overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: เข้ามาทีคับว่าช่างมันจะหรอกขายคอมไห้ผมหรือเปล่า

งง
    Guest

Default เข้ามาทีคับว่าช่างมันจะหรอกขายคอมไห้ผมหรือเปล่า

ช่างมันบอกผมงี้
    cpu Pentium D 3.4 แรงกว่าพวก Core Duo
    และผมก็ถามไปว่า พวกการ์ดจอ 7300gt นี่มันราคาเท่าไรคับ มันบอกว่า 10000 กว่า ผมงงเลยว่าทำไมถึงแพงงี้

ปล.ผมโดนหรอกหรือว่ามันเปนเรื่องจิง แต่คนที่ประกอบคอมขาย ณาติผมเองน่ะ
    ปล2.คือผมไม่รู้เรื่องคอมและกำลังอยากได้คอมแรงๆๆสักเครื่องและไม่อยากโดนหรอกคับ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ไม่จริงครับ Core2Duo แรงกว่า
    ส่วน 7300 gt อยู่ราวๆ3500-3900

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ขอตบสักที 7300GT หมื่นกว่า ไม่ได้ตบ จขกท นะครับ ตบคนที่บอกมาอะ

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

Core Duo นี่มันCPUโน๊ตบุ๊คมะใช่เหรอครับ
    Core2 Duo อ่ะแรงกว่า Pentium D 3.4
    7300 GT สามพันกว่าบาท แล้วแต่ยี่ห้อ
    ราคาก็เช็คในเวบนี้นะครับ
    www.thanni.com
    www.hwhinter.com

OverclockZone Member yuttavete's Avatar

ท่านจขกท กำลังอยากได้คอมพ์ ง่ายมาก บอกงบประมาณและความต้องที่จะใช้ โพสท์ขอซื้อในห้อง
    IT MARKET ซิครับ สมาชิก OCZ มีแต่นิสัยดีดีทั้งนั้น เดียวก็มีคนมาขาย ครับ

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

โกซิก โกหก ปลิ้นปล้อน กะล่อน ...แหล สุดๆคับ ช่างรายนี้

ง่ายๆคับ ตั้งกระทู้ในห้องจัดสเปก
    http://forums.overclockzone.com/foru...splay.php?f=35
    บอกงบ ความต้องการใช้งาน ผู้รู้ก็จะแวะมาตอบ
    ถ้ามีใครมาหลอก ก็จะมีรุมอยู่แล้วคับ วางใจได้

OverclockZone Member iaung's Avatar

Quote Originally Posted by งง View Post
    ปล.ผมโดนหรอกหรือว่ามันเปนเรื่องจิง แต่คนที่ประกอบคอมขาย ณาติผมเองน่ะ
    ปล2.คือผมไม่รู้เรื่องคอมและกำลังอยากได้คอมแรงๆๆสักเครื่องและไม่อยากโดนหรอกคับ
    หลอกกันมากเกินไปครับ ถ้าเป็นผมตัดญาติไปแล้ว มีที่ไหนเป็นญาติกันแต่หลอกให้ซื้อของแพงเว่อร์ แค่ 7300gt ปาเข้าไปหมื่น ทั้งเครื่องพี่แกไม่ล่อเป็นแสนเลยเหรอครับเนี่ย

OverclockZone Member octoder's Avatar
    LPN 109 Bearing

ถึงเป็นญาติ ก็ไว้ใจไม่ได้หรอกครับ ในเมื่อ จขกท มี เน็ต ก็สามารถตรวจสอบราคาได้นี่ครับ ว่า อะไร ราคาเท่าไหร่ ถ้าให้ดี เอาสเปค ที่ญาติ ตั้งให้มาโพสถามในเว็ปนี้ได้เลยครับ ว่าทั้งหมดจะราคาเท่าไหร่ และก็ไปถามราคา กับญาติของคุณดู ว่า ทั้งหมดที่เค้า จัดสเปคมาให้ราคา เท่าไหร่ แต่อย่าบอกเค้านะว่า เราไปสืบราคามาแล้ว แค่นี้ครับ วิธีการจัดการ

