Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปกคอมที ใช้กล้องวงจรปิด8ตัว!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปกคอมที ใช้กล้องวงจรปิด8ตัว!!!

เปิดเฉพาะกลางคืนครับ

ใช้กล้องทั้งหมด8ตัว

ร้านขายกล้องบอกต้องใช้คอมสเปกสูงๆหน่อย(ไม่รู้สูงแค่ไหน)

ใครรู้ช่วยจัดๆที

เอาแบบประหยัดๆนะครับ

ช่วยทีๆ!!!

เซลเลลอนดี +เมนบอร์ด ชิปอินเทล +แรม256+การืดจอทั่วไป ก้ได้แล้ว
    แต่ต้องใช้อินเทลเท่านั้น เอเอ็มดีไม่ได้

ปรึกษาได้01-6853981 อย่าดึกนะนอนแว้วว

Comment

ผมใช้อยู่
      CPU Intel P4 2.8 G Socket775 (511)
      Mainboard Asrock 775i65G
      Ram DDR 256 PC3200
      HDD Seagate 250 GB S-ATA2 Buffer 8 Mb
      การ์ดจอไม่ต้องใช้ mainboard มีการ์ดจอ onboard
      ต่อกะการ์ด 8 กล้อง 200 เฟรม 2 ตัว = 16 กล้อง
      เปิด 24 Hr. มาเดือนกว่าแล้วครับ ไม่มีปัญหา

ตอนแรกใช้ Mainboard ASUS P5PL2 Chipset Intel945
      แต่มีปัญหาคือภาพไม่เคลื่อนไหวครับ
      โทรถามช่าง ช่างแนะนำให้เปลี่ยน Mainboard ที่เป็น Chipset Intel865

cpu ไม่จำเป็นต้องแรงครับ เลือก celeron ราคาประมาณ 2000 บาท ก็ใช้ได้ครับ
      แต่แนะนำ Ram 512 MB ครับ และก็ HDD เนื้อที่เยอะๆ หลายๆ

Comment

สเป็คไม่ต้องสูงมากครับ
        ผมต่อ 6 ตัวใช้ Pentium III แรม 256MB
        การ์ดจอ GeForce 2 ก็เอาอยู่
        (แต่ไม่ต้องเบียนแบบเอาสเป็คต่ำขนาดนี้นะครับ แค่ยกตัวอย่าง)

พยายามหาเครื่องที่ stable เป็นหลักดีกว่า
        ระบายความร้อนดีหน่อย
        ฮาร์ดดิสก์ใหญ่นิดนึง จะได้เก็บข้อมูลได้หลายวันมากขึ้น

Comment

ขอบคุณมากๆครับทุกท่าน
          -แต่ผมอยากใช้ AMD แทนได้ป่าวอะครับมันจะดีมะ

*ขอขอบคุณคนที่ย้ายที่กระทู้นะครับ**วันหลังจะได้รู้ว่าโพสที่ไหนดี

อิอิ

Comment

ขอออกความเห็นหน่อยว่าควรเปิดไว้ 24 ชั่วโมงนะครับ ถ้าจะเอาไปติดหอพัก เพราะกลางวันคนไปทำงานกัน ส่วนใหญ่จะโดนโขมยของกลางวัน โดยคนในหอ - -

Comment

ขอบคุณครับ
              ที่เตือน

Comment

สเปคไม่ต้องสูงคับ ผมว่าเน้นฮาร์ดดิสก์ความจุมากๆไว้เก็บข้อมูลที่กล้องบันทึกไว้จะดีกว่าคับ

Comment

http://www.scsystem.net/

Comment

Working...
                  X