Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 E0 + P5QL-E ตันที่บัส 410 ครับ เทพๆๆช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 E0 + P5QL-E ตันที่บัส 410 ครับ เทพๆๆช่วยที

E8400+P5QL-E ตันที่บัส 410 ครับ เทพๆๆช่วยที

ลดตัวคูณ เหลือ 8 ก็แล้ว อัดไฟ แรม vcore ก็แล้ว

ตามนี้นะครับ

cpu vcore 1.30
    pci 101
    ทดแรม 1:1 ตัว crucial buss 800 ซิงค์เหลือง
    cpu pll 1.5
    FSB 1.6
    ไฟแรม 2.0
    NB vol 1.6
    SB vol 1.2

ไม่ว่าจะลด หรือเพิ่มอะไร ถ้าเพิ่มบัสไปเกิน 410 จะเปิดเครื่องได้นะครับแต่มันไม่มีภาพขึ้นหน้าจอ

รบกวนช่วยแนะนำที อยากให้ถึง 4.0 กะเค้าบ้าง

ตอนนี้ใช้อยู่ที่ 3.7 410*9 ไฟ cpu 1.07 ที่เหลือ auto หมด IDLE 32 full 62
    Last edited by anatomy; 29 Nov 2008, 05:53:15.

โหะๆๆๆ

รอเทพมาตอบครับว่าบัสวอลรึเปล่า เหอๆๆๆ

รอเทพมาๆ

Comment

ไฟแรมน้อยไปอะปาว 2.0 V. เอง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ไฟแรมน้อยไปอะปาว 2.0 V. เอง
        2.3 ก็ยังไม่ติดเหมือนเดิมครับ

Comment

ตันบอร์ดแล้วมั้ง

Comment

ดันไป....ใช้บ๊วย...อยู่...

Comment

บอร์ดน่าจะตันแล้วคับ ชิป p43 ดันบัสได้น้อยกว่า p31 p35 อีกนะผมว่า

Comment

กำ ได้เวลาเปลี่ยน บอร์ดอีกแล้ว ยังไงชาตินี้จะพาไปให้ถึง 4.0 ให้ได้

Comment

Originally posted by anatomy View Post
                  กำ ได้เวลาเปลี่ยน บอร์ดอีกแล้ว ยังไงชาตินี้จะพาไปให้ถึง 4.0 ให้ได้
                  สู้ ๆ ครับ

Comment

Originally posted by anatomy View Post
                    ชาตินี้ cpu หรือ คน อะ.....

Comment

หึหึ

Comment

ติดที่บอร์ดแน่ๆครับ confirm!!!

Comment

ข้างบน ขอซักตัวได้ไหม...
                          ผมประเภทรักสัตว์...รักเด็ก....ประมาณนี้(เด็ก 17-18.)...555

Comment

ไม่น่าจะเป็น wall ของ cpu หรอกมั่ง หึหึ คงจะบอร์ดแหละ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                              ข้างบน ขอซักตัวได้ไหม...
                              ผมประเภทรักสัตว์...รักเด็ก....ประมาณนี้(เด็ก 17-18.)...555
                              เอาไปหลอกเด็ก(17-18)อะดิ ผมไม่ให้หรอก เพราะผมก็ใช้น้องหมาหลอกเด็กไปหมดแล้วเหมือนกัน

Comment

Working...
                              X