Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ dvi แล้วภาพไม่ออกครับจอ Samsung 2233GW

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ dvi แล้วภาพไม่ออกครับจอ Samsung 2233GW

จอ Samsung 2233GW การ์ดจอ 9600GT/BP/HTDI/Dual ASUS (DDR3, TD)

รูปจอรุ่นนี้ครับ >> http://www.samsung.com/th/consumer/d...=LS22CMJKFV/XT

ตอนใช้สายหัวต่อ dvi ภาพไม่ออกเลยครับ(มืดสนิทตั้งแต่บูทเครื่อง)ไม่ทราบว่าต้องไปตั้งค่าที่ตรงไหน ตอนนี้ต่อเป็นแบบ analog ใช้สาย D-sub อยู่ครับ T^T

ใครทราบช่วยตอบทีขอบคุณครับ
    Last edited by wasanj; 29 Nov 2008, 11:07:22.

ถ้าต่อสาย DVI จากจอไปพอร์ต DVI การ์ดจอ มันจะปรับให้ออโต้นะครับ ?? คุณต่อแบบไหนอ่ะ

แล้วลองต่อ พาร์ต VGA ธรรมดาหรือยังครับ ว่าใช้ได้เปล่า

Comment

Originally posted by maxza929 View Post
      ถ้าต่อสาย DVI จากจอไปพอร์ต DVI การ์ดจอ มันจะปรับให้ออโต้นะครับ ?? คุณต่อแบบไหนอ่ะ

แล้วลองต่อ พาร์ต VGA ธรรมดาหรือยังครับ ว่าใช้ได้เปล่า
      ลองต่อแล้วครับ สาย Dvi ต่อจากจอไปการ์ดจอเลยครับ มันไม่มีภาพออก แต่ถ้าใช้สาย D-sub ต่อหัวเข้าช่อง Dvi ใช้ได้ครับ

ตอนต่อ Dvi ลองกดปุ่มที่จอ ลองกด Auto ก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น รบกวนด้วยนะครับหาวิธีแก้อยู่ T^T

Comment

Originally posted by maxza929 View Post

ทำไมของผมต้องมาปรับเองหว่า งง งง DVIนิ

Comment

กาดจอเสียรึเปล่า

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
            ทำไมของผมต้องมาปรับเองหว่า งง งง DVIนิ
            ของผม รุ่นอื่นนะท่าน ไม่ใช่ 2233 มันปรับ ออโต้เยย

Comment

Originally posted by jackson View Post
              กาดจอเสียรึเปล่า
              จากที่ search ดูก็มีหลายคนที่เป็นเหมือนกันแต่เขาบอกว่าเอาจอไปที่ศูนย์ซัมซุงแล้วเขาลงโปรแกรมให้แต่ผมอยู่ ตจว ไม่มีศูนย์ใกล้บ้านเลยหาทางแก้ด้วยตัวเองอยู่ครับ

Comment

เคยเป็นเหมือนกันครับ ผมส่งศูนย์ ศูนย์เขาบอกว่า บอร์ดมันเสียครับ เครม 3 วันได้ของครับ

Comment

Originally posted by thegto View Post
                  เคยเป็นเหมือนกันครับ ผมส่งศูนย์ ศูนย์เขาบอกว่า บอร์ดมันเสียครับ เครม 3 วันได้ของครับ
                  T^T เสียตอนซื้อมาใหม่เลยหรือเปล่าครับ

Comment

เป็นเหมือนผมแหละครับ

ตอนแรกผมก็ใช้สายสีฟ้าต่อ เพราะ สีขาว มันไม่ติืด

พอลงไดรเวออะไรเส็ด ก็ลองเอาขาวมาต่อ ใช้ได้ซะงั้น

T220 น่ะครับ

Comment

Originally posted by PoseidonX View Post
                      เป็นเหมือนผมแหละครับ

ตอนแรกผมก็ใช้สายสีฟ้าต่อ เพราะ สีขาว มันไม่ติืด

พอลงไดรเวออะไรเส็ด ก็ลองเอาขาวมาต่อ ใช้ได้ซะงั้น

T220 น่ะครับ
                      ลง driver VGA หรือ driver ของจอครับ

ผมลง driver ของซัมซุงเลือกลง digital แล้วก็ shutdown แล้วลองต่อสาย ขาย Dvi เข้าไปใหม่ก็ยังไม่ขึ้นเลยครับ T^T แต่คงไม่น่าเพราะมันไม่ขึ้นเลยตั้งแต่บูทเครื่อง

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับเดี๋ยวลองส่งเมล์ไปถามทางซัมซุงดูอีกทีครับ

Comment

วันนี้ผมลองโทรไปถามทางซัมซุงแล้ว เขาบอกว่าให้ปรับความละเอียดที่จอ ให้ต่ำที่สุดก่อน แล้วค่อยต่อ dvi เข้า

พอดีตอนนี้ัอยู่ที่ทำงานยังไม่ได้กลับไปลองที่บ้าน อยากทราบว่าจะเป็นแบบที่เขาแนะนำมาหรือเปล่าครับ เพราะว่ามันไม่ขึ้นอะไรตั้งแต่บูทเครื่องเลย

Comment

ผมไช้อยู่ครับ 2233GW ไม่มีปันหาเลยครับ ต่อ DVi ได้ปกติไม่ต้องลงอะไรเลย

Comment

ผมก็ใช้ samsung dvi ก็มาถึงเสียบก็ติดเลยน่ะครับ

Comment

Working...
                              X