สาวโนตมดิ่งสะดือโลก ตรงนี้ผ่านยังไงครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: สาวโนตมดิ่งสะดือโลก ตรงนี้ผ่านยังไงครับ

OverclockZone Member OHM_DGO's Avatar

Default สาวโนตมดิ่งสะดือโลก ตรงนี้ผ่านยังไงครับ

ยังอยู่ใน Maxico นะ พอโหนบาร์ปิดปากมังกรตัวแรกแล้วระดับน้ำอมฤตลดไประดับนึง แต่หาลงทางด้านล่างไม่ถูก ไปปิดตัวที่สองต่อใช่ป่ะ ซึ่งถ้าไปโหนห่วงที่ปิดปากมังกรหัวเดิมระดับน้ำอมฤตก็จะเพิ่มขึ้นมาอีก ( เร็วด้วย ) ตอนนี้มืดสิบหกด้านเลย ปกติติดตรงไหนนั่งมองนั่งหาซักพักก็จะเจอทางไปต่อ อันนี้หมดปัญญาข้าน้อยจริง ๆ รบกวนด้วยครับ

OverclockZone Member Godarmy-Revolver's Avatar

เดี๋ยวไปศึกษาหาคำตอบให้ครับ

OverclockZone Member วิหคเหินหาว's Avatar

จากรูปที่ให้มา ท่านก็ลงไปตรงหน้านั่นแหล่ะครับ เกาะหินลงไปเลย มันพรางตานิดหน่อยเองครับ แล้วไปปิดปากมังกรอีกตัวครับ แต่ผมรับรองท่านต้องไปงง ข้างล่างอีกแน่เลย เชื่อซิ บางทีอะไรที่น่าลองผิดลองถูกก็ทำไปเถอะครับ

OverclockZone Member OHM_DGO's Avatar

ผ่านได้แล้วครับ ไปถึงอาณาจักรมายันฉากใหม่ แต่ดันติดอีกแล้ว

ฉากเก่ามุมกล้องมันเป็นปัญหาจริง ๆ แหละ ผมเลื่อนดูไม่ทั่วด้วย ไอ้ลองผิดลองถูกผมลองแล้วแหละ ฉากที่ติดใหม่นี่ไม่ตอบก็ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวลองหาทางเองดูก่อน ขอบคุณสำหรับคำตอบที่ทำให้ผ่านครับ ^^

OverclockZone Member reconnang's Avatar

Quote Originally Posted by OHM_DGO View Post
    ผ่านได้แล้วครับ ไปถึงอาณาจักรมายันฉากใหม่ แต่ดันติดอีกแล้ว

ฉากเก่ามุมกล้องมันเป็นปัญหาจริง ๆ แหละ ผมเลื่อนดูไม่ทั่วด้วย ไอ้ลองผิดลองถูกผมลองแล้วแหละ ฉากที่ติดใหม่นี่ไม่ตอบก็ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวลองหาทางเองดูก่อน ขอบคุณสำหรับคำตอบที่ทำให้ผ่านครับ ^^
    ฉากนี้ถ้าจำถ้าจำไม่ผืดคันโยก2อันไม่ต้องโยกลงก็ได้ผ่านไปได้เลย

อืม ผมนึกว่าต้องเอามอเตอร์ไซด์ไปด้วยน่ะครับ แล้วเห็นคานด้านขวาพอโหนแล้วประตูที่อยู่ไกล ๆ โน่นมันเปิดขึ้นมา ตอนนี้ถึงทะเลอาร์คติคแล้วครับ รบกวนบอกตำแหน่งศิลาที่เหลืออยู่อีกอันนึงให้ที ตอนนี้มี 3 อัน
    1. ตกอยู่ใกล้ ๆ กับที่มันให้ใช้อยู่แล้วอันนึง ทางด้านซ้าย
    2. อยู่ทางหอคอยด้านซ้าย
    3. อยู่ทางหอคอยด้านขวา

ตอนนี้ได้ 3 อันนี้มาแล้ว เหลืออีกหนึ่งอันขี้เกียจว่ายน้ำหาครับ ฉากกว้างมากไม่รู้มันอยู่ตรงไหนนะ คู่มือที่เว็บ GameFAQ ก็ยังไม่มีคนเขียนคงต้องรบกวนหน่อย รู้สึกว่าใกล้จะจบแล้ว

OverclockZone Member jonoaugi's Avatar

ชื่อเทพได้ใจมาก สาวนมโตดิ่งสะดือโลก

OverclockZone Member krisda01's Avatar

หอคอยด้านซ้าย มี 2 อันนะครับ

ปล

อย่าลืมไปกดสวิทช์ให้รูปปั้นยักษ์ยกดาบ 3 ตัวด้วยล่ะ สวิทช์อยู่ที่หัว
    แล้วก็มีอยู่ตัวนึงเฟืองหลุด ก็ เก็บเฟืองมาใส่ก่อนด้วย

ศิลาอันเก่าพลาดเพราะสำรวจไม่ดีเองแฮะ แต่ว่าติดอีกแล้วครับ โฮ่ ๆ ตามในรูปเลย หลังจากไปกดปุ่มแล้วแท่นหินส่วนนึงลอยออกมาแล้ววน ๆ เป็นวางกลม เราก็ปีนขึ้นเพื่อนจะไปกดตำแหน่งที่สอง พอปีนขึ้นแล้วโดดไปเกาะตรงแท่นหนึ่งได้เมื่อไต่มาด้านขวาจะมี Event เป็นบอสยิงลูกไฟใส่แล้ว Slow ให้เราโดดหลบ หลังจากหลบได้แล้วปีนต่อมาด้านขวา ผมหาทางไปต่อไม่ถูกครับ ไม่มีอะไรพอให้ปีนต่อได้เลย

OverclockZone Member krisda01's Avatar

ด่านนี้สังเกตุดูจะเห็นทางลาดเชื่อมต่อกับแกนกลางอยู่ 3 จุด (จริงๆ มี4 แต่พังไปแล้ว 1)

ตรงนี้ต้องไปดันแท่น 3 แท่น เพื่อให้จุดเชื่อม***งออกจากแกนกลาง แล้วมันจะโชว์ Cut Scene ว่าเราผลักแท่นออก

ไปด้านล่างสุด 2 แท่น ด้านบน 1 แท่น

เสร็จแล้ว ให้ปีนไปตรงจุดที่เห็นใน Cut Scene ว่ามันแยกจากกัน แล้วก็เอาค้อนฟาดไปที่จุดนั้น ทำ 3 จุดก็เป็นอันจบ

ช่วงที่ติดหลังสุดนี่ผมไปดันแท่นเรียบร้อยแล้วล่ะครับ แล้วก็ใช้ฆ้อนฟาดไปจุดนึงแล้วด้วยแต่งงตรงทางขึ้น แต่ตอนนี้ทุกอย่างกระจ่างหมดแล้วแหละเพราะเล่นจบเรียบร้อย ขอบคุณทุกท่านที่เอื้อเฟื้อครับ ^^

Bookmarks

Bookmarks