Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD4870(512Mb) , GF9800GTX+ สงสัยอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

-*- - -a ก็ตามยุคครับเอา DX 10.1 DDR5 เลยเทคโนโลยี

Comment

ผมใช้ HD4870 ทั้ง ref. และ PCS+

ไม่เคยมีปัีญหาไดรเวอร์ และความร้อนครับ ปรับพัดลม 40% เอาอยู่หมด

Comment

4870 แรงกว่า 9800GTX+ แน่นอน

ส่วนเรื่อง driver ถือว่าปัญหาน้อยลงกว่าเมื่อก่อนเยอะ ขอย้ำว่าอย่าเชื่อข่าวลือให้มาก

Comment

4870 เเรงแต่กินไฟมากๆ มากกว่า 9800gtx
          ในระบบแนะนำให้ใช้ psu 550 w. ขึ้นไป แต่พอรวมความต้องการกระแสไฟของ cpu ram hhd. ก็รวมแล้ว 750 w. ถ้าต่ำกว่านี้ กระแสไฟจะจ่ายไม่พอ แล้วเกิดอาการจอกระพิบเวลาเราเล่นหรือโหลดเกมส์หนักๆ ถ้าโหมดปกติไม่มีปัญหา
          เพราะผมเจอมาแล้ว เปลี่ยน psu ถึงสองครั้ง คิดแล้วเจ็บใจ
          พูดถึง psu ผมแนะนำให้ซื้อยี่ห้อ ที่จ่ายกระเเสไฟ 12 v. แบบแยกหลายเฟสจะดีที่สุดครับ
          เวลาก่อนซื้อ ดูข้อมูลข้างกล่อง psu จะมีรายระเอียดแสดงไว้ ถ้าเป็นเฟสเดียวไม่ดีครับ มันจะเเชร์กระเเสไฟ ทำให้ตัว C ใน Psu ทำงานหนัก จึงฝากบอกเพื่อน ศึกษาข้อมูลดีๆ ก่อนซื้อจะดีที่สุด

Comment

ATI กินไฟเยอะที่ไหนวะ

4870 กินขาด จบ

Comment

วันนี้ไปเดิน 1000tip ร้าน bigit ลองถาม 4870 ตัว 7900 เขาบอกว่ามีของ....กรรม ตอนกูมีตังค์ของไม่มี ดันมีตอนกูไม่มีตังค์.....

Comment

จองแล้วครับบ 4870 ของ PWC ราคา 7500 บาทครับบบบ

BIG IT 1000TIP

Comment

แล้วราคามันต่างกันเท่าไรครับ แล้ว ถ้าเราจะซื้อในราคาที่เท่ากันแต่เปลี่ยน HD4870 เพิ่มขึ้นมาจะได้ตัวไหนและราคาต่างกันเท่าไร

Comment

4870 ....

Comment

ผมซื้อมาแล้วครับ4870 แต่ไม่อยากocหลอกครับแค่นี้ก็แรงกว่า GF9800GTX+ ไม่รู้เท่าไรแล้ว อย่าเอาไปเทียบเลยครับต้องเอาไปเทียบ GTX260 ดีกว่าครับมันกว่าเยอะ เรื่องราคา ผมบอกแบบไม่กักเลยว่า
                      GF9800GTX+ = ประมาณ 7000
                      HD4870 512mb = ประมาณ 7500(เฉพาะ ร้านBIG ITเท่านั้นร้านอื่นแพงตอนนี้คนกำลังบ้าตัวนี้อยู่ครับผมก็คนนึง)
                      HD4870 512mbนี้หายากนิดนะครับไม่รู้ว่าของใหม่มายังหรือว่าหมดไปยังเพราะว่าเว็บ BIG IT ไม่เห็นของแล้วน่าจะหมดไปแล้วท่านลองไปร้านถามเลยครับว่ามีไหมถ้ามีราคาเท่าไร ถ้าเงินท่านพอ ย้ำเลยครับซัดไปของหายากแล้วตอนนี้ของในตำนานแล้ว5555555 จริงๆผมก็กลัวตอนเคลมนี้ละว่าจะมีของไหม555555 แต่ยังไงประกันcom7เขาไม่ปล่อยให้เสียชื่อประกันอันดับต้นๆหลอกครับ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                        วันนี้ไปเดิน 1000tip ร้าน bigit ลองถาม 4870 ตัว 7900 เขาบอกว่ามีของ....กรรม ตอนกูมีตังค์ของไม่มี ดันมีตอนกูไม่มีตังค์.....
                        เดียวครับมันขึ้นเร็วขนาดนั้นเลยหลอกำแล้ว ตอนแรกสั่งในเว็บ7000 สั่งที่ร้าน7200 ตอนรับของที่ร้านวันนั้นเขาบอกมาว่าเกือบแล้วพี่ครับ ผมจะบอกพี่ว่าถ้าพี่มาช้าวันเดียวพี่ซวยแน่ตอนนี้มันขึ้นเป็น7500แล้ว ตอนนี้มัน7900แล้วหลอ ถ้างันผมว่าไปร้านbit it ล็อกในดีกว่าครับเขาไม่น่ากดราคาขนาดนั้นนะ แต่ถ้ามันจริงละก็เป็นโปรโมชั่นแน่ๆช่วงพิบตา ใครรู้คว้าได้คว้าไปอะไรประมาณนี้ ดึงลูกอีกด้วยทำให้มีคนสนใจbig it ก็เพราะว่าHD4870 512MB นี้ละ

Comment

ระบบ PhysX นั้นก็ดันได้ไม่มากหลอกครับ ยังไงก็แรงน้อยกว่าHD4870แน่ๆ

Comment

Working...
                          X