Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800ออกมาไม่นานคนที่สอยไปก็เตรียมตัวเตรียมใจตกรุ่นกันอีกรอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800ออกมาไม่นานคนที่สอยไปก็เตรียมตัวเตรียมใจตกรุ่นกันอีกรอบ

เพราะๆๆๆ ว่าๆๆๆ NVIDIA มีแพลนนนยักษ์ที่จะเปิดตัวเทคโนโลยี SLI 2.0มาใหม่ จุดแข็งโป๊กที่เพิ่งเข้ามาก็คือ เราสามารถเอาการ์ดจอจาก NVIDIA ไม่ว่าจะรุ่นไหนมาทำ SLI กันก็ได้ ไม่จำเป็นต้องเป็นรุ่นเดียวกัน แรมเท่ากันเหมือนแต่ก่อน แล้วก็นี่เลย เขาบอกว่าจะต่อตั้งแต่หกตัว แปดตัว หรือว่ามากกว่านั้นก็ได้ 555555555
    ข้อมูลอ้างอิงจาก...PC TODAY จ้า

2ตัวยังไม่มีปัญญาซื้อมาต่อเลยนะ -*-

Comment

FX5200 ทำได้ป่ะ

Comment

ตัวเดียวก็แรงแว้วอ่า แต่ตอนนี้รอ8600 อิอิ

Comment

ในที่สุด 7600GT และ 1600XT ที่ผมฝันใหว ก็เหลือ 4พันกว่าบ้านแล้ววุ้ย อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ในที่สุด 7600GT และ 1600XT ที่ผมฝันใหว ก็เหลือ 4พันกว่าบ้านแล้ววุ้ย อิอิ
            แล้ว 7900GS / GT จะเหลือ 6พันครับ อิอิอิ

Comment

7900 gs ก่ 6000 แล้วนิครับ ^ ^ คงเหลือ 3800 ^ ^

Comment

fx5200 ของผมทำได้ไหมครับ

Comment

ราคาตกวูบแบบนี้ ผมขายการ์ดจอรอเลยดีกว่า แล้วเอา voodoo มายัดใช้แก้ขัด รอ 8600ultra

Comment

งั้น GF 7300GT ก็เหลือ 1000กว่าบาท จิ
                    อิอิ

Comment

Originally posted by Rhymes View Post
                      ราคาตกวูบแบบนี้ ผมขายการ์ดจอรอเลยดีกว่า แล้วเอา voodoo มายัดใช้แก้ขัด รอ 8600ultra
                      เออคิดเหมือนกันเลย เอามาต่อ voodoo2SLI กัน เล่นแก้ขัดไปก่อน

Comment

Originally posted by tarhardy View Post
                        งั้น GF 7300GT ก็เหลือ 1000กว่าบาท จิ
                        อิอิ
                        แบบนี้ก้อเสดโจรสิ อิอิ

Comment

Originally posted by kurak View Post
                          fx5200 ของผมทำได้ไหมครับ
                          ทำได้ครับ สไล เป็น แผ่นๆอะครับ

Comment

แวะเข้ามา ตอบให้สำหรับ พลพรรค FX5200 ทั้งหลายครับ

SLi สมัยนี้ ต้อง PCI Express นิครับ เค้าเรียก PCX5300 มะใช่เหรอครับ?
                            ผมว่า FX5200 คง AGP interface มั้ง? เนื่องจากมันมี Slot เดียว เพราะงั้น
                            น่าจะหมดสิทธิ จะทำ SLI จริงๆ คงต้องกลับไป Voodoo2 SLi PCI x 2 แล้วครับ

( ล้อเล่นนะ ฮิๆ)

ต้องดูพวก SLi Connector ที่เป็นเดือย ยื่นๆ กะบอร์ด nForce ใหม่ๆ ในอนาคต ใช่ป่ะ

Comment

SLi 2.0 ใหม่นี้ มันจะอยู่ในไหนฮะ nForce SLI & GPU SLI ใช่ไหมครับ คุณเจ้าของกระทู้
                              (ขี้เกียจตามเทคโนโลยี แล้วฮะ ถามเอาดื้อๆ เร็วด เพราะตกผลึกความคิดแย้วี)

Comment

Working...
                              X