overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: รบกวยผู้รู้และผู้ไม่รู้มากหน่อยครับ

OverclockZone Member PopZilLa's Avatar

Thumbs up รบกวยผู้รู้และผู้ไม่รู้มากหน่อยครับ

บังเอิญจะไปซื้อ 450-d ซักตัวนึง มีร้านแนะนำไหมครับ ส่องดุในเวปตาลายมากมาย

แล้วประกันร้าน ประกันศุนย์นี่มันต่างกันมากไหมครับ แล้วตัวเครื่องประกันเครื่องกับประกันศูนย์นี่เป็นตัวเดียวกันไหมครับ หรือว่าร้านไปหิ้วมาเลยเป็นประกันร้าน ส่วน kissx2 ตัวนี้มีประศูนย์แล้วเหรอครับไปดูเห็นเค้าบอกหิ้วมาจาก JAP ผมในดูร้าน แห่งหนึ่งบนเวปอ่ะครับ เลยสงสัย

รบกวนตอบทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by PopZilLa; 29 Nov 2008 at 01:18:08.

tonzakung's Avatar

ซื้อในเว็บบอร์ดที่นี่แหละครับ ได้ประกันศูนย์ ราคาถูก ^^

OverclockZone Member

เราค่ายนิกส์ หึหึ

OverclockZone Member wasa's Avatar

เอาง่ายๆนะครับ
    450D มีทั้งประกันร้านและประกัน 0 (แต่ส่วนใหญ่จะประกัน0)
    kiss x2 ประกันร้านอย่างเดียวครับ

ประกัน 0 คือ 0 canon เมืองไทยเป็นตัวแทนจำหน่าย เสียก็เอาไปให้ที่ 0 ได้เลย
    ค่าใช้จ่ายถ้ากรณีเปลี่ยนอะไหล่ อาจจะต้องเสียเงิน แต่ลดจากราคาเต็ม 30% มั้งครับ

ประกันร้าน อันนี้มีปัญหาส่งร้านอย่างเดียวครับ ร้านจะไปส่ง 0 ให้อีกทีนึงหรืออาจจะซ่อมเองก็ได้
    ถ้าเราส่ง 0 เอง คิดราคาเต้มไม่มีส่วนลดครับ
    แต่ถามดีๆนะครับ เพราะจะมีบางร้านบอกว่า ประกันร้านซ่อม 0
    อันนี้ไม่รู้ว่า 0 ไหนนะครับ ถามดุเองละกัน
    เหมือนอย่างที่คุณยกตัวอย่าง kiss x2 ประกัน 0 แต่เป็น 0 ญี่ปุ่น
    ถ้าต้องส่ง 0 อาจจะต้องส่งญี่ปุ่น(อันนี้ผมเดาเองนะครับ)
    ก็คิดถึงเวลาที่ต้องรอละกันครับ ของพวกนี้ราคาไม่ใช่ถูกๆ ถ้าพอไหวซื้อ 0 ไปเถอะครับ
    ตอนนี้ก็***งกัน 3000 นิดหน่อย

OverclockZone Member PopZilLa's Avatar

ขอบคุณครับทุกๆท่าน

ว่าจะไปดูงานแฟไม่รู้จะถูกรึเปล่า ไม่เคยไปดูซะด้วยใครพอรู้แนะนำทีนะครับ

แล้วในบอร์ดนี่ใครขายเหรอครับ -*-

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member @~*'s Avatar

งาน อะไรก็ไม่ถูก เท่าตาม web ครับ เท่าที่ลองดูๆมา ขายๆ ตาม web ค่อนข้างถูกครับ ถ้าตามร้านถูก จะเป็นของหิ้วซะส่วนใหญ่

ลองมาเล่น Niks แล้ว อาจจะหลงไหลก็ได้นะครับ ^^

niks นี่ nikon ป่ะครับ -*- ไม่ค่อยสันทัดเท่าไหร่

แล้วมันต่างจาก 450d ยังไงเหรอคับ

OverclockZone Member babooza's Avatar
    กรุงเทพฯ-นครปฐม

ผมเชียร์นิคครับ ถ้าได้ฟังเสียงชัตเตอร์ครั้งแรก

คุณจะบอกกับตัวเองว่า "นี่แหละ ใช่เลย"

ขอประทานโทษทีครับ ตั้งผิดหมวด เนื่องจากเบลอไปนิด

ผมไปดูที่ร้านเห็นมีแต่เครื่องหิ้ว ไม่กล้าจะเสี่ยง

เค้าเอามาขาย 20k ไม่มีเงินสดอีก

แต่ว่านิกอนนี่เล่นรุ่นไหนเหรอครับ d60 เหรอครับ

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

d60 เป็นกล้องที่ดีพอสมควรเลย
    ติดแค่ไม่มีมอเตอร์ในตคัวเท่านั้น
    จริงๆลองไปจับดูก่อนดีกว่าครับ
    เพราะมันตัวเล็กกว่า 450d นิดนึง

OverclockZone Member tnz_rock's Avatar

เข้ามายุให้สอย D80 อิอิ
    เพราะผมใช้อยู่ เพื่อนก็ใช้450D
    แต่คนใช้นิค โค ตะระ หล่อ 55

555+

เหตุผลแรกๆไม่เท่าไหร่ อันสุดท้ายนี่น่าสนใจ

555+

แต่นิกนี่อุปกรณ์มันๆม่เยอะเท่าหนอนป่ะครับ เ็นเค้าพูดๆมา ถามที่ บ. 4คน บอก 4 ยี่ห้อเลย

ตัดสินใจมิถูก แต่ D80 ไม่ไหวนะครับ 555+

งบมิพอเพียง
    Last edited by PopZilLa; 3 Dec 2008 at 08:28:06.

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

Quote Originally Posted by tnz_rock View Post
    เข้ามายุให้สอย D80 อิอิ
    เพราะผมใช้อยู่ เพื่อนก็ใช้450D
    แต่คนใช้นิค โค ตะระ หล่อ 55
    Confirm ใช้ Nik โคตะระหล่อ

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

แนะนำประกัน0ดีกว่าครับ ราคาอาจจะแพงกว่าประกันร้าน แต่ระยะยาวอุ่นใจกว่ามากครับ แล้วก็ดูหลายๆร้านครับ ราคาแต่ละร้านต่างกันอาจจะนิดหน่อย อย่าเห็นแก่ของแถมที่ไม่ค่อยได้ใช้ครับ
    แอบแนะนำนิดนึง ร้านโลกกล้อง(Worldcamera) ไม่ได้มีส่วนได้เสียกับร้านนะครับ แต่เคยซื้อร้านนี้ บริการดีและขายราคาส่ง

ส่วนจะนิคจะหนอน ลองจับๆดูก็ได้ครับ ชอบอันไหน ผมมองไม่ออกว่าภาพนิคกะหนอนต่างกันยังไง (มือใหม่+ตาห่วย)

อ้อ หนอนอาจจะหาเลนส์ง่ายกว่า(มั้ง) แต่ก็ไม่เห็นคนใช้นิคบ่นว่าเลนส์หายากเลย

ปล. คนใช้หนอนหน้าตาดีมีแฟนสวยมีถมไปครับ อิอิอิ
    Last edited by golfpipo; 3 Dec 2008 at 12:30:37.

ู^^ กว่าอยู่ครับนี่ขนาดยังไม่ได้ใช้อะไรยังหล่อเลย
    555+

อ่ะล้อเล่นๆ

ขอบคุณที่เข้ามาตอบกันนะครับ

เดี๋ยวได้เรื่องยังไงจะมารายงานให้ทราบอีกที

แต่ร้านโลกกล้องนี่ไม่เห็นระบุราคาในเวปเลยนิ

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

Quote Originally Posted by PopZilLa View Post
    ู^^ กว่าอยู่ครับนี่ขนาดยังไม่ได้ใช้อะไรยังหล่อเลย
    555+

อ่ะล้อเล่นๆ

ขอบคุณที่เข้ามาตอบกันนะครับ

เดี๋ยวได้เรื่องยังไงจะมารายงานให้ทราบอีกที

แต่ร้านโลกกล้องนี่ไม่เห็นระบุราคาในเวปเลยนิ
    ไม่ระบุครับ โทรไปถามหรือไปที่ร้านเลยจะดีที่สุดครับ

แต่ร้านอยู่ไกลจากบ้านจัง -*- มีระแวกบางกะปิ บางนา ไหมครับ ^^

Quote Originally Posted by PopZilLa View Post
    แต่ร้านอยู่ไกลจากบ้านจัง -*- มีระแวกบางกะปิ บางนา ไหมครับ ^^
    แถวลาดพร้าวมีครับ ตรงข้ามเซ็นทรัลมั้ง

บางกะปิ บางนา ไม่น่าจะมีครับ

งั้นไปส่องที่งานแฟจะดีไหมครับใกล้ๆที่ทำงานพอดี

ผมไม่เคยไปงานแฟร์ แต่เท่าที่ฟังมาจากโปรหลายท่าน ของบางอย่างในงานแพงกว่าข้างนอกอีก
    ไปเดินดูก็ดีครับ แต่ถ้าซื้อตามร้านทั่วไปจะเวิร์คกว่าครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks