Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply Guide (New)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รีวิว Corsair VS650 at TPU
    https://www.techpowerup.com/review/corsair-vs650/

ใครจะคิดว่าจะได้เห็นรีวิวCorsair VSในเว็บรีวิวระดับนั้น มีให้เห็นแล้ว

Comment

• ตอนนี้มีปัญหาครับ
      สเปค
      R5 2600 oc3.6 auto
      Ram adata xpg d40 8gbx2 3200xmp
      Mb msi b350m mortar
      Vga zotac 1080ti extream core driver ล่าสุด
      Hdd 2 ลูก
      Ssd m2 1 ชิ้น
      Psu ตอนนี้ใช้ Sf leadX ll 650w gold
      มีปัญหาเล่นเกมไม่ได้เด้งออกตลอด
      แค่เข้าวินโด้ได้
      ไม่ทราบว่ามันคืออาการไฟไม่พอใช่มั้ยครับ
      ผมเปลี่ยนการ์ดจอ จาก1060>1080ti ครับ

Comment

• Originally posted by Indilinx View Post
        รีวิว Corsair VS650 at TPU
        https://www.techpowerup.com/review/corsair-vs650/

ใครจะคิดว่าจะได้เห็นรีวิวCorsair VSในเว็บรีวิวระดับนั้น มีให้เห็นแล้ว
        HEC HEC

Comment

• Originally posted by Indilinx View Post
          รีวิว Corsair VS650 at TPU

ขอบคุณครับดีกว่ารุ่นเดิมแยะเลยนะ เหลือความทนทานที่ต้องพิสูจน์
          ..............

Originally posted by juidekza View Post
          ตอนนี้มีปัญหาครับ
          สเปค
          R5 2600 oc3.6 auto
          Ram adata xpg d40 8gbx2 3200xmp
          Mb msi b350m mortar
          Vga zotac 1080ti extream core driver ล่าสุด
          Hdd 2 ลูก
          Ssd m2 1 ชิ้น
          Psu ตอนนี้ใช้ Sf leadX ll 650w gold
          มีปัญหาเล่นเกมไม่ได้เด้งออกตลอด
          แค่เข้าวินโด้ได้
          ไม่ทราบว่ามันคืออาการไฟไม่พอใช่มั้ยครับ
          ผมเปลี่ยนการ์ดจอ จาก1060>1080ti ครับ
          เฉพาะกำลังไฟยังไงก็พอแน่
          การ์ดที่ได้มาของใหม่หรือมือสองครับ

Comment

• Originally posted by Arjuna View Post
            ขอบคุณครับดีกว่ารุ่นเดิมแยะเลยนะ เหลือความทนทานที่ต้องพิสูจน์
            ..............

เฉพาะกำลังไฟยังไงก็พอแน่
            การ์ดที่ได้มาของใหม่หรือมือสองครับ
            มือสองครับ
            ตอนนี้ผมต้องลดไฟการ์ดจอลงมา ถึงจะเล่นเกมได้ครับ

Comment

• Originally posted by juidekza View Post
              มือสองครับ
              ตอนนี้ผมต้องลดไฟการ์ดจอลงมา ถึงจะเล่นเกมได้ครับ
              ลดคล๊อกกับแรมลงมาเป็นค่า default ของ 1080ti ดูครับ

ไม่ต้องลดไฟนะ ลองดุว่ารอดไหม

เคยมีเคสที่ ต้องดึง core ลงมา 20-50 ถึงจะเล่นได้

Comment

• Originally posted by LipkiZ View Post
                ลดคล๊อกกับแรมลงมาเป็นค่า default ของ 1080ti ดูครับ

ไม่ต้องลดไฟนะ ลองดุว่ารอดไหม

เคยมีเคสที่ ต้องดึง core ลงมา 20-50 ถึงจะเล่นได้
                ลดคล๊อกdefaultแล้วปรับไฟปกติ รอดแล้วครับเล่นได้ละ
                แต่ถ้าผมเพิ่มวัตต์psu จะดีมั้ยครับผมว่ามีแพลนจะต่อพัดลมปรับทางลมเคสด้วยครับ
                ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by juidekza View Post
                  ลดคล๊อกdefaultแล้วปรับไฟปกติ รอดแล้วครับเล่นได้ละ
                  แต่ถ้าผมเพิ่มวัตต์psu จะดีมั้ยครับผมว่ามีแพลนจะต่อพัดลมปรับทางลมเคสด้วยครับ
                  ขอบคุณครับ
                  หลักๆคือ แม่งลากไกลเกินจากที่ core รับไหว
                  ไม่เกี่ยวอะไรกับไฟที่จ่ายหรอก
                  zotac แม่งก็คือ zotac ไม่เคยเปลี่ยน