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

คงฟังไม่ชัดมั๊ง 7300GT นึกว่า 7900GT
    ไม่ก็ 7300GT 3 ตัวอ่ะครับ แต่...เอาไปทรายหว่า เอิ๊กกกกก เอิ๊กกกกก
    แต่ช่าง(มัน) กับคนที่ประกอบเครื่องที่เป็นญาติ น่าจะคนละคน
    เพราะใช้สรรพนามคนละอย่าง อิ อิ

OverclockZone Member Cel-T1.2A's Avatar

เจอ GPU แพงเป็นหมื่น งั้น Forsa GF7300GT ไม่ถึง 3 พันประกัน Life-time ของ Advice คงถูกเหมือนได้เปล่าซิครับพี่?

ส่วน Pentium D น่ะ ขายไม่ออก เค้าคงเอาไว้หลอก มือใหม่ง่ะ MHz ไม่ใช่ ตัวบ่งชี้ ถึงประสิทธิภาพครับ เช็คก่อนซื้อถือว่า

คุณเจ้าของกระทู้ เก่งกว่าช่างครับ

งง
    Guest

ขอบคุนมากๆๆเลยคับ ผมก็ว่า 7300 Gt ไรมันแพงขนาดนั้น

ปล.จิงๆๆผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเลย ฟังไนเวปเอาอย่างเดียวอะ

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

ช่างมันบอกผมงี้
    cpu Pentium D 3.4 แรงกว่าพวก Core Duo ---ช่างไรครับ ช่างมั่วหรอครับ ช่างที่ร้านไหนห้างไร ขอไปดูหน้าหน่อย

และผมก็ถามไปว่า พวกการ์ดจอ 7300gt นี่มันราคาเท่าไรคับ มันบอกว่า 10000 กว่า ผมงงเลยว่าทำไมถึงแพงงี้ ---- 10,000 ไอ้ช่างมั่ว ไม่เกิน4500อะทุกยี่ห่อแพงสุดก็GALAXYแล้ว 4,000

ปล.ผมโดนหรอกหรือว่ามันเปนเรื่องจิง แต่คนที่ประกอบคอมขาย ณาติผมเองน่ะ ---ญาติมั่ว
    ปล2.คือผมไม่รู้เรื่องคอมและกำลังอยากได้คอมแรงๆๆสักเครื่องและไม่อยากโดนหรอกคับ --งบเท่าไรเด๋วจัดให้ใหม่ครับ

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

เยอะไปป่าวครับ thanni , busitek jib แค่นี้ก็เช็คราคากลางได้แล้ว

งบมีเท่าไรเอางี้ดีก่า ใช้ทำอะไร เล่นเกมร์ ทำงาน เน็ต กราฟฟิก

ป.ล.ผมว่าญาติ จ.ข.ก.ท. จาเอาตังอย่างเดียวมั้งเนี่ย

งง
    Guest

ตอนการเล่นเกมอย่างเดียวคับ งบ ไม่เกิน 25000

งง
    Guest

ญาติผมยังบอกอีกว่าอย่าไปเล่นเลย cpu AMD มันเน้นเล่นเกมก็จิง แต่ร้อนง่าย
    ใช้ P 945 ดีกว่า เขาบอกเงี้ย

OverclockZone Member iaung's Avatar

Quote Originally Posted by งง View Post
    ญาติผมยังบอกอีกว่าอย่าไปเล่นเลย cpu AMD มันเน้นเล่นเกมก็จิง แต่ร้อนง่าย
    ใช้ P 945 ดีกว่า เขาบอกเงี้ย
    บอกญาตินะครับ ให้ไปดูใหม่ P.D 945 เอาเข้าจริงร้อนกว่า AMD อีก AMD เด๋วนี้เย็นโคตรๆ

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

ลายเซ้นผมถ้าใช้เป็นจอ CRT ก็ราวๆ 25-26 K อ่ะครับ (ถ้าไม่เอาจอก็ 22-23 K มั้ง)

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

PD 3.4 เป็นผม เอา X2 ดีกว่า

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks