Announcement

Collapse
No announcement yet.

-aipui-ปัญหาของเราท์เตอร์ Linksys WAG54G2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -aipui-ปัญหาของเราท์เตอร์ Linksys WAG54G2

ปัญหาของผมก็คือ
    เครื่องที่ใช้ไวเลส เปิดทิ้งไว้นานๆ(โหลดบิท) แล้วออกไปทำงาน มันชอบหลุด แล้วมองไม่เห็นสัญญาณไวเลส เลยครับ ยกตัวอย่าง เปิดเราท์เตอร์ เปิดคอมฯมองเห็นไวเลสปกติตอนตี 5 พอไปทำงาน รีโมทเข้ามาดูไม่ได้ กลับมาบ้านคอมฯไม่ได้มีปัญหา แต่มันมองไม่เห็นไวเลสแล้ว คาดว่าเน็ตไม่ได้รีคอนเน็ต (อันนี้มั่นใจ) และคอมฯเครื่องที่ไวเลสมานั้นการ์ดแลนไวเลส มั่นใจว่าไม่มีปัญหาครับ(เราท์เตอร์อันเก่าไม่เคยเป็น) แล้วก็ไม่ได้เซ็ทให้เราท์เตอร์เวลาไม่ใช้เน็ตดิสคอนเน็ตด้วย

ลองอ่านหลายๆที่ เค้าบอกว่ารุ่นนี้ ไม่ค่อยจะดี ผมเห็นว่าเป็นของ Linksys Cisco เป็นคนทำ(หรือป่าว) ก็เลยตัดสินใจซื้อมา(เดินหาตัวเก่าก่อนรุ่นนี้มันไม่มี เพราะตะหงิดๆตรงมันไม่มีเสา)

ใครใช้แล้วเกิดปัญหาบ้างครับ ส่งเคลมดี หรือป่าวมีวิธีการแก้ไขอย่างไรดี

...

Comment

รอ...ต่อปายเหอ

Comment

popmobilecomputer

ผมได้โทรไปถามทาง linksys แล้วครับ มีปัญหานี้จริง เกี่ยวกับ wirless
        เมื่อ set security wpa wp2 ... จะไม่สามา่รถใช้ internet ไ้ด้ครับ ทั้งเรื่องความเสถียร
        หลุดบ่อยครับ ทาง linksys ให้รอ firmware ใหม่ครับ

Comment

ผมก็เป็นครับ ถ้ามีfirmware ใหม่ฃ่วยบอกด้วยนะครับ

Comment

ก็ใช้ mac filter น่าจะแก้ได้ครับ

Comment

Working...
            X