Comment

• Originally posted by LipkiZ View Post
                    หลักๆคือ แม่งลากไกลเกินจากที่ core รับไหว
                    ไม่เกี่ยวอะไรกับไฟที่จ่ายหรอก
                    zotac แม่งก็คือ zotac ไม่เคยเปลี่ยน
                    อ่อโอเคครับ เพิ่งมาลองการ์ดใหญ่ครั้งแรก
                    ขอบคุณมากครับท่าน _/\_

Comment

• ฝาก Super Flower Mega Series 600W / 700W ตัวใหม่ด้วยนะครับ

PR Super Flower Mega 600W 700W x.jpg

สำหรับ Super Flower MEGA Series 600W ราคา 1,790 บาท และ 700W ราคา 1,990 บาท ราคาสุดคุ้ม และการรับประกัน 3 ปี
                      ลักษณะเด่น ครับ
                      - 80 Plus EU Certified 82/85/82% efficiency
                      - จ่ายไฟ+12V แบบ Single Rail
                      - สายไฟแบบ Flat
                      - พัดลมระบายความร้อนขนาด 120mm

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Ascenti View Post
                        ฝาก Super Flower Mega Series 600W / 700W ตัวใหม่ด้วยนะครับ

[ATTACH=CONFIG]4418961[/ATTACH]

สำหรับ Super Flower MEGA Series 600W ราคา 1,790 บาท และ 700W ราคา 1,990 บาท ราคาสุดคุ้ม และการรับประกัน 3 ปี
                        ลักษณะเด่น ครับ
                        - 80 Plus EU Certified 82/85/82% efficiency
                        - จ่ายไฟ+12V แบบ Single Rail
                        - สายไฟแบบ Flat
                        - พัดลมระบายความร้อนขนาด 120mm

ขอบคุณครับ

Comment

• ไมไ่ด้เข้ามาเล่นบอร์ดนี้เสียนานมาก ก็ประมาณช่วงบอร์ดอืดหลังเปรี่ยนเวอร์ชั่นบอร์ดนั่นแหละครับ
                          พอคอมบอร์ดปลิว เพราะไฟตกบ่อย UPS ผมมันหมดอายุไปแล้วเลยช่วยอะไรไม่ได้

ไม่ได้มานานจำไม่ค่อยได้แล้ว ไฟ 12โวลไฟไม่ค่วรตกไป 10% ยังถือว่าพอใช้ได้อยู่ใช่ไหม
                          เคยอ่านจากคนในบอร์ดนี้มานานแล้ว เคยอ่านไว้ว่า ทีดีจริงๆ คือจ่ายไฟผิดจากมาตรฐานไม่เกิน 5% ดีที่สุด

PSU เครื่องที่พังเอาโวลมิเตอร์มาวัด จ่ายลงบอร์ด ราง1 11.5 V(ไฟตกลงมา4%ล่ะ) ราง2 12V ปกติ

นึกถึงสมัยก่อนตอนเล่นคอมใหม่ กว่าจะรู้เรื่องวัดไฟเองเปิดไฟบอร์ดนี่ตกมากที่ 10.4 ขำไม่ออกเลยแฮะ

Comment

• สวัสดีครับท่าน sariora123

ถ้ายังอยู่ใน 5% สบายมากครับ

Comment

• Originally posted by Arjuna View Post
                              สวัสดีครับท่าน sariora123

ถ้ายังอยู่ใน 5% สบายมากครับ
                              ขอบคุณครับ

PSU ตัวนั้น หมดประกันเกิน 2 ปีแล้วด้วย
                              คอมที่พังไปทิดอิน i7 การ์ดจอออนบอร์ด ไว้แปลงไฟล์หนังสมัยก่อน ไม่ได้ทำอะไร อย่าง OC เลยน่ะครับ ใช้มาเกินคุ้มเลยมั้งนี่

Comment

• i-on plus 860p

สวยอ่ะ
                                ใคร oem น้ออออ
                                Last edited by LipkiZ; 1 Aug 2019, 08:03:38.

Comment

Working...
                                X