Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำวิธีป้องกันการเข้าไฟล์ข้อมูลในคอม ก่อนเอาไปส่งซ่อม ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำวิธีป้องกันการเข้าไฟล์ข้อมูลในคอม ก่อนเอาไปส่งซ่อม ด้วยครับ

ช่วยแนะนำวิธีป้องกันการเข้าไฟล์ข้อมูลในคอม ก่อนเอาไปส่งซ่อม

เช่นว่าพอมีวิธีใส่พาสเวิร์ดก่อนเข้าโฟลเดอร์ที่กำหนดไว้เป็นต้น

ขอบคุณครับ

แบบง่ายๆก็คือ ซ่อนไฟล์ (Hide) ครับ หรือจะล็อครหัสก็ได้

Comment

หา HD อีกลูกมา backup ดีกว่าครับ แล้วอันที่เอาไปซ่อมก็ format เลย

Comment

ซื้อ HDD มาเปลี่ยนใส่ แล้วถอด HDD ตัวนั้นไว้กับเรา

ลงทุนไปรึเปล่า - -'

Comment

Originally posted by immortalpao View Post
          แบบง่ายๆก็คือ ซ่อนไฟล์ (Hide) ครับ หรือจะล็อครหัสก็ได้
          ล็อครหัสนี้ทำยังไงครับ

Comment

ผมใช้โปรแกรมFolder lockนะ ซ่อนความลับได้หมด เพราะเวลาใช้ต้องใส่รหัสผ่าน

Comment

ช่างคอมนี่ตัวดีเลยล่ะ อิอิ

Comment

ถ้ามันไม่ชำนาญด้านคอมฯ มันคงเป็นช่างไม่ได้ ผมจะ Write ใส่แผ่นไว้นะ

Comment

อยากทราบปัญหาที่แท้จริงของคุณมากกว่า

1 กลัวคนอื่นเปิดดูความลับ กลัวคนอื่นเอาไปเปิดเผย

2 กลัวข้อมูลหาย

ถ้ากลัวข้อ 1 ต่อให้คุณซ่อนยังไง เป็นผม ผมก็เอาออกมาได้ครับ เครื่องมือมีเยอะแยะ ต่อให้คุณลบไปแล้ว ก็เอาออกมาดูได้อีกเช่นกัน

ถ้ากลัวข้อ 2 บอกช่างเค้าไปเลยครับ ว่ารบกวนเก็บ ไฟล์นี้ไว้ให้ด้วยครับ

สันดานคนอ่ะครับ ยิ่งคุณไปปิดบังอะไร คนมันก็อยากรู้มากยิ่งขึ้น

สู้คุณ หาอะไรมา Back Up ไว้ ตอนไปซ่อม จะได้สบายใจ

Comment

กลัวคลิปหลุดนะครับ 55 มีซะที่ไหน กำลังหานางเอกอยู่ 555

แต่มีพวกไฟล์ข้อมูลส่วนตัวครับกับข้อมูลงานที่ทำอยู่ ไม่อยากให้รั่วไป อยากได้เเบบที่ มองไม่เห็นตัวไฟล์เลย ถ้าจะทำให้เห็นตัวไฟล์ต้องใส่รหัสอะไรประมาณนั้น

Comment

Originally posted by โหน่งมาแว้ววว View Post
                      อยากทราบปัญหาที่แท้จริงของคุณมากกว่า

1 กลัวคนอื่นเปิดดูความลับ กลัวคนอื่นเอาไปเปิดเผย

2 กลัวข้อมูลหาย

ถ้ากลัวข้อ 1 ต่อให้คุณซ่อนยังไง เป็นผม ผมก็เอาออกมาได้ครับ เครื่องมือมีเยอะแยะ ต่อให้คุณลบไปแล้ว ก็เอาออกมาดูได้อีกเช่นกัน

ถ้ากลัวข้อ 2 บอกช่างเค้าไปเลยครับ ว่ารบกวนเก็บ ไฟล์นี้ไว้ให้ด้วยครับ

สันดานคนอ่ะครับ ยิ่งคุณไปปิดบังอะไร คนมันก็อยากรู้มากยิ่งขึ้น

สู้คุณ หาอะไรมา Back Up ไว้ ตอนไปซ่อม จะได้สบายใจ

Comment

ผมว่าถอดฮาร์ดดิสเกบเรยคับ ปลอดภัยสุดๆ - -

ถ้าส่งไปให้เค้าซ่อมแล้ว ยังไงๆเค้าก้ดูได้จนหมดละว่าในฮาร์ดดิสมีอะไรบ้าง หึหึ

Comment

notebookนะสิครับจะถอดยังไง

Comment

Working...
                          X