Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมสถานที่ซื้อของสำหรับงานโมลำโพง เช่น ตะกั่วเงิน คาปาซิสเตอร์รีซิสเตอร์เกรดดีๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รวมสถานที่ซื้อของสำหรับงานโมลำโพง เช่น ตะกั่วเงิน คาปาซิสเตอร์รีซิสเตอร์เกรดดีๆ

นอนดึกจัดว่างเลย ลอง รวบรวม ข้อมูลเกี่ยวกับแหล่ง ซื้อของมาโมแอมป์ โมลำโพงให้ทุกท่านได้ไปหามาลองกันครับ

ถูกใจกด thank พอเป็นกำลังใจครับ

สถานที่แรกบ้านหม้อ ในบ้านหม้อมีร้านใหนบ้างที่น่าเข้าไปหาของ
    1.ร้านโชคชัย ร้านนี้ ขายมิเตอร์sanwaแท้ด้วยนะ เป็นแหล่ง หาแจ๊คอุปกรณ์ บัดกรี ต่างๆ คีมเล็ก ปากคีบ ราคาไม่แพงนัก
    2.ร้าน ณัฐพงศ์ อันนี้ไม่ต้องอธิบายให้มากความ มีขาย แทบทุกอย่าง ออฟแอมป์ สายไฟ สายสัญญาณ รีซิสเตอร์
    คาปาซิสแตอร์ ราคาส่วนใหญ่จะไม่แพงนัก (ต่อราคาไม่ได้นะ) ชุทคิท ท่อหดมีขายหมด C wima ซื้อที่นี่ถูกดี

1+2 ร้านอยู่ติดคลองหลอด ... ลงรถเมล์สาย 60เจอโชคชัยก่อน ร้านณัฐพงศ์ เดินย้อนมาหน่อย

3.เคี้ยงหลีพลาซ่า เดินเข้ามา ในซอย ข้างร้านโชคชัย เดินมาซัก 100เมตร เลี้ยวซ้ายเข้าซอยเล็กๆ เดินไปสุดซอย ขวามือ จะ มีป้ายเคียงหลีพลาซ่า ในนี้ จะมีร้าน ขาย ของหลายอย่าง ร้านทำแผ่นปริ๊นก้อมี

3.1 ร้าน เฟิสท์ ป๊อปปูล่า อยู่ในเคี้ยงหลีพลาซ่า นั่นแหละเดินตรงเข้ามาเลย ใครอยากได้ คาปาซิสเตอร์ หรือ รีซิสเตอร์แบบ hi end เช่น รีซิสเตอร์ ของ dale หรือ คาปาซิสเตอร์ แจ่มๆเช่น ของ Jantzenหรือ
    AudynCap และ Obligato ใครเบื่อเอา ของถูกมาโมครอสโอเวอร์ลอง จัดพวกนี้ซักชุดแล้วจะซึ้งครับ เสียงดีมาก แต่ก้อแพงมาก ขออภัยไม่ได้จำราคาแต่ ละค่ามา

4.ไฮไฟฮัท เดิน ออกทะลุ เคี้ยงหลี ออกมา ลุยไปเลยครับร้าน อยู่ ก่อนถึง บ้านหม้อพลาซ่า 2ล็อคได้ ร้านนี้ บางอย่างถูกบางอย่างแพง ของหายาก หาซื้อได้ที่นี่ เช่น ตะกั่ว สูตร เงิน ผสมทอง ของ มัลดอฟ มี2รุ่น ราคาเมตรละ 70กับ 170บาท ต่างกันที่ เปอร์เซ็นเงิน กับทอง อย่างอื่นก้อมีนะไปเลือกเอา...ข้างร้านนี้ มีร้านขายสายแวนด้วย
    ราคาไม่แพง ขายถูกกว่าที่ผมขาย 555 หน้า ไฮไฟฮัท มีร้าน ขายหลอด ขาย รีซิสเตอร์ ของเดล แต่แพงหน่อยตกตัวละ 20บาท 10บาทก้อมีลองถามดู

5. DEXICON บ้านหม้อพลาซ่า1 ชั้นล่าง ทำเครื่องเสียงยี่ห้อตัวเอง ของไม่มากแต่ถ้ามีก็ราคาถูกกว่าที่อื่น
    ฟิวส์ร้านนี้ ใช้ได้ 4ตัว20 คุณภาพโอเค

6.ร้าน GM Transtek อยู่สี่แยกบ้านหม้อตรงหัวมุมที่มีร้านขายแอมป์น่ะครับ เดินถัดไปสักสองสามร้านก็เจอครับ ร้านนี้ขายทั้งแกนเหล็กบ๊อบบิ้นลวดทองแดงมีให้หลายเบอร์มาก สำหรับพันหม้อแปลง

7.hifimod ร้านของเฮียมั่นคงกับ พี่หมู ขาย สายสัญญาณ แอมป์ อุปกรณ์ DIY มีอะไรมั่งไปส่องดูเองนะ อยู่ตรงข้ามร้านมั่นคง พันทิพประตูน้ำ

8. ร้านบอมๆ ฟอร์จูน ขายของหายาก เช่น หัว มินิสวิชคราฟ และสายสัญญาณต่างๆ

9. ร้าน Taan ที่ ไฮไฟเซ็นเตอร์ที่ ขาย ทุกอย่างเกี่ยวกับฟูรูเทค อยากได้อะไรสั่งได้ ตะกั่ว WBTซื้อที่นี่ไม่แพง มีหลีดฟรี ของฟูรูเทค ขายด้วย ร้านอยู่ชั้น1ไฮไฟเซ็นเตอร์ หลัง บิกซี ราชดำริ มี แผ่นซีดี แบบ ออดิโอไฟล์ขาย เยอะเลย รวมถึงแผ่นเสียง พี่ตาลขายของคนเดียวไปช่วยอุดหนุนพี่เค้าหน่อยนะ

10.ออดิโอ คอมกรุ๊ป ชั้น5บิ๊กซี ราชดำริ ของเกี่ยวกับ คาดาส หาได้ที่นี่แทบทุกอย่าง ราคา ต่อเยอะๆ แต่ ลดได้น้อยนะ 555

ถ้านึกอะไรออก จะมาเพิ่มให้ครับ

ควารู้ต้องแบ่งปัน อิอิ

Comment

Verry good

Comment

mballx มาแต่้เช้าเลยท่าน ^^

สวัสดีตอนเช้าครับบบผม ^^

Comment

Originally posted by Jumpba View Post
          mballx มาแต่้เช้าเลยท่าน ^^

สวัสดีตอนเช้าครับบบผม ^^
          พี่ก็เช้าเหมือนกันนะ

Comment

7.hifimod ร้านของเฮียมั่นคงกับ พี่หมู ขาย สายสัญญาณ แอมป์ อุปกรณ์ DIY มีอะไรมั่งไปส่องดูเองนะ อยู่ตรงข้ามร้านมั่นคง พันทิพประตูน้ำ
            ไปมาแล้วครับร้านนี้ผมว่าแกคงไม่ขายของหรอกผมกับเพื่อนไปด้อมๆมองๆDac อยู่หลายรอบอ้าปากจะถามแกก็ทำเมินเหมือนไม่สนใจเพื่อนก็เลยเดินออกเลย แหม!สุดส่าห์ดูสินค้าจากเวบไปแล้วนะเนี่ยะ สุดท้ายไปจบที่ X-Fi เฮ้อ!

Comment

ที่บ้านหม้อมีร้านไหนขาย opamp burrbrown กับ analog device รุ่นเยอะๆ ถูกๆบ้างมั้ยครับ

Comment

ที่บ้านหม้อมีร้านไหนขายEACAN a500lมั่ง น่าจะมีนะ

เท่าที่อ่านมา ไม่เห็นมีใครพูดถึงชุดลำโพงแบบแยกซื้อมาประกอบเองเลย เลยจะถามว่าชุดลำโพงคอม มีแบบแยกซื้อไหม จะเอามาประกอบเองเป็นชุดเหมือนกับประกอบคอมเองอ่ะ อยากได้แบบ2.1ครับ

Comment

Originally posted by exit View Post
                  ที่บ้านหม้อมีร้านไหนขายEACAN a500lมั่ง น่าจะมีนะ

เท่าที่อ่านมา ไม่เห็นมีใครพูดถึงชุดลำโพงแบบแยกซื้อมาประกอบเองเลย เลยจะถามว่าชุดลำโพงคอม มีแบบแยกซื้อไหม จะเอามาประกอบเองเป็นชุดเหมือนกับประกอบคอมเองอ่ะ อยากได้แบบ2.1ครับ
                  หาซื้อลำโพงคอมอย่าไปบ้านหม้อ
                  a500L คลองถมมีขาย ร้านอยู่ตรงกองปราบเก่า

Comment

ใช่อยู่ฝั่งที่มีร้านขายยาหรือเปล่า หรือฝั่งตู้กสิกรใหญ่ๆหน่อย เคยมาหลายรอบ แต่ไม่เห็นมีวางโชว์เลยแฮะ

Comment

ขอบคุณเฮียโย สำหรับข้อมูล

Comment

ขอบคุณครับท่าน ร้าน ณัฐพงศ์ นี้ใครมีแผนที่ไหมครับ เดินไปสองรอบหาไม่เจอซะที่ เห็นว่าติดคลองก็เดินไม่ถึงซะที

ที่ร้าน DEXICON สมัยก่อนจะมี JACK Banana แบบอย่างดี คุณภาพสูง ราคาชาวบ้านขาย แต่ตอนนั้นซื้อไปได้แค่ไม่กี่ตัวก็หมดซะละ จนถึงณ.วันนี้ยังไม่มีขายมาอีกเลย เสียดายจริงๆ

ใครพอรู้ไหมครับว่าจะหาซื้อได้อีกจากที่ไหนมั่ง

Comment

Originally posted by คิม View Post
                          ขอบคุณครับท่าน ร้าน ณัฐพงศ์ นี้ใครมีแผนที่ไหมครับ เดินไปสองรอบหาไม่เจอซะที่ เห็นว่าติดคลองก็เดินไม่ถึงซะที

ที่ร้าน DEXICON สมัยก่อนจะมี JACK Banana แบบอย่างดี คุณภาพสูง ราคาชาวบ้านขาย แต่ตอนนั้นซื้อไปได้แค่ไม่กี่ตัวก็หมดซะละ จนถึงณ.วันนี้ยังไม่มีขายมาอีกเลย เสียดายจริงๆ

ใครพอรู้ไหมครับว่าจะหาซื้อได้อีกจากที่ไหนมั่ง
                          ร้านณัฐพงษ์ ติดคลองครับ ด้านหลังสนามยิงปืน ของ กรมรักษาดินแดน ฝั่งตรงข้ามท่ารถสาย 47 สาย 60
                          http://www.mynpe.com/left.php

Comment

Originally posted by Yochiki View Post
                            ร้านณัฐพงษ์ ติดคลองครับ ด้านหลังสนามยิงปืน ของ กรมรักษาดินแดน ฝั่งตรงข้ามท่ารถสาย 47 สาย 60
                            http://www.mynpe.com/left.php
                            ช่วยเสริม อยู่ตรงตีนสะพานมอญที่จะข้ามคลองหลอดไปกรมรักษาดินแดนอะครับ

Comment

ดันไปให้คนได้รับรู้ครับ

Comment

Working...
                              X