Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply Guide (New)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตัว ANTEC NE 650W

ได้มาแล้วครับ ก็ ok ดีครับ
    ตอนนี้ลองเปิด fullload rx 480 strix + i3 6100 24 ชั่วโมง ไม่ปิด ปกติดีครับ ยังไม่ระเบิด รอดูอีก 4-5 วัน

[IMG][/IMG]

Comment

PSUระดับนี้ ไม่ระเบิดหรอก แต่ต้องดูกันยาวๆว่าจะวูบมั้ย

Comment

การจ่ายไฟไม่น่ามีปัญหาอะไรน่าจะใช้งานได้ไปไปจนเกินประกัน จะได้เป็นฐานข้อมูลให้ท่านอื่นๆด้วย

ที่น่าสนใจคือเรื่องของราคาครับ Antec NE650M 80+Bronze Advice ขายอยู่ 2,490 บาท
        SuperFlower Silver Green FX 600 80+Silver ขายอยู่ 2,710 บาท (ถ้าสั่ง Pansonic 2,500 บาท)

Comment

หารีวิวยากมาก ของเมืองนอกไม่มีเลย เว็บAntecก็ไม่มี มีแต่รีวิวไทย
          มีตัว550Mที่OCZแงะดู Capacitor primary sideเป็นElite rate 85 C

ของSF Silverถ้าจำไม่ผิดเป็นTeapo ซึ่งน่าจะทนกว่าพอสมควร

ปล. เท่าที่ดูๆมา ตัวถอดสายได้ราคาถูกๆยังหาดีไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by Indilinx View Post
            หารีวิวยากมาก ของเมืองนอกไม่มีเลย เว็บAntecก็ไม่มี มีแต่รีวิวไทย
            มีตัว550Mที่OCZแงะดู Capacitor primary sideเป็นElite rate 85 C

ของSF Silverถ้าจำไม่ผิดเป็นTeapo ซึ่งน่าจะทนกว่าพอสมควร

ปล. เท่าที่ดูๆมา ตัวถอดสายได้ราคาถูกๆยังหาดีไม่ได้เลย
            Silver Green ใช้ Nippon ครับท่าน Indilinx

Comment

ถามท่าน Indilinx PSU ตัวนี้คาปายี่ห้ออะไรครับ??

Comment

น่าจะเป็น Yang Chun? คุณภาพน่าจะกลางๆ ว่าแต่PSUรุ่นไหนครับนั่น

SFสงสัยจะจำผิด ตัวBronzeมั้งที่เป็นTeapo

Comment

Originally posted by Indilinx View Post
                  น่าจะเป็น Yang Chun? คุณภาพน่าจะกลางๆ ว่าแต่PSUรุ่นไหนครับนั่น
                  Tagan StoneRock ของดีราคาเยาสมัย 7-8ปีก่อนครับ

http://www.overclockzone.com/biwblac.../tagan500watt/
                  Last edited by Arjuna; 5 Dec 2016, 14:44:09.

Comment

ราคาเยาครับ อิอิ

น่าเสียดายTaganดันเจ๊งไปแล้ว

Comment

Solytech อีกเจ้าเงียบไปเลย

Comment

เยี่ยมเลยครับ

Comment

Originally posted by manukak View Post
                          เยี่ยมเลยครับ
                          ขอบคุณครับ

ปล. ผมเห็นอวาตาของท่านแล้วผมเสียวขมับพิกล

Comment

แหล่มเลย

Comment

ถามตรงนี้เลยละกันผมใช้ OCZ ZT750W อย่างรู้ว่ามัน ประสิทธิภาพพอๆกับตัวไหนบ้างครับ

Comment

Originally posted by thepeet008 View Post
                                ถามตรงนี้เลยละกันผมใช้ OCZ ZT750W อย่างรู้ว่ามัน ประสิทธิภาพพอๆกับตัวไหนบ้างครับ
                                อัพเดทแล้ว ลำดับที่16 ตามลิงค์ครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post71296002

Comment

Working...
                                X