Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอไม่ Detect จะซ่อมได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอไม่ Detect จะซ่อมได้มั้ยครับ

ผมใช้การ์ดจอ R9 290x อยู่ ตอนนี้มีปัญหาคือระบบไม่ Detect การ์ดจอครับ ผมลองตรวจสอบไปนิดหน่อย คือ

1. เสียบสายไฟเลี้ยงให้แน่น

2. ใช้ยางลบถูแถบทองแดงของการ์ดจอ

3. ใช้ยางลบถูแถบทองแดงแรม (เกี่ยวรึเปล่าไม่รู้ แต่ทำไปแล้ว )

4. เป่าฝุ่นช่อง PCI-E

แต่ก็ยังไม่หายครับ

ลงไดรเวอร์ทุกเวอร์ชั่นเท่าที่จะหาได้แล้ว แต่ก็ไม่หาย

ตอนนี้เลยใช้ออนบอร์ดไปพลาง ๆ ก่อน

ลองไปเสียบเครื่องอื่นดูยังครับ

Comment

คอมใหม่หรือเพิ่งลงวินโดว์ใหม่หรือเปล่าครับ
      ถ้าใช่ให้ลองอัพเดทวินโดว์ดูครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

ลองเสียบเครื่องอื่นน ไม่เจอก็ส่งเคลม ^^

Comment

Working...
        X