ว ตอนไปขอติดตั้ง ต้องมีค่าแรกเข้า ไหม เหมือนบางค่าย
                    และตอนไปขอติดตั้ง ต้อง จ่ายเงิน หรือมัดจำเงิน หรือว่า จ่ายล่วงหน้าอะไรไหมครับ
                    คิดว่างั้นเหละขอรับ ขึ้นอยู่กับว่าพื้นที่นั้นๆ มีช่างติดตั้งอยู่กี่ทีม ถ้าทีมเดียวนี่รอกันเหงือกแห้งแน่ๆ

วันที่ไปขอไม่ต้องจ่ายสักบาทขอรับ ฟรีหมด ไม่ต้องล่วงหน้าด้วย ไช้ก่อนจ่ายทีหลัง ใจป้ำโครตๆ โดนแค่ค่าน้ำมันรถ 30 บาท

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                      คิดว่างั้นเหละขอรับ ขึ้นอยู่กับว่าพื้นที่นั้นๆ มีช่างติดตั้งอยู่กี่ทีม ถ้าทีมเดียวนี่รอกันเหงือกแห้งแน่ๆ

วันที่ไปขอไม่ต้องจ่ายสักบาทขอรับ ฟรีหมด ไม่ต้องล่วงหน้าด้วย ไช้ก่อนจ่ายทีหลัง ใจป้ำโครตๆ โดนแค่ค่าน้ำมันรถ 30 บาท
                      แบบนี้ถ้าผมไปติดต่อในพื้นที่ต้อง เช็คคิว ในการ ติดตั้ง ดีๆ เสียแล้ว เพราะ ถ้านานขนาดนั้น เกรงว่าจะไปยกเลิกค่ายเก่า แล้วจะไม่มี เน็ต มาใช้ต่อเนื่อง ถ้าคิวนาน ครับ

Comment

แบบนี้ถ้าผมไปติดต่อในพื้นที่ต้อง เช็คคิว ในการ ติดตั้ง ดีๆ เสียแล้ว เพราะ ถ้านานขนาดนั้น เกรงว่าจะไปยกเลิกค่ายเก่า แล้วจะไม่มี เน็ต มาใช้ต่อเนื่อง ถ้าคิวนาน ครับ
                        ปกติเค้าจะเช็คคิวให้แล้วก็ประมาณการวันติดตั้ง ตอนผมติดอะนะครับ

Comment

• แถวบ้าน งง กับ 3bb ขยับไปแพ็กเกจไหน ก็เทสได้เต็มที่ไม่เกิน 300/300 ขนาดปรับจาก 200/200 ไปเป็น 1000/500 ยังได้แค่ 300/300 เกินนิดหน่อย

Comment

• 3bb เดี่ยวนี้ไม่ไหวเลยดูะไรก็หมุนๆอยู่งั้น เซ็ง เลิกแน่นอน

Comment

• Originally posted by sharkcool View Post
                              แถวบ้าน งง กับ 3bb ขยับไปแพ็กเกจไหน ก็เทสได้เต็มที่ไม่เกิน 300/300 ขนาดปรับจาก 200/200 ไปเป็น 1000/500 ยังได้แค่ 300/300 เกินนิดหน่อย
                              แจ้งศูนย์ให้เข้ามาดูเลย นึกถึงสมัยต่อแรกๆ ไม่มีสัญญาณ เรียกช่างมาดู แม่งต่อสายผิดเส้นไว้ -*- เวง
                              Originally posted by dennarok69 View Post
                              3bb เดี่ยวนี้ไม่ไหวเลยดูะไรก็หมุนๆอยู่งั้น เซ็ง เลิกแน่นอน

ดูยูทูปแล้วหมุน ผมก็เป็นประจำครับ แต่ไม่เคยแจ้งอะไร เพราะการใช้งานผมส่วนมาก โหลตบิท -*-

Comment

• Originally posted by sariora123 View Post
                                แจ้งศูนย์ให้เข้ามาดูเลย นึกถึงสมัยต่อแรกๆ ไม่มีสัญญาณ เรียกช่างมาดู แม่งต่อสายผิดเส้นไว้ -*- เวง

ดูยูทูปแล้วหมุน ผมก็เป็นประจำครับ แต่ไม่เคยแจ้งอะไร เพราะการใช้งานผมส่วนมาก โหลตบิท -*-
                                แจ้งแล้วครับ ช่างมาดูบอกว่าปกติดี แต่ลูกค้าหลายคนใน NODE นี้เจอปัญหาเดียวกัน

Comment

Working...
                                X