Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมบอร์ดผมมองไม่เหนการ์ดจอแยกหว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมบอร์ดผมมองไม่เหนการ์ดจอแยกหว่า

ผมใช้บอร์ด abit nf-m2s มันมองมะเหนการ์ดจอแยกครับ ผมปรับเปนการ์ดจอแยกแล้วครับมันก้มะเหน การ์ดผม x300

เสียบแน่แล้วใช่ไหมครับ?

จริงๆ มัน Auto Detect หมดแล้วนะ

ลองเข้าไบออสแล้ว Disble GF on-board ดูคิดว่าน่าจะได้

แต่ อย่าว่า ผมนะ ถ้า จะบอกว่า คุณอาจ เสียบ VGA Port ผิด ครับ

อ้อมไปดูหลังเคส นะ แล้ว สลับ VGA D-SUB จาก จอภาพ

จากเมนบอร์ด ไปเสียบ ที่การ์ดจอ ATi ตัวใหม่ น่าจะเห็นแล้วครับ

ตอบให้เพราะไม่มีคนตอบ และปัญหาเส้นผมบังภูเขา น่ะ

พวกเพื่อนๆ และครอบครัวผม เจอบ่อยๆ Service เค้า ไม่ถึง นาที

ถ้าใจเย็นๆ ค่อยๆ วิเคราะห์ แก้ไขได้ ด้วย ตัวเราเอง ครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับผม

Comment

น่าจะเป็นเสียบผิดอย่างที่ท่านว่า

ถ้าเป็นเสียบผิดจริง นี่จขกท ต้องพิจารณาตนแล้ว

Comment

คนเรา ลืม กันได้ครับ เหมือน ตอน ใส่แว่น ช่วงแรกๆ ก็ จำไม่ได้ ว่า ถอด แล้ว หรือ กำลังใส่ อยู่ (ฮา) อ้าว คนละเรื่องเรอะ หุหุ ลองๆ ดู ครับ ถ้าทำไม่ได้ แก้ไม่ตรง จุด บอก Spec เครื่องและ
        Sofware ที่ละเอียดๆ มาหน่อย วินิจฉัย ยาก เดี๋ยว ตอบมั่วๆ ไป จะโกรธ ชาว OCz ได้นะครับ คุณ เจ้าของกระทู้

ผมว่า ทุกๆ ท่านที่อยู่ ที่นี่ ยินดี ช่วยตอบ และ แก้ไข ปัญหา ด้วยความเต็ม ใจทั้งนั้ล่ะครับ

Comment

ถ้าเสียบการ์ดจอแยก แล้วสัญญานภาะมันก็ต้องออกที่การ์ดจอแยกสิ

ถ้าไม่เสียบที่การ์ดจอแยก มันก็จะเปิดเครื่องแล้วภาพไม่เข้า เพราะสัญญานภาพไปที่การ์ดแยก

ใช้คำพูดว่า ไม่เห็นการ์ดจอแยกนี่ทำงง เพราะ มันเปิดเครื่องไม่ได้

หรือว่าเสียบออนบอร์ดอยู่แล้วเข้า win ได้ ? เพราะ bios มันฉลาด

แล้วมัน ดีเท็ค x300 รึยัง

ตอนนี้งงคำถาม เพราะตีความได้ไม่ชัดเจน

Comment

Working...
          X